• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chia sẻ và thảo luận các vấn đề liên quan đến WIFI của iPhone

xfile2208

Update Cydia xong bị lỗi Wifi

Các pác ơi, em đang dùng IP 3G iOS 3.0, bản lock, hôm qua vào wfi thấy Cydia báo 12 update tiện tay click vào, xong khi update xong, bật wifi lên chỉ thấy báo vòng tròn xoay tìm mạng, em thử add mạng thủ công toàn bảo không tìm thấy mạng, trong khi đó còn laptop và con HD2 vẫn chạy ầm ầm, lên mạng tham khảo đã reset network nhưng không chữa được, pác nào kê toa bệnh hộ em với, cảm ơn các pác trước

dungvtdn

Vấn đề về Wifi cần sự chỉ giáo giúp đỡ ! Help

Tình hình là cháu có con IP 3G 8GB bật wifi thì vẫn dò được sóng không nhưng dò được mà nó dò còn rất lẹ , điền pass kết nối OK . Nhưng ôi thôi nó ko tín hiệu mạng gì cả vào xem thì ko thấy phần định tuyến với DNS trống trơn chỉ thấy IP của router wifi .
Máy này hồi trước mua mới chưa 1 lần bung máy mà bị bịnh lạ quá :((
Con 3G 16GB của cháu luôn thì hàng dao búa mổ xẻ tùm lum rồi mà nó chạy ầm ầm :| thật là buồn quá đi . Mong các bác và các bác mod giúp đỡ cháu với :p

Zenki

Super V.I.P
Tình hình là cháu có con IP 3G 8GB bật wifi thì vẫn dò được sóng không nhưng dò được mà nó dò còn rất lẹ , điền pass kết nối OK . Nhưng ôi thôi nó ko tín hiệu mạng gì cả vào xem thì ko thấy phần định tuyến với DNS trống trơn chỉ thấy IP của router wifi .
Máy này hồi trước mua mới chưa 1 lần bung máy mà bị bịnh lạ quá :((
Con 3G 16GB của cháu luôn thì hàng dao búa mổ xẻ tùm lum rồi mà nó chạy ầm ầm :| thật là buồn quá đi . Mong các bác và các bác mod giúp đỡ cháu với :p

Bạn vào Settings rồi Reset All Network Settings xem sao! Máy ở FW nào? Có Jailbreak không? Đã thử cài PushFix này nọ chưa?

dungvtdn

Máy jailbreak rồi ạ , lòng vòng trên diễn đàn đọc và đã thử rs netword , rồi thử restore FW 3.1 rồi mà vẫn hẻm được . Chỉ có chưa cài pushfix thôi
Cháu nghĩ chắc do lỗi gì đây thôi , chứ cầu wifi mà hỏng thì sao vẫn dò được . Nhưng có cái lạ vào setting coi địa chỉ wifi thì thấy lạ lạ . Con 16Gb thì nó địa chỉ là 00:25:4B:73: OF:55 nhưng con 8GB thì nó ko có 2 số sau cùng nó hiện thế này 00:23:6C:81:EE :|
EE là em nó é rồi chăng :p

Chỉnh sửa cuối:

kennypro

Mình xài iphone 3g 16g lock fw 3.1.3 thì dùng wifi bình thường, nhưng đến khi up lên ios 4.1 thì không unlock được (hiện giờ chưa có ultrasnow cho 4.1), đồng thời wifi vẫn tắt mở nhưng không dò được wifi nào nữa, :( , mình restore lại 3.1.3 cũng bị tình trạng trên, không biết do iphone bị nâng baseband nên không unlock và dò wifi được hay do nguyên nhân phần cứng nữa. X_X

dungvtdn

Mình xài iphone 3g 16g lock fw 3.1.3 thì dùng wifi bình thường, nhưng đến khi up lên ios 4.1 thì không unlock được (hiện giờ chưa có ultrasnow cho 4.1), đồng thời wifi vẫn tắt mở nhưng không dò được wifi nào nữa, :( , mình restore lại 3.1.3 cũng bị tình trạng trên, không biết do iphone bị nâng baseband nên không unlock và dò wifi được hay do nguyên nhân phần cứng nữa. X_X

Máy bác ko dò được wifi hay là vào settinh báo no wifi luôn . Nếu ko dò wifi được thì bác thử rehot IC wifi thử ( lấy board ra hâm nóng IC để khởi động lại ý :D )

123namthuy

giúp mình với.wifi kết nối ngon lành nhưng chỉ xem youtube được 1 lúc là tự nhiên mất kết nối.mặc dù sóng vẫn full luôn.cứ tắt wifi đi mở lại là lại vào được 1 lúc....rồi lại bị.híc híc.mình dùng IP4.đã thử bắt wifi ở những chỗ khác.tình trạng trên vẫn bị.híc

minkenz

Hỏi lại wifi ko search được .
Wifi máy mình chỉ choose a network quài , reset network settings hết chục lần , rùi cài lun wififofum xanh dương xanh lá tè le cũng ko search ra đc cái nào . Nếu wifi die thì nó báo No Wi-Fi đằng này on off đc mà ko search wai đc

votinhhan

Giúp khắc phục lỗi Wifi trên iPhone 4

thật là một sự lạ kỳ và khó hiểu
dùng chung một mạng wifi nhưng không hiểu sao chiều nay mình còn dùng được wifi trên IP4,nhưng đến tối thì mạng wifi vẫn có vạch sóng nhưng ko kết nối được.mình đã thử dùng con 5800 vẫn kết nối bình thường.
tìm vài topic ko thấy trường hợp như thế này.
nay e lập topic này nếu a e nào trên pda có biết cách chỉnh lỗi xin chỉ giúp e.
cảm ơn các a e đã quan tâm tới e.!
thanks !:(

votinhhan

cho mình xin hỏi thêm:
có ai bị trường hợp như mình khi mở itunes lên nhưng không nhận máy mặc dù mình có cắm kết nối ?
có a e nào biết cách khắc phục ko.? chỉ giúp mình với.thanks 1

TatDat_Canon

cho mình xin hỏi thêm:
có ai bị trường hợp như mình khi mở itunes lên nhưng không nhận máy mặc dù mình có cắm kết nối ?
có a e nào biết cách khắc phục ko.? chỉ giúp mình với.thanks 1

tới hôm nay mà chưa giải quyết xong con IP nữa ha bạn, bạn đem thử chỗ nào khác có wifi kết nối lại xem.

nh0cyean_1991

Tình hình là con IP 3G của mình kết nối wifi ở mọi chỗ đều đc, vô web, IM...vèo vèo; trừ wifi ở nhà. ip vẫn bắt đc wifi ở nhà nhưng k vô web, IM, cydia...được. ai biết chỉ mình với, cám ơn!

suzuki_sport_rgx

Tình hình là con IP 3G của mình kết nối wifi ở mọi chỗ đều đc, vô web, IM...vèo vèo; trừ wifi ở nhà. ip vẫn bắt đc wifi ở nhà nhưng k vô web, IM, cydia...được. ai biết chỉ mình với, cám ơn!
Nếu mọi nơi wifi đều ok, trừ wifi tại nhà thì bạn thử dùng 1 điện thoại nào có wifi truy cập xem sau, hoặc có thể reset wifi lại, reset wifi thôi nhé.

uss

Các bác cho tôi hỏi, con IP 3G-Lock của tôi mới restore lên fw 4.2.1 (PV001), JB bằng ultrasn0w 1.2. Máy vẫn nhận tín hiệu sóng wifi, có biểu tượng cột sóng. Nhưng cứ truy cập vào Sarafi hoặc Cydia tải apps là wifi nó tắt phụt luôn. Có khi thì kết nối internet sử dụng đc đôi ba phút. Tôi đã sử dụng app fixwifi thử khắc phục, vài cài DNS cố định nhưng kô có tác dụng. Căn bệnh này có cách nào có thể khắc phục không hả các bác!

p/s: tôi đã sử dụng lap thử tín hiệu sóng wifi những lúc dùng wifi trên ip, nguồn sóng wifi đều ổn định. Laptop sử dụng đc internet bình thường.

mylove12345

cho mình hỏi là mình đang dùng ip4 FW 4.3.3 con của mình kết nối wifi vào appstoreVN download game và phần mềm nặng nặng một chút là máy chỉ dow khoảng 20>30phút là máy báo download faiile . error conection modum.................! là sao ạ? trước mình dùng một con ip4 cũng giống như máy này nhưng FW 4.1 thì vào appstoreVN download ầm ầm luôn , chẳng bao giờ báo như trên cả . bác nào có bị như em không hay bác nào biết cách khắc phục thì chỉ em với ạ . thank!

daolong83

cho mình hỏi là mình đang dùng ip4 FW 4.3.3 con của mình kết nối wifi vào appstoreVN download game và phần mềm nặng nặng một chút là máy chỉ dow khoảng 20>30phút là máy báo download faiile . error conection modum.................! là sao ạ? trước mình dùng một con ip4 cũng giống như máy này nhưng FW 4.1 thì vào appstoreVN download ầm ầm luôn , chẳng bao giờ báo như trên cả . bác nào có bị như em không hay bác nào biết cách khắc phục thì chỉ em với ạ . thank!

Bạn nên restore bản mới tinh xem sao!
Vì BiteSMS cũng lỗi mà wifi cũng lỗi thế thì 90%là FW lỗi!

daolong83

Các bác cho tôi hỏi, con IP 3G-Lock của tôi mới restore lên fw 4.2.1 (PV001), JB bằng ultrasn0w 1.2. Máy vẫn nhận tín hiệu sóng wifi, có biểu tượng cột sóng. Nhưng cứ truy cập vào Sarafi hoặc Cydia tải apps là wifi nó tắt phụt luôn. Có khi thì kết nối internet sử dụng đc đôi ba phút. Tôi đã sử dụng app fixwifi thử khắc phục, vài cài DNS cố định nhưng kô có tác dụng. Căn bệnh này có cách nào có thể khắc phục không hả các bác!

p/s: tôi đã sử dụng lap thử tín hiệu sóng wifi những lúc dùng wifi trên ip, nguồn sóng wifi đều ổn định. Laptop sử dụng đc internet bình thường.

Bạn dùng bộ phát wifi gì?
Và bạn đẻ phát dưới dạng gì?
Mifnh thường để WEP

mylove12345

Bạn nên restore bản mới tinh xem sao!
Vì BiteSMS cũng lỗi mà wifi cũng lỗi thế thì 90%là FW lỗi!

mình dùng bản restore trên ishop 76 nguyễn du update mới nhất trên itune cho mình mà bạn . máy mình mua là tuần 14/2011 lên FW đã là 4.3.3 mặc định rồi bạn à .

daolong83

mình dùng bản restore trên ishop 76 nguyễn du update mới nhất trên itune cho mình mà bạn . máy mình mua là tuần 14/2011 lên FW đã là 4.3.3 mặc định rồi bạn à .

Mình update 2 ngày đã lỗi!
Bạn quá tin vào FW gốc rồi!