• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chỉnh sửa theme, thay đổi Icon cho Themes S60V3/5 với Siscontents

tc89

Xin hỏi! M thấy 1 theme rất đẹp nhưng m muốn nó là Icon Mặc Định thì phải làm sao mọi người?

extinctzoo

Bác nào Pro chỉ em cách thay Icon của Game Java luôn giùm;;), em thay được hết icon của Sis rồi, chỉ còn Java thui.
p/s: Sao cái RealPlayer không thay icon được? Có bác nào biết Fix không? :-??

ace_hp7

Active Member
Bác nào Pro chỉ em cách thay Icon của Game Java luôn giùm;;), em thay được hết icon của Sis rồi, chỉ còn Java thui.
p/s: Sao cái RealPlayer không thay icon được? Có bác nào biết Fix không? :-??
Trong phần ứng dụng đã cài đặt phải ko bạn ?
Icon file Jar: java application
Icon file sis: Sis applications
Icon file widget: Applications manager: widget.
cái Realplayer k sửa đc đâu bạn ,chỉ có sửa lại CFW thôi

extinctzoo

Trong phần ứng dụng đã cài đặt phải ko bạn ?
Icon file Jar: java application
Icon file sis: Sis applications
Icon file widget: Applications manager: widget.
cái Realplayer k sửa đc đâu bạn ,chỉ có sửa lại CFW thôi
em đổi bằng Siscontent nó chỉ đổi icon trên taskmanager còn nguyên bản trên máy vẫn là mặc định:D

Ntv_79

em đổi icon java :D :
Task Manager và SPB Shell là icon mới vừa đổi
Browser (hình như là viết vầy:p) của máy thì icon Java là gốc, chỉ có Sis mới thay đổi

Các ứng dụng, game java không đổi được nhé! Muốn đổi thì dùng winzar trên PC thay ngay trong file .jar là OK. Các ứng dụng widget cũng không đổi được theo cách trên.

khanhdatpro

e mới thay được 2 cái folder tools với media.may cái còn lại thử hoài ko đc.mò thêm mấy ngày nữa z.thank bác

Ntv_79

e mới thay được 2 cái folder tools với media.may cái còn lại thử hoài ko đc.mò thêm mấy ngày nữa z.thank bác
Cứ chọn vào chỗ folder, chọn add resource, rồi thêm lần lượt các folder theo các folder trong đó (vì ở siscontent có thể music có rất nhiều folder, nên cứ thêm cho tất cả)!

khanhdatpro

mình có cần fai xóa các folder có sẵn ko bác? rùi add thêm folder và chọn icon ở load imagie from file hở bác?

Ntv_79

mình có cần fai xóa các folder có sẵn ko bác? rùi add thêm folder và chọn icon ở load imagie from file hở bác?

Đúng rồi đấy bạn. Tuy nhiên một số theme thay rồi nó vẫn chẳng thấy đâu!
giúp e thay icon trên thanh mediabar với cac pro

Nói chung nếu có thể thì nên convert tất cả entry sang file ảnh xem và thay là dễ nhất!

kulboy_vn

Đúng rồi đấy bạn. Tuy nhiên một số theme thay rồi nó vẫn chẳng thấy đâu!

Nói chung nếu có thể thì nên convert tất cả entry sang file ảnh xem và thay là dễ nhất!
anh có pm conver k cho e với

long1989z

help me!!!! h mình muốn thêm icon cho các ứng dụng ,kể cả game ,game java thay duoc ko bác,tại cài vào mà icon nó nhỏ hơn các icon của ứng dụng

Chỉnh sửa cuối: