• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chỉnh sửa theme, thay đổi Icon cho Themes S60V3/5 với Siscontents

Ntv_79

Bác Ntv_79 có biết cách nào để fix lỗi ko set đc full wallpaper ko ạ? Nó cứ giữ lại một vệt trên cùng của wallpaper cũ :( (chỗ cột pin cột sóng đồng hồ ấy ạ)

Tùy từng theme thôi, kiếm theme khác làm là ổn. Còn muốn fix thì chỉ có bung ra rồi convert sang ảnh xem nó là cái nào là fix được! Có cái hình nền đẹp thí!

tolun2

Mấy bro cho mình hỏi là mình muốn extract mấy file icon trong file theme sis với tên của icon đó thì làm thế nào vậy?:D
Và dạng đuôi nên dùng khi extract ra là dạng nào:D......Thx trc:D

Ntv_79

Mấy bro cho mình hỏi là mình muốn extract mấy file icon trong file theme sis với tên của icon đó thì làm thế nào vậy?:D
Và dạng đuôi nên dùng khi extract ra là dạng nào:D......Thx trc:D
Dùng siscontent mở theme ra, bấm vào file.skn sau đó chuyển sang tab Applications, rồi gõ tên phần mềm vào, nếu theme có sẽ hiện ra, chọn extract image, sẽ được file .svg. Muốn thay thì đọc trên bài #1

huutran77

Chủ top ơi mình muốn tự thêm icon vào theme mà không biết tìm các icon ở đâu nhỉ.tại vì có những phần mềm ích người dùng nhưng có thể mình hay dùng nên tìm không ra icon.

LeKhangAn

Mình có vài con , icon Anna đã lựa chọn edit kỹ trên dưới 800 ! nếu bạn thích Icon Anna mình có thể Send cho bạn dùng .

LeKhangAn

Chủ top ơi mình muốn tự thêm icon vào theme mà không biết tìm các icon ở đâu nhỉ.tại vì có những phần mềm ích người dùng nhưng có thể mình hay dùng nên tìm không ra icon.
Đã send cho bạn rồi đó gần 1k icon tha hồ lựa chọn ! hoa cả mắt :d

mai_tien_dat_251

cho em hỏi là sao phần mềm siscontents của em lại không hiện 2 mục "Repace icons Image" và "Delete icon" vậy? tức là không dùng được 2 mục đó ấy. Thêm nữa là phần mềm Jbak TaskMan lại báo 2 UID khác nhau, khi bấm vào "tắt" và "chi tiết" thì hiện 2 UID hoàn toàn khác nhau! em không hiểu chỗ này. mong các bác chỉ giáo! hic

Ntv_79

cho em hỏi là sao phần mềm siscontents của em lại không hiện 2 mục "Repace icons Image" và "Delete icon" vậy? tức là không dùng được 2 mục đó ấy. Thêm nữa là phần mềm Jbak TaskMan lại báo 2 UID khác nhau, khi bấm vào "tắt" và "chi tiết" thì hiện 2 UID hoàn toàn khác nhau! em không hiểu chỗ này. mong các bác chỉ giáo! hic
Vào Tools/edit package trước khi làm!

ace_hp7

Active Member
có nhiều phần mềm nó báo như vậy lắm, như socbay hay Ola chẳng hạn! hay là những phần mềm này không thay được nhỉ???
bạn thử add luôn 3 cái này cùng 1 icon xem sao ,mình add cả 3 cái UID đều của Jbak xong đổi ngon lành
0x2001A642 ,0x20010FA0,0x200277B1

mai_tien_dat_251

bạn thử add luôn 3 cái này cùng 1 icon xem sao ,mình add cả 3 cái UID đều của Jbak xong đổi ngon lành
0x2001A642 ,0x20010FA0,0x200277B1

như cái socbay mình đang mở thì khi bấm xem chi tiết nó ghi như thế này:
Nguồn (cũng chính là UID) : [102033e6]0001
Cửa sổ điều hành: (#56) 10 1016d675

Chỉnh sửa cuối:

ace_hp7

Active Member
có nhiều soft icon k fai svg thì k đổi đc ,nếu khó quá bạn cài AppUidViewer vào để xem tnao

MinhThang

Manager

Nhiều soft tệp java không thay được đâu bạn, bạn dùng icon svg bung nó ra và bỏ vào là ok.

MinhThang

Manager
bung ra bằng gì vậy bác? em giải nén bằng winrar nhưng không biết đóng gói lại thế nào nữa!

Cứ nhấp đúp vào đó là nó mở ra thôi à, kéo ra xem và đổi tên cái file muốn thay y chang rồi kéo thả vào bấm OK, back tới file đó là cài thôi chứ không gói gém gì đâu.