• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chỉnh sửa theme, thay đổi Icon cho Themes S60V3/5 với Siscontents

mai_tien_dat_251

Cứ nhấp đúp vào đó là nó mở ra thôi à, kéo ra xem và đổi tên cái file muốn thay y chang rồi kéo thả vào bấm OK, back tới file đó là cài thôi chứ không gói gém gì đâu.

tình hình là không cài đặt được rồi! có lẽ là do ảnh icon anna nặng quá! hic! từ bỏ ý định thôi!

vantuan48

mình có một con x6 , bao hành còn 2tháng ,hàng còn ngon , phụ kiện tai nghe , xạc đầy đủ . ae nào có ý muốn xài e nó thì pm 0933523001 or 0975086525 gd trực tiếp tại hcm , gần DHBK

mai_tien_dat_251

thay mặc định icon anna cho nó luôn.^^file ảnh mà.dễ mod mà

em thử với thằng Socbay nhưng khi cài đặt thì không cài được! có lẽ do icon anna nặng quá so với icon gốc lên không cài đặt được!

LeKhangAn

em thử với thằng Socbay nhưng khi cài đặt thì không cài được! có lẽ do icon anna nặng quá so với icon gốc lên không cài đặt được!
vẩn thay được icon ứng dụng java , nếu bạn có chúc ít kiến thức photoshop cắt bỏ hẳn phần viền đen ở ngoài ảnh Png . Sau đó dùng WinRAR archiver bung ra thay đổi tên hình ảnh Png cho trùng khớp tên với ảnh png phần mền ứng dụng Java là được bạn àh , hoặc làm mờ đường viền đen ảnh Png cũng được .Vì mình toàn phải cắt bỏ hoàn toàn nó ra , khi sử dụng phần mền java no mới không hiển thị đường viền đen của ảnh Png

mai_tien_dat_251

vẩn thay được icon ứng dụng java , nếu bạn có chúc ít kiến thức photoshop cắt bỏ hẳn phần viền đen ở ngoài ảnh Png . Sau đó dùng WinRAR archiver bung ra thay đổi tên hình ảnh Png cho trùng khớp tên với ảnh png phần mền ứng dụng Java là được bạn àh , hoặc làm mờ đường viền đen ảnh Png cũng được .Vì mình toàn phải cắt bỏ hoàn toàn nó ra , khi sử dụng phần mền java no mới không hiển thị đường viền đen của ảnh Png

mình còn giảm kích thước ảnh xuống mà không được! khi cài đặt vào đt thì nó báo là: không xác định được"! không cài đặt được chứ đừng nói là có hiện viền đen hay không cơ! mình chịu với Java thật rồi! hic

Dragon459

Manager
mình còn giảm kích thước ảnh xuống mà không được! khi cài đặt vào đt thì nó báo là: không xác định được"! không cài đặt được chứ đừng nói là có hiện viền đen hay không cơ! mình chịu với Java thật rồi! hic
bạn đưa cái java với cái icon muốn mod mình làm thử xem nào.java làm gì khó đâu nhỉ???;;)

Dragon459

Manager
dùng thử với bản socbay này xem sao! http://www.mediafire.com/?mju5jjg7taaqy8b
và hình ảnh icon này http://www.mediafire.com/imageview.php?quickkey=gppmfa7h43phrue&thumb=4
nhờ bạn cả đấy! thanks!
ok.để mình làm thử coi sao.:p

xong rồi đây nè.mình test ngon lành rồi đó.nhưng cái icon bạn đưa xấu quá.mình chỉ add nguyên chứ k sửa đâu.bạn tự sửa vậy
http://www.mediafire.com/?1wins9w08gef6kf

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
a! được rồi nè! sao mình lại không làm được nhỉ??? mà công nhận cái icon xấu thật! hic!

bạn dùng phần mềm gì để làm icon bé thế!?

Icon thiếu gì anh em đã chia sẻ đầy cả rồi mà, nhỏ lớn đều có.

nikoabe

Chả hiểu sao mình add mấy cái icon ana vào mà nó loạn cả lên, ứng dụng này thì icon kia, hic, chả hiểu làm sao nữa, mặc dù đã xem ký lại mã uid, bro nào bít tại sao chỉ giáo với

Ntv_79

Chả hiểu sao mình add mấy cái icon ana vào mà nó loạn cả lên, ứng dụng này thì icon kia, hic, chả hiểu làm sao nữa, mặc dù đã xem ký lại mã uid, bro nào bít tại sao chỉ giáo với
Sao loạn được! Bạn đọc kỹ lại hướng dẫn trong bài số 1. Đúng uid và chọn đúng file.svg (icon) cho ứng dụng là OK mà!

nikoabe

Sao loạn được! Bạn đọc kỹ lại hướng dẫn trong bài số 1. Đúng uid và chọn đúng file.svg (icon) cho ứng dụng là OK mà!
Đã check lại, thành công rùi, thanks bác nhìu nhá, hé hé.tien the bac cho em hoi neu ma thay cai wallpaper thi minh thay cai entry nao?sory doan sau em vao bang dien thoai

Chỉnh sửa cuối: