• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ: UnlockCID cho PPC

izepck

Đã có rất nhiều bài nói về vấn đề này rồi mà . Uprom không nhất thiết phải unlock CID đâu bạn a!
Nếu chưa tìm ra và cần sự giúp đỡ của mình thì Đt cho nguyentrong nhe!
0905788300
SỐNG TRÊN ĐỜI CẦN PHẢI CÓ MỘT TẤM LÒNG

nhưng những ROM đấy không thật sự chắc chắn , nguyentrong ở đâu vậy , nếu có dịp mình sẽ đến tận nơi để bạn giúp mình hì hì=D>

nguyentrong

nhưng những ROM đấy không thật sự chắc chắn , nguyentrong ở đâu vậy , nếu có dịp mình sẽ đến tận nơi để bạn giúp mình hì hì=D>
Máy của bạn còn bình thường không hay ở trong trạng thái như thế nào ? Bạn nói rõ rồi mình sẽ hướng dẫn bạn thật kỹ từng bước .OK chứ?

CutKit

Hướng dẫn Unlocker SIM & CID cho các loại máy thuộc dòng HTC Hermes​

Download tool HTC_Hermes_SIM_Unlock_v2a.zip ,Man PhamQuang đã đưa vào DS.

Free HTC Hermes SIM & CID Unlocker *New* version v3a

Phiên bản mới nhất ra đời ngày 3-4-2007 đã có thể Unlock được cho SB X01HT sx sau tháng 12/2006 rồi. Với SB ra đời sau ngày 1-4-2007 thì chưa được test. Bản này sử dụng để unlock tốt cho tất cả dòng HTC HERMES, với mọi Bootloader Version.

Hướng dẫn:
1. Download Tool tại đây
2. Unzip unlocker và chạy file AUTO_Unlock_v3a.bat
Nếu bạn không muốn chạy tự động thì có thể đọc file hướng dẫn Instructions.txt hoặc Readme.txt để biết thêm chi tiết.

Chúc vui vẻ,
Ck.

izepck

Máy của bạn còn bình thường không hay ở trong trạng thái như thế nào ? Bạn nói rõ rồi mình sẽ hướng dẫn bạn thật kỹ từng bước .OK chứ?

máy của mình rất bình thường , chỉ tội là tiếng nga nên mình không thích thôi . nhưng theo bạn mấy bản Rom6 trên diễn đàn thế nào , có dùng được không ? theo bạn bây giờ rom nào là ổn định nhất ? thanks

PhamQuang

Manager
máy của mình rất bình thường , chỉ tội là tiếng nga nên mình không thích thôi . nhưng theo bạn mấy bản Rom6 trên diễn đàn thế nào , có dùng được không ? theo bạn bây giờ rom nào là ổn định nhất ? thanks

Máy bình thường hay không bình thường cũng vậy, muốn Up ROM khác đều nên chạy UnlockCID, như thế sẽ Up ROM khác không bị lỗi CID.

Hiện tại, theo chủ quan :D, thì mình thấy bản của mình Cook mới đây trên cơ sở Original WM6.0 từ trang chủ là OK nhất. Nó vừa nhẹ nhàng mà hỗ trợ tốt các ứng dụng. :))

thuyquan

đã có rom WM6 cho Treo 750 rồi, nhưng không biết làm sao để coi unlockCID chưa nên không dám up

NGOPHUSAI

Có huynh nào khi unlock mà bị như em không :
Em có một em i-mate Kjam , thông số ipl và spl đều là 1.01 , bị lock SID nên up rom mới toàn báo lỗi . Nhưng khi unlock thì nó trên màn hình Dos toàn báo lỗi
"The system cannot find the path specified"
Em unlock bằng Lokiwiz03

ban phãi copy tách rời các files " Utils" va` "Lokiwiz.bat" vào Drive :C , chứ không được đễ chung dưới 1 file mẹ

đã có rom WM6 cho Treo 750 rồi, nhưng không biết làm sao để coi unlockCID chưa nên không dám up

Treo 750 không có bi hõi EROR COUNTRY ID đâu bạn ơi , chĩ cần bạn phãi format thẽ memory bang FAT32 rồi copy ROM vào đó là được . Chúc thành công

Last edited by a moderator:

truong_o2

Bạn SR lại xem thông IPL\ISP xem nếu 2.15.0000 là chip G3, còn ghi là 2.15.0004 là chip G4 sau này khi bạn cần up rom sẽ lựa chọn đúng dòng máy cần up.
Bạn vào start\setting xem thông số Chip Flash là M-Systems hay M-System (có s hay k) và có s là đã Unlock còn ko thì bạn quay lại trang đầu xem cách cook lại rom cho máy chưa unlock nhé vì hiện tại òng Prophet chưa thể Unlock Cid được bạn àh :p
Bạn ơi có phải không vậy kiểm tra máy mình đã unlock chưa chỉ cần dựa vào thông số chip thôi sao? Đơn giản vậy thì cần gì phải dùng công cụ MTTY để kiểm tra nữa chứ, máy mình có thông số chip là M-Systems vậy là máy của mình đã được Unlock-Cid rồi sao? Nhưng mình kiểm tra bằng MTTY thì nó không báo là máy đã super Cid, tớ không hiểu. Làm ơn giải thích cho tớ với. Thank!

vanhoangvdb

Nhờ bác Funtiger giúp đỡ!

Cho đến nay chỉ 1 số dòng máy là ta có thể unlock CID đc. Nưng còn rất nhiều dòng máy ta chưa thể unlock đc mà chỉ lướt qua để up rom.
Một khi đã unlock cid đc thì ta có thể up mọi bản rom của dòng máy đó mà ko sợ bị lỗi ID Country.Vì vậy mình mở topic này để mọi người cùng nhau chia sẻ các tool unlock CID mới và cũ.
Theo mình, mở Topic là đưa ra vấn đề để cùng nhau thảo luận, vì vậy mọi người hãy góp 1 chút công sức thì topic mới hay đc. Ko nên vào xem và lờ đi, có gì hay thì load về mà ko góp chút đóng góp nào.
Ko có gì là tự nhiên làm đc cả.
Cảm ơn nhiều

Em đã kiểm tra và thấy con O22 của em chưa unlock CID
Vậy bác làm ơn chỉ cho em cách unlock CID của O22 Himalaya với.

Trân trọng cảm ơn!

dotuanbinh

đọc xong từng này trang em đã hiểu ra thêm được nhiều thứ hơn , thank các anh

robocon84

Nhờ bác Funtiger giúp đỡ

Unlock CID cho HTC Prophet có SPL 2.xx
(Các bước làm cụ thể)

Để Unlock CID cho các HTC Prophet có SPL 2.xx, theo ý kiến tổng hợp từ WiKi chúng ta có thể tiến hành các bước sau:

1/ Tải ROM Dowgrade + Tool Unlock CID theo Link:
Mã:
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/Uploads/Prophet/pdamobiz.com_downgrade_and_unlockcid.rar

Tải về các bạn có thể giải nén ra thành 1 Folder.

2/ Hãy Backup dữ liệu của máy và "HR" bằng cách đơn giản là sử dụng "Clear Storage" trong Setting.

3/ Kết nối Prophet với PC và khi ActiveSync đòi nhập tạo "Create new partnership" thì nhấn "Cancel" để máy kết nối với PC với tình trạng "Guest".

4/ Vào Folder ROM tải về trên cho file downgrade.bat và khi đòi nhập K.E.Y hãy nhập số bất kỳ nào đó. Sau thời gian khoảng 20 phút quá trình kết thúc. Trong thời gian đó tuyệt đối không được đưa máy khỏi cốc.

5/ Sau khi quá trình kết thúc nhấn K.E.Y bất kỳ sau đó chọc Reset và lại kết nối với PC với tình trạng "Guest" như phần 3.

6/ Lại vào Folder cho unlockcid.bat và cũng làm đúng như bước 4, sau khoảng 3 phút quá trình sẽ hoàn thành.

7/ Sau đó SR và vào Bootloader sẽ thấy số: 1.0.13.21

8/ Lúc này bạn có thể kết nối với PC và UP ROM bất kỳ nào bạn muốn[/b]. :D

ROM để Unlock CID ở trên chỉ dùng để thực hiện bước Unlock CID chứ không nên dùng trên máy.

Dựa theo bài viết của anh utxd,kobold chỉ tổng hợp lại.

:-/ Em dùng máy O2 neo sau khi up rom thì bị dừng ở màn hình Boot loader và không thể làm gì được, theo hướng dẫn của bác thì các phần mềm trên phải vào trong Win mới làm được, còn như trường hợp của en thì làm như thế lào ? nhờ bác giúp dùm.

dachi81

Có tool chạy bỏ wa check ID mà bác : MaUpgradeUt_noID :(

Sorry up lộn tool Unlock SIm òi!!

robocon84

Có tool chạy bỏ wa check ID mà bác : MaUpgradeUt_noID :(

Sorry up lộn tool Unlock SIm òi!!
Cảm ơn bác đã có thành ý giúp đỡ, nếu gặp giống như tôi thì mong chỉ giáo? Tiện đây nếu bạn biết và bác nào quan tâm cho tôi hỏi , trong lúc quá bức xúc tôi đã đánh lệnh "Cmd>doctest"trong mtty.exe, nhưng sau khi làm vậy thì IPL và SPL vẫn không trùng nhau theo như bạn Cachep đã nói, không hiểu vì sao nữa mặc dù chưa tìm hiểu kĩ đã nóng lòng mạo hiểm. Từ lúc đó tôi vào lại Boot loader vẫn hiện lên thông số IPL : 2.15.0001 và SPL :2.20.0001.Mong các bác chỉ cách giải quyết.

Wantoknow

Cảm ơn bác đã có thành ý giúp đỡ, nếu gặp giống như tôi thì mong chỉ giáo? Tiện đây nếu bạn biết và bác nào quan tâm cho tôi hỏi , trong lúc quá bức xúc tôi đã đánh lệnh "Cmd>doctest"trong mtty.exe, nhưng sau khi làm vậy thì IPL và SPL vẫn không trùng nhau theo như bạn Cachep đã nói, không hiểu vì sao nữa mặc dù chưa tìm hiểu kĩ đã nóng lòng mạo hiểm. Từ lúc đó tôi vào lại Boot loader vẫn hiện lên thông số IPL : 2.15.0001 và SPL :2.20.0001.Mong các bác chỉ cách giải quyết.
Bạn dùng O2 Neo phải không, nếu đúng vậy thì bạn máy của bạn còn cứu được, an tâm nha. Bạn làm như sau:

- Down bản ROM này về (không biết nó còn sống không nữa :-?) http://tom-love.net/Rom/Prophet/WM6.0/Prophet_PV_Temp.zip
- Giải nén bằng PSW: PDAVIET
- Vào folder chứa ROM sau khi giải nén tìm file RUU_NoVID_G4.exe (tên file nó dài quá nên gõ tắt vậy ;;)) và chạy đúng file này nhé (nhớ là bootloader của bạn như vậy là phải chạy G4 đó, chạy file G3 coi như hết cứu)
- Cắm cable sync vào PPC ở màn hình bootloader (IPL/SPL) rồi xem nó có nhận cổng USB hay không, nếu chưa nhận cổng USB thì chọt đít PPC cho nó reset lại rồi nó sẽ nhận.
- Quay lên màn hình PC và xác nhận việc flash ROM.
- Nó sẽ bắt đầu tiến trình up theo % và nếu vượt qua mốc 2% thì coi như bạn đạt được 95% việc cứu sống Neo
- Sẽ dừng lại khá lâu ở 85%, mặc kệ nó, khoảng 10 phút là hoàn tất.
- Khi xong thì PPC sẽ tự động reboot và sẽ bắt đầu quá trình config OS.
- Sẽ có thể máy sẽ báo No GSM, đừng lo, bạn sẽ up radio riêng cho nó sau nếu máy của bạn đã được cứu!

Good luck!!!;;)