• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ KẾT NỐI WIFI TRÊN PPC

Linkman

Có phần mền nào mà dùng ké cả WIFI đc bảo mật ko nhỉ

Thấy mấy người nói Linux dò đc Pass
Chả hiểu

trungng

Có phải cài phần mềm wirelesslanbgon là Wifi của EXEC thành chuẩn G hả các bác ?

P

PPB

Guest
Cám ơn bác PhamQuang. Tôi đã cài được Socket WiFi Companion và dùng tốt. Chỉ có điều muốn bổ sung vào các bước bác đã ghi như sau:

- Cài đặt soft từ EXE file. Khởi động lại theo yêu cầu của máy.
- Chạy kết nối WiFi và để yên vậy.
- Copy MTK vào PPC và chạy.
- Nhấn OK và sau nhiều nhất là 5 phút máy sẽ tự khởi động lại.
- Đã ĐK xong !!!

Lúc đầu cài xong EXE chưa khởi động lại đã chạy MTK tôi nhận được báo lỗi. Khởi động lại rồi chạy thì OK. Ghi cụ thể hơn thế này thì mọi người đỡ vấp như tôi gặp phải.

PPB

SocketCom WiFi Companion v2.10.4.0​

Trong Thread này chúng ta cùng nhau giới thiệu và thảo luận sử dụng các soft hỗ trợ các phần mềm kết nối WiFi trên PPC.

Đây là phiên bản mới nhất, có cách để ĐK.

- Cài đặt soft từ EXE file.
- Chạy kết nối WiFi và để yên vậy.
- Copy MTK vào PPC và chạy.
- Nhấn OK và sau nhiều nhất là 5 phút máy sẽ tự khởi động lại.
- Đã ĐK xong !!!

Tôi thấy có bạn đề cập đến việc cài .NET CF 2.0. Tôi chưa cài nhưng cài đặt Socket WiFi Companion vẫn thấy chạy tốt. Không hiểu là do máy của tôi đã có tích hợp sẵn (O2 XDA Orbit) hay là do Companion không cần .NET nhỉ?

Câu hỏi bên lề Newbie một chút là: cái .NET CF 2.0 có quan trọng và có cần lắm không các bạn? Tôi thấy nó hơi cồng kềnh. Và thực tế là cho đến giờ chưa cài (ngoại trừ trường hợp nó đã được tích hợp trước) mà vẫn dùng các ứng dụng tốt.

PPB

Last edited by a moderator:

ThaiKien

Super V.I.P
Airscanner Mobile Sniffer v2.2

Airscanner Mobile Sniffer v2.2​

Phần mềm hỗ trợ các kết nỗi WLAN cho PPC. Có thể tham khảo thêm tại: http://airscanner.com/downloads/sniffer/sniffer.html

bobby09120

em thấy cái socket wifi này hay thật hiển thị thông tin mạng tốt lém chưa dùng thử cái nào khác nhưng chắc chọn cái này là không sai lầm

HoneyCute

sau khi em *** nhu hướng dẫn của anh PhamQuang , máy tự động khởi động lại , nhưng khi vào WiFI companion thì nó bắt đăng kí số seria . Có ai bị giống em không , và giúp em cách khắc phục với

NguyenDucDung

sau khi em *** nhu hướng dẫn của anh PhamQuang , máy tự động khởi động lại , nhưng khi vào WiFI companion thì nó bắt đăng kí số seria . Có ai bị giống em không , và giúp em cách khắc phục với

nếu như thế thì hãy thử lại lần nữa, mình cũng bị như bạn, lúc connect vào wifi network thì nó lại đòi k.e.y mình cũng chạy lại và đc ngay :D

LuongQuang

Super V.I.P

WiFiFoFum v2.2

Phần mềm dùng để tìm các điểm truy cập Wifi (HostSpot) trong phạm vi mà PPC của bạn có thể nhận được tín hiệu, hỗ trợ nhiều phương thức cài đặt khá tiện dụng.

Phần mềm Free, hỗ trợ các HĐH từ WM03 đến WM6. Phiên bản này cập nhật thêm chức năng cho GPS.

Phần mềm được tải tại đây:

Xem thêm thông tin tại trang chủ: http://www.aspecto-software.com/rw/applications/wififofum/index.html

18S67705

cho em hỏi ké với: Em đã cài đặt kết nối GPRS theo như hướng dẫn, đã đăng kí GPRS với tổng đài mà sao khi vào truy cập toàn bị báo: "could not locate remote server". Như vậy có nghĩa là làm sao, giúp em với.
Mà bác nào có thể hướng dẫn chi tiết cách cài đặt GPRS Viettel cho O2 Neo cho em với...
Cám ơn nhiều !!!!

for1danny

vậy cuối cùng là có chương trình nào dò wifi & tự động dò pas luôn kô?
Có đôi khi dò đc cái wifi nhưng lại có pas nên chẳng vào đc.

LuongQuang

Super V.I.P
cho em hỏi ké với: Em đã cài đặt kết nối GPRS theo như hướng dẫn, đã đăng kí GPRS với tổng đài mà sao khi vào truy cập toàn bị báo: "could not locate remote server". Như vậy có nghĩa là làm sao, giúp em với.
Mà bác nào có thể hướng dẫn chi tiết cách cài đặt GPRS Viettel cho O2 Neo cho em với...
Cám ơn nhiều !!!!

Đã có hẳn 1 chuyên đề về cài đặt GPRS trên PPC cho các loại mạng và các vấn đề liên quan, không hiểu bạn đã đọc chưa mà lại nhảy vào đây hỏi nhỉ?
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=125

vậy cuối cùng là có chương trình nào dò wifi & tự động dò pas luôn kô?
Có đôi khi dò đc cái wifi nhưng lại có pas nên chẳng vào đc.

Dò pass Wifi thì có nhưng chạy trên PC đã mất vài tiếng đến vài ngày và may ra có kết quả, hơn nữa bây giờ nhiều khóa bảo mật không dễ phá đâu. Còn trên PPC thì chưa nghe thấy bao giờ vì không thể mạnh hơn PC được thì không hiểu sẽ chạy theo nguyên tắc nào :| =))

Astalavista

Bẻ khóa bảo mật wife phải có tính năng sniff và crack, mà crack ngược đòi hỏi mất nhiều thời gian, nên chắc ko có phần mềm nhỏ bé PPC nào đáp ứng đâu.

timur

Em tìm mãi không thấy có chuyên đề nào về điều khiển PPC qua wifi. Đợt trước em có nhìn thấy forum nào đấy có hướng dẫn cách sử dụng nhưng lại quên mất. Em chỉ biết kết nối PPC và PC qua wifi để truyền tải dữ liệu thôi - đấy là dùng ADHOC.
Có bác nào có phần mềm điều khiển PC qua PPC thì share cho em với ạ. Thanks so much !

dienht

Active Member
Em tìm mãi không thấy có chuyên đề nào về điều khiển PPC qua wifi. Đợt trước em có nhìn thấy forum nào đấy có hướng dẫn cách sử dụng nhưng lại quên mất. Em chỉ biết kết nối PPC và PC qua wifi để truyền tải dữ liệu thôi - đấy là dùng ADHOC.
Có bác nào có phần mềm điều khiển PC qua PPC thì share cho em với ạ. Thanks so much !

Bạn có thể chỉ cho mình cách kết nối PPC và PC qua wifi được ko, hoặc giới thiệu cho mình phần mềm nào làm được kết nối như vậy nhé.Thanks so much

Kobold1609

Bạn có thể chỉ cho mình cách kết nối PPC và PC qua wifi được ko, hoặc giới thiệu cho mình phần mềm nào làm được kết nối như vậy nhé.Thanks so much

Bạn qua đây - phần thảo luận các thể loại kết nối của PPC để tìm phần hướng dẫn kết nối Wifi nhé.Chúc vui !

hanguyen

các bác có cái nào view file trên pc bằng wi-fi qua cái giao thức "điểm nối điểm" cũng như qua wi-fi thông qua access point

Kobold1609

các bác có cái nào view file trên pc bằng wi-fi qua cái giao thức "điểm nối điểm" cũng như qua wi-fi thông qua access point

Bạn muốn xem các File trên PC được share lên hả?Dùng Resco Explorer nhé,sau khi kết nối thành công Wifi thì vào Netword ->Map Drive sẽ thấy các folder ,file mà PC đó share lên .Chúc vui !

vdung1972

sorry, em upload bi fail :-??
các bác tải file này về cài, wifi của Uni sẽ thành chuẩn G :D

Cái này chỉ dùng trên dòng Uni hay dùng cho cả các dòng khác hả các bác. Tôi xài O2s thì có tác dụng không hả các bác.