• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ THEME MANILA TF2D CÁC PHIÊN BẢN

Status
Không mở trả lời sau này.

boythathoc

Không rõ ý bạn muốn nó dịch chuyển đi đâu vì mình thấy nó nằm cũng đúng mà...
Còn muốn thay cho màu thanh tastbar đen bóng thì cài thêm theme Diamond tsk vào.
Mình rất thích cái skin này nhưng cài vào thì bị che mất 1 phần chữ "PM"ở cái đồng hồ số , cài đi cài lại cũng vẫn vậy ,nhattoai có cách nào khắc phục nó không

NhatToai

Super V.I.P
Mình rất thích cái skin này nhưng cài vào thì bị che mất 1 phần chữ "PM"ở cái đồng hồ số , cài đi cài lại cũng vẫn vậy ,nhattoai có cách nào khắc phục nó không
Bạn thử giải nén skin đó tìm lấy file HTCHomeXLM chép vào windows.
trước khi thực hiện nhớ vào Start/Today/Item bỏ chọn TouchFlo.Chép xong reset rồi chọn lại.

boythathoc

Bạn thử giải nén skin đó tìm lấy file HTCHomeXLM chép vào windows.
trước khi thực hiện nhớ vào Start/Today/Item bỏ chọn TouchFlo.Chép xong reset rồi chọn lại.
thanks bạn sau một hồi mò mẫm, mình khắc phục bằng cách bỏ luôn 2 cai icon AM và PM nhưng còn phần "Alarm Off" kia nó vẫn như thế dù mình đã chỉnh hẹn giờ báo thức, có cách nào khắc phục không bạn hay là do lỗi của skin mình đang dùng
A cho mình xin cái theme Diamond như bạn nói để thay đổi taskbar ,mình search hoài trên 4rum không ra
Thanks nhiều

Chỉnh sửa cuối:

0985304186

Bạn có thể dùng soft Base Hue để thay đổi màu của thanh taskbar đấy,mình cũng đã thử rồi,nhìn rất hay.

0985304186

Bác nhatthoai ơi,máy em cài soft flash lite rồi,vào youtube vẫn báo cannot play this video,có cách nào khắc phục ko nhây,em cài soft khác thay thế dc ko.thêm nữa trong tab photos and videos ko xem đc ảnh trog thẻ nhớ à.à,sao em chọc vào icon chụp ảnh và quay phim mà ko đc nhỉ.thks bác nhiều ạ.

Chỉnh sửa cuối:

QuangThang89

Nhattoai ơi, trong gói cài đặt M2D All Devices thì cái flashlite là cái nào vậy, sao em tìm ko thấy gì cả :(

chaopac

các pác ơi e mới cài đc bản v22 (hè hè tại hùi trước kô bik phải dis cái M2D sẵn có thì mới cài đc :D:D:D) cài vào thì e đã có tab footprints rồi nhưng sao cái tab ấy của e nó chẳng chạy j cả, nó cứ đề please wait cả ngày....xong rồi lâu lâu (khoảng 10-15s) cái wifi cứ bật 1 2s rồi tắt rồi lại bật, e chả hỉu j nữa, các pác giúp e đc kô, thanks các pác nhìu lém

xuandung11a2

Well-Known Member
các pác ơi e mới cài đc bản v22 (hè hè tại hùi trước kô bik phải dis cái M2D sẵn có thì mới cài đc :D:D:D) cài vào thì e đã có tab footprints rồi nhưng sao cái tab ấy của e nó chẳng chạy j cả, nó cứ đề please wait cả ngày....xong rồi lâu lâu (khoảng 10-15s) cái wifi cứ bật 1 2s rồi tắt rồi lại bật, e chả hỉu j nữa, các pác giúp e đc kô, thanks các pác nhìu lém
Tab footprints....Thế máy bạn có GPS ko?Còn chuyện wifi ...bạn xem lại do M2D hay do rom hay do...gì gì đó ha?

chaopac

ơ máy e kô có GPS pác àh, mà bộ cái footprint phải có GPS mới sài đc hả pác, còn cái wifi thì e thấy chỉ sau khi e add tab footprint thì nó mới bị thoai

đổi đuôi .7z thành .cab nhưng không cài được

Thời gian qua có khá nhiều bạn hỏi và thích các icon và số pin màu trên taskbar như trong các skin của mình,giờ đây xin chia sẻ cùng các bạn.
Tải về giải nén lấy file.cab cài vào device,nhớ softreset lại nhé.
Bài này sẽ được add link lên bài trên cùng,sau này cần thì các bạn sẽ thấy đường dẫn tại post 1.
Enjoy.
:-/

Mình đã đổi đuôi .7z của bạn thành .cab nhưng khi cài máy báo lỗi, không cài được, các đuôi .cab khác thì ok--xin bạn chỉ dẫn thêm:-/

NhatToai

Super V.I.P

Mình đã đổi đuôi .7z của bạn thành .cab nhưng khi cài máy báo lỗi, không cài được, các đuôi .cab khác thì ok--xin bạn chỉ dẫn thêm:-/
Cứ dùng winRAR giải nén (extract file) là được,nó cũng như đuôi zip hay rar thôi.Sau đó mới copy file cab vào PPC và cài.

huơng dãn chi tiết chuyển file .7z sang cac file khac .cab, .zip, .m2dct

neu được nhờ bạn hướng dẫn chi tiết các bước chuyển file .7z sang file.cab hoặc file.zip, hoặc file.m2dct, có lẽ mình có sự sai sót về trình tự nên không sử dụng được các file sau khi đã chuyển đuôi,

Cám ơn nhiều.

NhatToai

Super V.I.P
neu được nhờ bạn hướng dẫn ...
Định dạng file 7z thuộc hệ thống nén của ctr Zip,hầu hết các file đính kèm trên PV có dung lượng trên 200kb đều nén dưới file 7z(ví dụ như các file M2DC của bài trên cùng).
Máy tính của bạn cần cài WinRAR hoặc WinZip/7Zip hoặc có cả 2 đều được.
Sau khi tải file bất kỳ về bạn click phải vào file và chọn Extract file>>OK thì sẽ có một thư mục chứa file.Next,mở thư mục đó ra sẽ thấy có file.cab(như M2DC chẳng hạn thì copy vào thẻ bấm cài),nếu là file .m2dct hoặc.zip(là các skin) thì copy nó vào thẻ và dùng ctr M2DC set chọn như bài HD trên cùng.
Vấn đề này bạn không nên hỏi tại đây vì như vậy là phạm qui,có gì PM nhé.

AnhPheCT

Manila 2D Kamen Rider Decade 1.0

Manila 2D Kamen Rider Decade 1.0

Chỉnh sửa cuối:

imleeu

cái này cập nhật sao vậy bạn. Mình đã cài sẵn M2D rồi thì tải cái nào? Mình dùng Atom pure

NhatToai

Super V.I.P
cái này cập nhật sao vậy bạn. Mình đã cài sẵn M2D rồi thì tải cái nào? Mình dùng Atom pure
Bạn hỏi về cái gì vậy nhỉ :-?:-?:-?
Nếu bạn hỏi về tap action screen thì: máy bạn đã có M2D và M2DC thì trong bài trên bạn tải cả 4 file(trừ file M2DC v0.29...cái này có giới thiệu trong này lâu roài nhưng mình không cho lên first post vì dùng v0.27 và 0.28 ổn hơn) về cài vào main.Trước khi cài nhớ tắt TouchFlo(trong Start/Settings/Today/Item)

imleeu

thanks bạn. ý mình là cập nhật để có thêm tab action screen đó. Để mình thử xem. À mình còn thấy có một bản cập nhật thêm tính năng drag and drop, mà sao trong thread mình không thấy có nói. Hay mình đã bỏ sót một trang nào đó?

Status
Không mở trả lời sau này.