• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chỉnh sửa theme, thay đổi Icon cho Themes S60V3/5 với Siscontents

Ntv_79

help me!!!! h mình muốn thêm icon cho các ứng dụng ,kể cả game ,game java thay duoc ko bác,tại cài vào mà icon nó nhỏ hơn các icon của ứng dụng
Game, ứng dụng file sis thì bạn thêm bình thường theo id của game hay ứng dụng đó thôi! Còn với các game hay ứng dụng java thì bạn dùng winrar trên PC để mở file .jar và tìm đến icon để thay Icon thường là file .png nên dễ nhìn và dễ thay thôi.

Ai chỉ mình phần mềm nào để đọc file mif không photoshop có đọc được không
Dùng siscontent, rồi vào New để tạo 1 file sis mới, rồi add (Thêm file .mif vào). Sau đó mở file .mif và extract ra sẽ được các file .svgb.

long1989z

Game, ứng dụng file sis thì bạn thêm bình thường theo id của game hay ứng dụng đó thôi! Còn với các game hay ứng dụng java thì bạn dùng winrar trên PC để mở file .jar và tìm đến icon để thay Icon thường là file .png nên dễ nhìn và dễ thay thôi.

Dùng siscontent, rồi vào New để tạo 1 file sis mới, rồi add (Thêm file .mif vào). Sau đó mở file .mif và extract ra sẽ được các file .svgb.
cám ơn bạn rất nhiều,nhưng chán lắm bạn,mình vừa làm thì icon nó nhỏ lại ko bằng các icon hệ thống,có cách nào cài game java mà icon nó to = các icon khác ko,mình cũng chuyển qua svg bỏ vào java xong cài ,nó chỉ nét hơn chứ ko to bằng được thật là nhức đầu

Ntv_79

cám ơn bạn rất nhiều,nhưng chán lắm bạn,mình vừa làm thì icon nó nhỏ lại ko bằng các icon hệ thống,có cách nào cài game java mà icon nó to = các icon khác ko,mình cũng chuyển qua svg bỏ vào java xong cài ,nó chỉ nét hơn chứ ko to bằng được thật là nhức đầu

Bạn chỉnh size file ảnh to hơn lên xem thế nào!

long1989z

à mà chỉ mình cách convert png qua svg luôn,mình xài adobe ilusion chuyển xong bỏ vô java cài thì lên hình đen thui xài vector magic thì được nhưng bể hình,mà phần trên lưu ý mình thử cả 2 loại hình là png và svg và đủ loại size nhưng nó vẫn nhỏ hơn các icon hệ thống

Ntv_79

à mà chỉ mình cách convert png qua svg luôn,mình xài adobe ilusion chuyển xong bỏ vô java cài thì lên hình đen thui xài vector magic thì được nhưng bể hình,mà phần trên lưu ý mình thử cả 2 loại hình là png và svg và đủ loại size nhưng
nó vẫn nhỏ hơn các icon hệ thống
Thế thì bạn tạo một folder dành riêng cho các ứng dụng đó rồi cho hết vào đó là icon sẽ bằng nhau thôi!:D

long1989z

ôi trời đất ơi,haha bác vui tính quá chừng,à mà cách của bác rất là hay ,cho tui hỏi luôn nếu như tạo folder xong mình chỉnh theme cho nó hỉu là folder tên âm nhạc thì nó có hình khác,fol tên angry bird nó ra hình khác được hem ta,nói chung là đúng tên nó ra icon khác đó.nếu được chỉ tui cái lào

Ntv_79

ôi trời đất ơi,haha bác vui tính quá chừng,à mà cách của bác rất là hay ,cho tui hỏi luôn nếu như tạo folder xong mình chỉnh theme cho nó hỉu là folder tên âm nhạc thì nó có hình khác,fol tên angry bird nó ra hình khác được hem ta,nói chung là đúng tên nó ra icon khác đó.nếu được chỉ tui cái lào

Không được đâu, cái icon nó theo uid chứ không phải theo tên. Vì bạn có thể đổi tên folder Games thành Javar mà!

long1989z

buồn nhỉ,mà trong pic này nãy lục lại có người nói xem được uid folder mình tạo ko bít thế nào bác bít việc này hem,quên ,hỏi quá chừng mà hông thank
P/S:thank 1 lúc 4 cái

vuchicuong123

Ntv_79 cho mình hỏi làm thế nào thay được icon RealpPlayer mình thay mãi mà ko được, trong 3 thêm cook cho n97 mini them của bạn thay được

long1989z

bác ntv ơi,h mình thik xài theme gốc nhưng muốn thêm icon thì làm sao,sao mình thêm icon xong nó báo đã có rồi,đổi đi 1 hồi nó lỗi tùm lum

Ntv_79

Ntv_79 cho mình hỏi làm thế nào thay được icon RealpPlayer mình thay mãi mà ko được, trong 3 thêm cook cho n97 mini them của bạn thay được
Thay ở theme gốc xem nhé! Theme gốc nó nằm trong core. Bản N97 mini đã port nó sang rofs2. Nó tên là 101f84b9. Đóng gói các file theme bằng siscontents, sửa, thay icon... rồi lại bung ra ném lại rofs2!

bác ntv ơi,h mình thik xài theme gốc nhưng muốn thêm icon thì làm sao,sao mình thêm icon xong nó báo đã có rồi,đổi đi 1 hồi nó lỗi tùm lum
Trích cái theme gốc ra, đóng gói bằng siscontents rồi edit, sửa, thay icon... Rồi lại bung ra nhé vào rofs2

long1989z

Thay ở theme gốc xem nhé! Theme gốc nó nằm trong core. Bản N97 mini đã port nó sang rofs2. Nó tên là 101f84b9. Đóng gói các file theme bằng siscontents, sửa, thay icon... rồi lại bung ra ném lại rofs2!

Trích cái theme gốc ra, đóng gói bằng siscontents rồi edit, sửa, thay icon... Rồi lại bung ra nhé vào rofs2
à sao hả bác bác cho tui nick yh được hông

Mr_Kjrby

Không biết hỏi ở đâu nữa thôi hỏi ở đây luôn. Bác chỉ em cách đổi cái nền menu mặc định của 1 theme được không ạ?

Ntv_79

Không biết hỏi ở đâu nữa thôi hỏi ở đây luôn. Bác chỉ em cách đổi cái nền menu mặc định của 1 theme được không ạ?

Entry01.svg trong file .mif (Thay bằng siscontents). Một số theme thì hình nền nằm trong file.mbm thì dùng mbm tools để thay! Mục II trên bài số #1 đã có link hướng dẫn rồi mà!

Mr_Kjrby

Các bác cho mình hỏi muốn thay Icon của Folder thì sao? Trong CFW của ThanhTung có các Folder có Icon đặc biệt như Apps, Internet.....

thanchetdepchaj2

cho mình hỏi làm sao thay cái widget.mình thích widget trong trong như thuỷ tinh kiểu theme iwhite đấy.có lấy được widget từ theme này thay sang theme khác không?

Ntv_79

Các bác cho mình hỏi muốn thay Icon của Folder thì sao? Trong CFW của ThanhTung có các Folder có Icon đặc biệt như Apps, Internet.....
Trong tab resource của siscontent/ folder icon ....

cho mình hỏi làm sao thay cái widget.mình thích widget trong trong như thuỷ tinh kiểu theme iwhite đấy.có lấy được widget từ theme này thay sang theme khác không?

Bạn dùng siscontents mở theme, sang tab resource và thay cái widget background từ theme này sang theme khác được. Những widget có chia ô nhỏ, như widget ứng dụng chẳng hạn thì thay widget button