• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chỉnh sửa theme, thay đổi Icon cho Themes S60V3/5 với Siscontents

akhoa9955

trước tiên bạn cần có 1 file icon svg để thay cho opera.

bạn mở Siscontent => open theme bạn mún đổi => Click vào nút contents (bên cạnh nút pkg) => mở file themepackage.skn.

Chọn tap Application icon => Click Add application icon => Điền UID của operamni vào phía sau 0x => bấm nút Browse phía dưới, dẫn đến file svg => OK!

Close cửa sổ themepackage.skn lại => file save as để lưu theme.

Tương tự như thế bạn có thể thay tất cả các icon, chúc bạn thành công>:)>:);;)

Dragon459

Manager
1 số phần mềm của handy tự tạo ra folder.không hiểu cơ chế tạo folder của các pm ấy như nào nhỉ

phuonxinh

ai giúp mình một chút nhé. mình muốn là trong suốt hoặc đổi màu của gadgets thì đổi giá trị của dòng naò trong tab coluors nhỉ?

huybehp

bạn ơi sao mình làm như trên zồi mà lúc cài vào vẫn thế k thay đổi j` cả
mình để ý lúc đầu theme có 876 icon mình add thêm mà vẫn 876 zồi thử tìm uid mấy icon mới add k thấy có trong list

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Thấy anh em mê Ana quá nên mình treo Topic này lên để anh em tham khảo và tự làm cho mình 1 cái Theme ưng ý, vì mỗi người một kiểu và các ứng dụng dùng cũng khác nhau mà nhờ vả e là rất khó.
Các bạn cứ đọc bài hướng dẫn cho ký là làm được hết, chúc các bạn có những Theme như ý và đừng quên úp lên cho anh em chiêm ngưỡng nhé!

Loveanhia

Bác Ntv79 ơi, em có file icon là png, em phải làm thế nào để chuyển qua file svg hay svbg vậy ?
\

Ntv_79

Bác Ntv79 ơi, em có file icon là png, em phải làm thế nào để chuyển qua file svg hay svbg vậy ?
\
Bạn google sẽ có các trang convert trực tiếp ảnh ra .svg rồi thay. Hoặc kiếm theme mà wallpaper nằm ở file .mbm rồi dùng .mbm tool để thay!

boy_online01

Bác Ntv_79 có biết cách nào để fix lỗi ko set đc full wallpaper ko ạ? Nó cứ giữ lại một vệt trên cùng của wallpaper cũ :( (chỗ cột pin cột sóng đồng hồ ấy ạ)