• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ KẾT NỐI WIFI TRÊN PPC

ThaiKien

Super V.I.P
Cho mình hỏi SocketCom WiFi Companion và WifiForum nên chọn cái nào ?

Bạn hãy đọc kỹ các bài viết và sẽ tự rút ra cho mình câu trả lời phần mềm nào sử dụng hay hơn. Phần mềm hay hay không phụ thuộc vào nhu cầu sử dụng của mình, SocketCom WiFi Companion là phần mềm thương mại, có nhiều chức năng WifiForum bạn ạ.

salemnb

Cho e hỏi: Máy MDA II, modem ADSL của hãng Gigabyte có wifi. E kết nối thì thấy có sóng, vào 1 trang web như www.vnn.vn chẳng hạn thì nó hiện ra trang đăng nhập của modem đòi username và pass và 1 thông báo vào Setting thiết lập lại. E đóng của sổ thông báo, nhập đúng là Admin và Admin (cái này test trên máy tính đúng rồi) . Sau đó chọn login mà nó cứ đứng ì ra.

Kobold1609

Cho e hỏi: Máy MDA II, modem ADSL của hãng Gigabyte có wifi. E kết nối thì thấy có sóng, vào 1 trang web như www.vnn.vn chẳng hạn thì nó hiện ra trang đăng nhập của modem đòi username và pass và 1 thông báo vào Setting thiết lập lại. E đóng của sổ thông báo, nhập đúng là Admin và Admin (cái này test trên máy tính đúng rồi) . Sau đó chọn login mà nó cứ đứng ì ra.

Bạn xem lại thiết lập trên máy tính xem nhé,thiết lập cấu hình của Modem đó.Vì thường khi thiết lập K.E.Y để connect Wifi thì thường để 13 kí tự,chỉ có 1 K.E.Y duy nhất thôi ,chứ không thấy hỏi Login và Pass .Và khi kết nối PDA với mạng Wifi thì trên PPC sau khi đưa ra thông báo hỏi thiết lập qua Internet hay Work thì sẽ hỏi đến dãy K.E.Y luôn mà.

Bạn xem lại cấu hình kết nối nhé,còn nếu mạng Wifi của bạn để cấu hình dùng VPN để hỏi Login và Pass truy cập vào mạng thì theo mình là không vào được
Chúc vui !

salemnb

cái này dung adsl tại nhà mà. của VDC. trên modem ko thiết lập bảo mật, trong phân security để là none.

có ai biết cách xem radar của wififofum không? chỉ mình với hixhix...:(
radar của wifi fofum cho bạn biết sóng wifi được phát ra từ đâu, rất hữu dụng trong trường hợp muốn dùng wifi...chùa, có sóng nhưng yếu ko biết phát ra từ đâu nên phải theo cái radar đó mà dò tìm điểm phát sóng! nhưng mà theo mình thì cái radar đó chỉ để tham khảo thôi, chứ nó nhảy cũng...lung tung lên hết, không biết có cần phải có GPS trên máy ko nữa!

khanha

radar của wifi fofum cho bạn biết sóng wifi được phát ra từ đâu, rất hữu dụng trong trường hợp muốn dùng wifi...chùa, có sóng nhưng yếu ko biết phát ra từ đâu nên phải theo cái radar đó mà dò tìm điểm phát sóng! nhưng mà theo mình thì cái radar đó chỉ để tham khảo thôi, chứ nó nhảy cũng...lung tung lên hết, không biết có cần phải có GPS trên máy ko nữa!

ak, nhưng mà xem như thế nào chứ bạn, coi hoài mà không hiểu xem cách nào:-??

ak, nhưng mà xem như thế nào chứ bạn, coi hoài mà không hiểu xem cách nào:-??
thì nó đã có cái radar rồi, những điểm phát sóng wifi có hình tam giác màu xanh cùng với tên của nó hiện ra trong radar, bạn cứ theo hướng đó mà...đi tới thôi, hoặc là nó chỉ cho bạn biết cái acesspoint nằm ở hướng nào so với nơi mà bạn đang đứng! vậy thôi! :D

khanha

thì nó đã có cái radar rồi, những điểm phát sóng wifi có hình tam giác màu xanh cùng với tên của nó hiện ra trong radar, bạn cứ theo hướng đó mà...đi tới thôi, hoặc là nó chỉ cho bạn biết cái acesspoint nằm ở hướng nào so với nơi mà bạn đang đứng! vậy thôi! :D
hình như bạn nhầm rồi, cái radar đó không phải hiện vị trí của Acesspoints theo hướng đông tây nam bắc, nguyên văn của hướng dẫn là vầy nè "the radar display shows the strongest access points toward the center of the screen, and that all the APs are laid out in 20 degree increments starting at 90 degrees.", m đọc xong cũng bí hiểu luôn, xoay máy tới lui cái vi trí acesspoint lúc nào cũng cứ nằm bên phải:-??

sptthoa

Sao mình dùng cái Socket Wifi Companion để kết nối nó hiện dấu check đã kết nối lên tới 60% mà sao mình vô net vẩn không được. à cái chử tools chổ chương trình mình bấm lên sao cái Wi-fi Finder và Ip Addreses nó lúc nào cũng chìm không nhấn vào được và tình trạng mấy để not connected hoài hic.

daotoan3Ihut

anh Quang cho em hỏi i câu: cái fần mềm SocketCom_WiFi_Companion_v2.10.4.0 chỉ dùng để dò sóng wifi phải ko ạ,vì em đọc chỉ thấy bác nói qua qua nên k rõ.mong anh thông cảm:D

TuanQuang

có cài nào có thể hack đc wifi ko nhỉ? ngay cạnh nhà mình có wifi nhưng lại có pass. Ko thể vào đc. Bạn nào biết giúp mình nhé

có cài nào có thể hack đc wifi ko nhỉ? ngay cạnh nhà mình có wifi nhưng lại có pass. Ko thể vào đc. Bạn nào biết giúp mình nhé
Hack thì vẫn có cách nhưng phải bằng PC, tỉ lệ thành công rất thấp và phải may mắn nữa bạn, nghe nói là phải trao đổi một lượng dữ liệu rất lớn thì mới có được pass!

Chỉnh sửa cuối:

yzzum

Không biết có soft nào cho PPC, WM5 mà tăng cường được sức mạnh hoặc độ nhạy bắt sóng Wifi không các bác.

Nemmatlanh

Không biết có soft nào cho PPC, WM5 mà tăng cường được sức mạnh hoặc độ nhạy bắt sóng Wifi không các bác.

Nếu bạn dùng Exec thì có thể sang Box Thảo luận,tìm đến Thread Hackregisty,tìm cách Hack để cho Wifi có thể support chuẩn G nhé.Nó tăng đáng kể độ nhạy khi bắt xong Wifi đó.Thân!

yzzum

Cảm ơn bác nhiều, em dùng O2S bác ạ. Không biết O2S có support không.

Cảm ơn bác nhiều, em dùng O2S bác ạ. Không biết O2S có support không.
độ nhạy khi bắt sóng wifi trên con S ko ổn định bạn ạh, còn tùy thuộc vào bản rom nữa, bạn qua box WM5 cho O2S tham khảo thêm nhé! còn chỉnh để support chuẩn G thì trên O2S vẫn làm được, bạn dùng SKTools, vào Tune Up>Network>WLAN 802.11G support, chọn Yes rồi khởi động lại máy là được!