• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ: UnlockCID cho PPC

robocon84

gởi anhconokia

em cũng làm hết các cách mà vẫn kô unlock được ID
Phải chắc rằng máy của bạn phải là chip G4 dòng Prophet, con O2 neo của tôi bị khoá ở màn hình boot loader, cũng làm đủ mọi cách nhưng vẫn bị mắc cạn. May thay nhờ có bác Wantoknown nên tôi đã thoát khỏi tình trạng này. Bạn cứ làm đúng như theo hướng dẫn mà bác Wantoknown đã nói, chú ý là Pin phải >50% vì nếu Pin yếu ngay sau khi up rom máy sẽ tiến hành config sẽ tốn pin nếu pin không đủ sẽ không thể chạy được. Chúc bạn may mắn !:)

robocon84

Bác WantoKnown ơi mình đã làm theo đúng cách của bác đã vào được Win và đã up rom radio rồi.Nhưng khi gắn sim vào thì máy thông báo bị khóa sim không thể chạy được ứng dụng gì hết, bác có cách nào giúp mình không. Và tiện đây cho mình hỏi mình muốn up lên Win 6.0 thì phải làm sao, có thể bị khoá CID nữa hay không ! Rất mong sự giúp đỡ của bác ! Rất cảm ơn !!

robocon84

Funtiger cẩn thận nhầm lẫn nhé. :D

UnlockCID và Unlock SIM là hai khái niệm khác nhau đấy nhé.

- UnlockCID là gỡ bỏ bảo mật để có thể Up ROM thoải mái.
- Unlock SIM là gỡ bảo mật của phần Radio do hãng muốn độc quyền. Unlock SIM được PPC sẽ cho phép ta dùng máy ở bất kỳ đâu.

Bài trên của Funtiger là hướng dẫn Unlock SIM cho HTC Universal.
Thực ra HTC Universal hầu hết đã được Unlock CID và SIM, chỉ đôi ba dòng như MDA hay hàng mang từ Anh về hay bị Lock SIM (do hãng muốn bạn độc quyền dùng DV điện thoại của họ).

Tool Unlock SIM trên đã có từ lâu trong DS, link tải đây:

http://www.pdaviet.net/downloads.php?do=file&id=43

Bác pham Quang có thể hướng dẫn em cách Unlock Sim cho con O2 Neo SPL 2.20 chip G4 của em kô.Em đã hỏi trong chủ để Unlock CID nhưng chưa có ai trả lời giúp. Rất cảm ơn bác.:|

hoankhang

cho em hỏi

em đang xài con T-mobile MDA lúc trước nó là WM5 sau đó em up lên WM6 nhưng thằng này chạy chậm quá em muốn chuyển sang WM6 Pro 3.0 hay thằng nào nhanh hơn.mấy huynh chỉ em cách làm cụ thể nha.em có cần cho nó về lại WM5 như ban đầu rồi up lên không? hay là up thẵng thằng khác luôn? và em có cần unlock CID lai không?

thaiduong2007

sao ko thấy nói gì về dòng BA nhỉ ? Em mới có con MDAIII ko có lý lịch , muốn upROM mà ko biết có phai unlock ko và unlock thế nào?

onggia_zzz

Bạn SR lại xem thông IPL\ISP xem nếu 2.15.0000 là chip G3, còn ghi là 2.15.0004 là chip G4 sau này khi bạn cần up rom sẽ lựa chọn đúng dòng máy cần up.
Bạn vào start\setting xem thông số Chip Flash là M-Systems hay M-System (có s hay k) và có s là đã Unlock còn ko thì bạn quay lại trang đầu xem cách cook lại rom cho máy chưa unlock nhé vì hiện tại òng Prophet chưa thể Unlock Cid được bạn àh :p

hình như là bạn bị nhầm rồi. xxx0001 la g4, còn lại la g3 het. máy mình là xxx0001 la g4, vừa mới uprom wm6 vao chạy ok. Nếu up lọn sẽ gây chết máy đó.

ambition

Các bác cho em hỏi tí, em tìm mãi rồi sao không thấy cách UnlockCID cho dòng Macigian vậy? Em đang sài con I-Mate Jam, WM2003, muốn UnlockCID để up lên 2005 hoặc 2006 chẳng hạn, nhưng tìm hoài không có. Máy em có UnlockCID được không vậy?

vucongpda

unlock cid cho Qtek 9090 như thế nào vậy các bác, ngoài cách kiểm tra bằng mtt thì có cách nào nữa ko vì máy em ko dùng được mtt. nếu chưa unlock thì có nên uprom không? các bác giúp em với nhé.

Tuan1412

vucongpda:
unlock cid cho Qtek 9090 như thế nào vậy các bác, ngoài cách kiểm tra bằng mtt thì có cách nào nữa ko vì máy em ko dùng được mtt. nếu chưa unlock thì có nên uprom không? các bác giúp em với nhé.

Nếu mình nhớ o nhầm thì máy bác thuộc dòng BluAngel,o cần phải unlock cid đâu,cứ up rom thoải mái nhé:D

ambition:
Các bác cho em hỏi tí, em tìm mãi rồi sao không thấy cách UnlockCID cho dòng Macigian vậy? Em đang sài con I-Mate Jam, WM2003, muốn UnlockCID để up lên 2005 hoặc 2006 chẳng hạn, nhưng tìm hoài không có. Máy em có UnlockCID được không vậy?

Máy của bạn muốn up rom cũng o cần phải unlock CID đâu nhé,bạn cứ up thoải mái .Nhưng dòng Macigian o có 05,06 đâu mà chỉ có 2003se thui bạn nhé:))

donquixote

Em có mấy thắc mắc mong được các bác giải thích:
- atom life thuộc dòng máy nào
- em muốn kiểm tra máy atom life đã unlock cid chưa thì em phải làm gì
- nếu chưa unlock thì em sẽ phải làm gì để unlock
thank

quartz

Chỉ mình cách unlock SIM với unlock CID của t-mobile mda

Mình đang dùng dt t-mobile mda .
Mình cũng ko biết nó thuộc model nào nữa .
Mình có tìm thông tin nhưng ko có .
model : WIZA200
Mình muốn unlock nó nhưng ko biết làm sao .
Mình cũng thử vào bootloader nhưng ko thể vào được , mình đã thử mọi cách .
Giờ mình muốn unlock sim với cid để up rom dủng mạng khác .
Bạn nào biết làm ơn chỉ mình cách cái .
Hoặc có ai post rồi làm ơn cho mình xin link , mình tìm nhưng ko thấy .
Cám ơn rất nhiều .
Dưới đây là hình cái máy của mình .

thinh30

Mình đang dùng dt t-mobile mda .
Mình cũng ko biết nó thuộc model nào nữa .
Mình có tìm thông tin nhưng ko có .
model : WIZA200
Mình muốn unlock nó nhưng ko biết làm sao .
Mình cũng thử vào bootloader nhưng ko thể vào được , mình đã thử mọi cách .
Giờ mình muốn unlock sim với cid để up rom dủng mạng khác .
Bạn nào biết làm ơn chỉ mình cách cái .
Hoặc có ai post rồi làm ơn cho mình xin link , mình tìm nhưng ko thấy .
Cám ơn rất nhiều .

Máy bạn là dòng wizard, unlock xem ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=9677

Funtiger

Em có mấy thắc mắc mong được các bác giải thích:
- atom life thuộc dòng máy nào
- em muốn kiểm tra máy atom life đã unlock cid chưa thì em phải làm gì
- nếu chưa unlock thì em sẽ phải làm gì để unlock
thank

Atom life có lẽ là thuộc dòng atom của O2 (giờ O2 châu á ko còn tên O2 nữa rồi). Up rom cho các máy của Atom ko cần unlock CID, có chăng là lừa nó để up Rom của ngôn ngữ khác thôi, ví dụ muốn up rom tiếng Anh cho Atom life tiếng hoa. Ko cần unlock CID, khi Bạn up nếu nó check ko đúng ngôn ngữ nó sẽ tự báo lỗi, lừa nó rồi up thôi....:D