• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ: LINUX TRÊN PPC

Cho e hỏi tí. Linux có dùng cho dopod818 pro dùng Win6.1 đc ko zay sư huynh.

Cái này hỗ trợ cho máy có bàn phím cứng như Exec hay IIs thôi bạn à. Còn không có bàn phím cứng phải dùng phím của PC và quy trình khá phức tạp, thao khảo các bài trên nhé.

pacman10116

Các bác ơi cho em hỏi: android có phải một phiên bản của linux ko? em thấy trên youtube họ cài được android cho cả touch 3g, touch pro, diamond và cả mini s nữa trong khi các máy này đang sử dụng wm 6.1 (!)
Em còn thấy lúc boot vào android mấy bác pro ý có chương trình gì đấy tạo đc một bàn phím ảo trên màn hình để nhập liệu nữa .Thế thì vấn đề của bác funtiger ở đầu topic đc giải quyết rùi .Em đang muốn cài vào touch pro mà chưa thử
Nếu android là linux thì tại sao ta ko bắt đầu phát triển từ android nhỉ ?em thấy hệ điều hành này có vẻ đc nhiều người biết đến và dễ sử dụng hơn linux ,lại có mã nguồn mở ,hơn nữa phần mềm của android được nhiều nhà sản xuất phát triển và có vẻ theo kịp thời đại hơn (bằng chứng là chiếc htc hero vừa mới ra với giao diện bắt mắt và nhiều ứng dụng hay của android đã làm giảm đáng kể thị phần của wm) ;;);;);;)

thanhcong_to

android phát triển từ nhân linux thì phải!

bạn ơn! cái vụ phím cứng giải quyết đc chưa? các dòng ko có phím cứng chịu à??? à, con flame mình thấy nó có USB host --> cắm bàn phím máy tính vô nó cũng chạy ầm ầm...? => nó cũng ko gặp khó khăn khi chơi với linux đâu nhỉ?