• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM DIỆT VIRUS TRÊN PPC

tanlinhub

Super V.I.P
- Giới thiệu các phần mềm diệt virus trên PPC, yêu cầu các bài giới thiệu rõ ràng, có ảnh minh họa và các soft phải là bản full...)
- Giải đáp thắc mắc, hướng dẫn cài đặt và sử dụng các phần mềm diệt virus trên PPC.
- Các bài không liên quan sẽ di chuyển chủ đề phù hợp.
- Đề nghị các bạn đóng góp xây dựng topic ngày càng phong phú.

Trân trọng cảm ơn!

Last edited by a moderator:

thang13

phần mềm diẹt vi rút rất hay ,mời các bác dùng thử ,phiên bản này tạm thời chưa có key nhưng dùng được 60 ngày

tanlinhub

Super V.I.P
NetQin Mobile Anti-Virus 2.1.3.0

NetQin Mobile Anti-Virus 2.1.3.0

Soft scanning Virus khá hiệu quả, có thể làm bạn yên tâm về khả năng ngăn chặn và diệt trừ nếu virus xâm nhập PPC của bạn. Update online, hỗ trợ tốt WM 2005.

Soft tại đây

DuyNguyen

Kaspersky Security for PDA

Phần mềm an ninh nổi tiếng trên PC, đã đạt hạng 1 năm 2006 do PC World bình chọn nay có phiên bản cho các thiết bị PDA. Các chuyên gia bảo mật gọi sự ra đời này là "một mức an ninh mới cho thiết bị máy tính cầm tay"

Có 2 phiên bản riêng biệt cho WM2003SE và WM5, bạn tải đúng phiên bản của máy và cài đặt, rồi chép đè các file trong file crack ở dưới theo hướng dẫn có trong file để make it full :D

Download trọn bộ, kèm thêm file .pdf giới thiệu phần mềm từ Kaspersky tại đây

yingzhou

Spybot - Search & Destroy - Diệt Virus

Spybot - Search & Destroy for Windows Mobile

Phần mềm diệt Spyware và Virus trên PPC!
Có bản trên PC, SP và UIQ!
Freeware!

MX31214

Symantec AntiVirus for Handhelds - Corporate Edition v3.3

Phần mềm diệt trừ và chống Virus cho tất cả PocketPC và PalmOS.
Chỉ cần kết nối Handhelds với PC, chạy file Setup, c/t sẽ tự động cài dặt cho thiết bị.
Phần mềm đã Cr*k, không cần đăng ký.
Có thể truy cập NET để Update các Database mới cho soft.

Phần mềm có thể Download

Last edited by a moderator:

18S67705

"Handhelds" ở đấy nghĩa là gì, em học tiếng Pháp, với lại mới dùng PPC nên --> chịu, không hiểu, mong các bác giúp cho.

h2_viethoang

Chỉ cần kết nối Handhelds với PC, chạy file Setup, c/t sẽ tự động cài dặt cho thiết bị.

Phần mềm có thể Download

Hình minh họa ở đâu???
Sao cái này em cài vào Neo không được bác nhỉ? Cài nó báo là can not install liveupdate into default folder... Hix

Kangmin82

Sao cái này em cài vào Neo không được bác nhỉ? Cài nó báo là can not install liveupdate into default folder... Hix

Nếu ko nhầm thì bản này bác Quang từng gt bên MF rồi và bản này ko hỗ trợ cho WM2005 thì phải.Trước em cũng từng cài nhưng ko đc.

Phần mềm có thể Download

Hình minh họa ở đâu???
ko cài được trên win5.0 sao bạn,cái này có bản dành cho win5.0 ko bạn?

MX31214

uh,cái đó ko dùng được trên WM5 đâu bạn,chỉ dùng cho WM3se thôi,bạn thử down chuơng trình này về dùng thử coi nó có hỗ tợ WM5 ko,tại chưa test trên wm5 nhưng e nghĩ norton thì chắc sẽ hỗ trợ nhiều hệ điều hành

Norton Antivirus
Đây là 1 chuyên gia trong lĩnh vực phòng chống virus,từ máy tính cho đến điếnn thoại,các bạn down về dùng thử,phiên bản hơi cũ nên update ngay đi nghen

http://www.4shared.com/file/6269111/98667adc/Norton_Antivirus_for_Handhelds__Pocket_PC__Palm__2004.html

PS:cái Sysmantec đã cập nhật hình ảnh,còn cái này ko có,ai dùng thì post hình ảnh hộ nghen :D

TAT

hơ, nhiều loại quá, biết lựa loại nào đây mấy bác? Chẳng lẽ cài hết vô àh .. T_T?
Nếu được phân tích ưu nhược của từng cái để dễ chọn lựa thì hay quá nhỉ?

DOP

Có cách nào disable cái Norton khi SR không mí pác ? Mỗi lần SR load Norton chậm kinh khủng.Xài MeMaid delete nó rồi SR lại vẫn thấy nằm trong startup.Bực wá remove luôn :(

huyp

cái norton ko update đc nên dở quá, vì mấy phần mềm diệt virus thì phải update mới có tác dụng chứ :(

holitraco

Theo tôi nghi mấy cái soft này hữu ích cho con PPC của mình, vậy lên cứ cài hết vào card để sủ dụng.
Cám ơn mọi người đã đưa pots lên để mọi người cùng dùng

hơ, nhiều loại quá, biết lựa loại nào đây mấy bác? Chẳng lẽ cài hết vô àh .. T_T?
Nếu được phân tích ưu nhược của từng cái để dễ chọn lựa thì hay quá nhỉ?