• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM DIỆT VIRUS TRÊN PPC

O2xdaIIs

Theo tôi nghi mấy cái soft này hữu ích cho con PPC của mình, vậy lên cứ cài hết vào card để sủ dụng.
Cám ơn mọi người đã đưa pots lên để mọi người cùng dùng

Trời đất! Nên chọn 1 cái nào mình cảm thấy thích là được rồi, cài hết làm gì cho đầy card ha bạn, hổng lẽ mỗi lần quét virus bạn phải chạy hết mấy cái soft này ha. Hơn nữa virus trên PPC thì chưa có gì đáng ngại như trên PC đâu. :D

DOP

@holitraco : Bác dư giả ram thì bác cứ cài hết vào ^^ Dop cài 1 cái norton thôi cũng đã thấy "bịt mìn" rồi :) bây giờ miễn nhiễm (remove hết rồi :)) )

trongtints

Cái lo đã wa,giờ cái ngại kg biết virus mới có bị phát hiện k nữa đây...Thanks nhé.!

hungfvl

NetQin Mobile Anti-Virus 2.1.3.0

Soft scanning Virus khá hiệu quả, có thể làm bạn yên tâm về khả năng ngăn chặn và diệt trừ nếu virus xâm nhập PPC của bạn. Update online, hỗ trợ tốt WM 2005.

Soft tại đây

ko biết mọi người có bị như e ko cài xong chạy scan nó báo máy e bị nhiễm virus nhưng đến đấy là treo luôn đợi cả tiếng đồng hồ cũng ko thấy báo j cả, cài đi cài lại scan lần nào cũng báo lỗi như vậy, thậm chí e đã cài lại HDH rùi cũng ko ăn thua ? :O

htoquang

ko biết mọi người có bị như e ko cài xong chạy scan nó báo máy e bị nhiễm virus nhưng đến đấy là treo luôn đợi cả tiếng đồng hồ cũng ko thấy báo j cả, cài đi cài lại scan lần nào cũng báo lỗi như vậy, thậm chí e đã cài lại HDH rùi cũng ko ăn thua ? :O
Đúng rồi ! Tôi quét bằng Airscan o có virus nhưng chú này lại báo có ! Và cũng chẳng diệt được gì cả !

Nemmatlanh

:D theo em thấy thì các Bác đưa thẻ nhớ ra ngoài PC mà diệt là chắc ăn nhất.Vì chưa thấy có loại Víu tấn công WinMobile đâu.Nếu mà có phát hiện ra Víu thì nó chỉ là ở trên thẻ nhớ thôi.Nên đưa ra PC mà diệt.

DOP

:D theo em thấy thì các Bác đưa thẻ nhớ ra ngoài PC mà diệt là chắc ăn nhất.Vì chưa thấy có loại Víu tấn công WinMobile đâu.Nếu mà có phát hiện ra Víu thì nó chỉ là ở trên thẻ nhớ thôi.Nên đưa ra PC mà diệt.

Chưa chắc đâu pác ạh.Nếu chưa có thì sao các Hãng AnTivirus có cơ sở để viết các chương trình chống virus ? Nói chung nếu xài cẩn thận thì không nói làm gì.Còn khi đã xài WM thì bác có dám chắc bác không cài soft hay game không ? :D <-- nguyên nhân ^^ ;;)

holitraco

Đúng rồi, ban đầu tôi cài cài tất cả mấy phần mềm này vào vì nghĩ thẻ 2G thì thoải mái cho cài soft. Nhưng sau khi cài vào rồi chạy thử, cái thì chạy rất chậm, cái thì quét thử chẳng thấy có virut gì cả. Vậy là giống như bác, tôi cũng remove chỉ để lại một soft netqin

@holitraco : Bác dư giả ram thì bác cứ cài hết vào ^^ Dop cài 1 cái norton thôi cũng đã thấy "bịt mìn" rồi :) bây giờ miễn nhiễm (remove hết rồi :)) )

hungfvl

e cài mấy phần mềm khác vào khi scan thì ko thấy báo có virus nhưng dùng thằng NetQin thì thấy nó báo rõ nhiều nhưng cũng ko diệt đc, mặc dù e cũng đưa thẻ nhớ ra PC quyét rùi nhưng ko phát hiện đc chú nào ? thế mới lạ chứ :(

o2o

hiện trên DS mình thấy rất nhiều soft antivirut như là : Noton , Kapa, .. và soft của bạn đưa ra nữa . Vậy các soft đó có cái nào là mạnh nhất hả bạn ? Minh fan van chua biết cài cái nào cả. Cám ơn ban nha.

hoanglong85

Cái việc diệt virut này ko biết đâu mà lần, có khi virut thật thì nó chẳng diệt nó lại diệt ... hì hì hì. như đợt trước em cài McAfee cho con 7610 quét thế nào hỏng be hỏng bét hết cả chương trình lại phải cài lại.

mihifa

NetQin Mobile Anti-Virus 2.1.3.0

Soft scanning Virus khá hiệu quả, có thể làm bạn yên tâm về khả năng ngăn chặn và diệt trừ nếu virus xâm nhập PPC của bạn. Update online, hỗ trợ tốt WM 2005.

Soft tại đây

Nhưng này Bác! nó có ảnh hưởng gì nhiều đến bộ nhớ của máy không ? Bác có thể chỉ cách sử dụng thế nào cho hiệu quả..CÁM ƠN THIỆT NHIỀU..

huytmhp

Tôi sử dụng máy O22, WM2003, không chạy được phần mềm diệt vi rút này nhưng chạy được phần mềm diệt virut của Symantec

ngocnt610

MX31214;6482]uh,cái đó ko dùng được trên WM5 đâu bạn,chỉ dùng cho WM3se thôi,bạn thử down chuơng trình này về dùng thử coi nó có hỗ tợ WM5 ko,tại chưa test trên wm5 nhưng e nghĩ norton thì chắc sẽ hỗ trợ nhiều hệ điều hành

Norton Antivirus
Đây là 1 chuyên gia trong lĩnh vực phòng chống virus,từ máy tính cho đến điếnn thoại,các bạn down về dùng thử,phiên bản hơi cũ nên update ngay đi nghen

http://www.4shared.com/file/6269111/98667adc/Norton_Antivirus_for_Handhelds__Pocket_PC__Palm__2004.html

PS:cái Sysmantec đã cập nhật hình ảnh,còn cái này ko có,ai dùng thì post hình ảnh hộ nghen :

--------------------------------

Mình rất thích dùng thằng NAV nhưng mấy thằng NAV for PPC không dùng được cho WM5. Mình đã cài O2 Neo nhưng không được, còn cài cho O2 mini thì PK.

ngodung

ai có bane Norton Antivirus PPC chạy trên W2005 không? em cài bản cũ không được.

shyme

các bác ơi, em thấy virus trên ppc chưa có con nào cả mà!!! mấy bác phòng xa quá :D

tuanvinare

Bác có chắc chắn là trên PPC k có virus k. Twj nhiên e thấy lo, k biết khi sync. với PC có bị làm sao k nữa, virus có lây qua đường này k?

Kangmin82

các bác ơi, em thấy virus trên ppc chưa có con nào cả mà!!! mấy bác phòng xa quá :D

Bác chưa bị chứ ko phải là ko có.Em đã từng bị 1 lần khi dùng WM2003 rùi,em cài Symantec khi copy file từ PC vào nó báo luôn nhưng nhờ thằng Symantec đó diệt rất tốt nên ko sao.Nói chung virus trên đt thì chưa có gì nguy hiểm lắm..Để an tâm các bác cứ cài phần mềm vào ko sao đâu vẫn chạy tốt ma`.

DOP

Bác có chắc chắn là trên PPC k có virus k. Twj nhiên e thấy lo, k biết khi sync. với PC có bị làm sao k nữa, virus có lây qua đường này k?
Nguyên tắc là có mã của 1 con virus rồi mới có cách phòng chống của chính con virus đó.Nếu không có virus thì các hãng như symatec hay Norton lấy cơ sở nào mà viết chương trình chống ??? Sync với PC và cài prog là 1 trong những đường lây lan của virus mà