• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM DIỆT VIRUS TRÊN PPC

NBLam

mình cũng bị tình trạng giống bạn cách đây mấy hôm. Hình như con trojan đó nó tự vào GPRS hay sao ấy!?. Ngủ 1 đêm dậy máy mình hết sạch tiền. HR cho máy về trạng thái ban đầu có khắc phục được không ? bạn nào biết chỉ dùm cái nha.

Cú quá, tối qua lắp sim mới vào vẫn bị trừ tiền, gọi cho tổng đài vẫn thấy bị trừ do nhắn tin đi Anh. Chả nhẽ ko ai khác bị như thế à? Mà bạn Glory dùng máy gì vậy, mình dùng HTC Kaiser, với WM6.5.

À, mình đã HR, chuyển sang cả ROM khác luôn, mà ko tránh đc vấn đề này. Hôm nay thấy tổng đài ghi lại thông tin bảo sẽ báo lại cách khắc phục sớm. Ko biết có đổ lỗi cho trojan hay virus ko nữa. Chờ xem nhé.

NBLam

mình cũng bị tình trạng giống bạn cách đây mấy hôm. Hình như con trojan đó nó tự vào GPRS hay sao ấy!?. Ngủ 1 đêm dậy máy mình hết sạch tiền. HR cho máy về trạng thái ban đầu có khắc phục được không ? bạn nào biết chỉ dùm cái nha.

Bạn có dùng Seven để check mail ko, nếu có thì đọc bài này thử xem nhé
http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=1052319

ThaiChienvn

exoVirusStop chống virus (PocketPC) v2.0.17
Hỗ trợ Win2003 trở lên.

Các tính năng:
• Ngày-nhu cầu quét cho phép bạn để quét virus cho thiết bị của bạn, bất cứ lúc nào.
• Tích hợp nền quét, để liên tục giám sát an ninh của điện thoại.
• Download bản cập nhật bất cứ lúc nào một cách đơn giản và hiệu quả.
• Rất trực quan và giao diện thân thiện bằng cách sử dụng exoVirusStop làm cho một công việc đơn giản.
Đây là một PM mình dùng thấy tin tưởng nhất. Nếu các bạn cảm thấy có ích thì đường quên thanks nhe.!

lamminh872001

EM DANG XÀI CON HTC P3600. NÓ VỪA BỊ BỌN VI RUT KHỦNG BỐ. XIN HỎI CÁC BÁC EM SẼ DÙNG PHẦN MỀM GÌ ĐỂ DIỆT ĐƯỢC??? E ĐAO MAY SÓTQUE VỀ MÀ CÀI KHÔNG CÓ ĐƯỢC. MONG CÁC BÁC GIÚP CHO

ThaiChienvn

EM DANG XÀI CON HTC P3600. NÓ VỪA BỊ BỌN VI RUT KHỦNG BỐ. XIN HỎI CÁC BÁC EM SẼ DÙNG PHẦN MỀM GÌ ĐỂ DIỆT ĐƯỢC??? E ĐAO MAY SÓTQUE VỀ MÀ CÀI KHÔNG CÓ ĐƯỢC. MONG CÁC BÁC GIÚP CHO
CÓ rất nhiều chương trình diệt vỉut cho bạn lựa chọn rồi đó.!
có 2 cách, 2 chương trinh diệt Vỉut là: Scan ở thẻ bằng PC; và chương Scan Vỉut trên PPC đó.

djtrungkien

Symantec Mobile AntiVirus Corporate 5.1.0.54

Symantec Mobile AntiVirus Corporate 5.1.0.54
Trang chủ: http://www.symantec.com/business/mobile-antivirus-for-windows-mobile

Bảo vệ toàn diện chống lại mối đe dọa nguy hiểm mà mục tiêu là hệ điều hành Windows Mobile. Tự động quét theo thời gian thực giúp bảo vệ chống lại mối đe dọa tải về từ trang Web, gửi qua email hoặc một kết nối Wi-Fi, hoặc nhận được qua Bluetooth hoặc cổng hồng ngoại.

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?tkmay0zro11[/DOWNLOAD]​

cam882002

Nhờ 1 ông anh tốt bụng cho em cáo kaspersky 2010 cho máy tính
nhưng em ko có laptop ( chưa mua thôi ) có 1 key 6 tháng
nay có bác nào có key kaspersky mobile 9.0 cho em trao đồi nhé
có gì email cam882002@yahoo.com

balisa_1801

MobileVirusGuard v.1.00.06.Jul.18.2010

MobileVirusGuard v.1.00.06.Jul.18.2010

Phần mềm chống virus nhỏ cho điện thoại của bạn, quét hoàn toàn miễn phí, bạn sẽ không phải trả phí cập nhật. Ứng dụng này rất nhỏ và không chiếm nhiều bộ nhớ. Hỗ trợ WM5- 6.5 và Net CF 2.0 trở lên.

Sunlolo

Avira AntiVir mobile v6.51.00.29

license đâu bác ơi.cái này là license để thử 30days chứ không phải cachrach gi đâu

djtrungkien

F-Secure Mobile Security v.6.1

F-Secure Mobile Security v.6.1

F-Secure Mobile Security - chương trình bảo vệ PPC chống lại virus tấn công qua mạng.Hỗ trợ WM5-6.5.
Tính năng:
- Chạy nền
- Tự động quét thiết bị để kiểm tra virus
- Tự động quét tất cả các file
- Quét theo thời gian thực ngay lập tức phát hiện và cô lập của virus
- Tự động dò tìm các kết nối (GPRS, WLAN, UMTS, Wifi, 3G...)
- Tích hợp tường lửa để ngăn chặn các cuộc tấn công mạng trên thiết bị cầm tay của bạn.
- Tự động cập nhật các mẫu virus mới nhất.

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?gkllg2bml5llk1s[/DOWNLOAD]​

trungkhiem86

bản này có diệt được con autorun không ạ.máy e đang bị dính con này nó lam cho nhạc của e cứ nhảy loạn lên và không nghe được bác ạ.mà bản diệt virus này đã x'xx chưa ạ?nếu chưa bác kiên cho e ít thuốc nha.email cuong1787@yahoo.com

nh0c4mat

Ặc ặc,Vius trên PC làm sao có thể xâm nhập vào PPC để gây hạu được mà Bác kêu là chậm máy?Hixhix!Hiện giwof chưa có một con Vius nào có thể xâm nhập WM cả bạn à.Thân!

ec ko vao dc ak .cái này mới đó nha .chắc phải được giải noben đó

badman_87

Member
có pm nào diệt được con autorun không các bác.e hay bị con này quá nó làm máy chạy loạn hết lên.

djtrungkien

MobiShield v.2.1

MobiShield v.2.1

Môt trương trình bảo vệ PPC của bạn tránh nhưng hiểm họa từ trên mạng : Virus, Trojan.

Hỗ trợ:
WM2003-6.5
Net Compact Framework 2 trở lên

djtrungkien

Kaspersky Mobile Security v9.0.4.82

* Bảo vệ trong thời gian thực chống phần mềm độc hại trên di động
* Bảo vệ chống spam tin nhắn SMS / EMS / MMS với danh sách đen và trắng
* Chạy nền
* Tự động cập nhật cơ sở dữ liệu chống virus

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?apdlfnoq7ucww9z[/DOWNLOAD]

vietdoan

dùng PPC được 3-4 năm rồi chưa thấy con vi rút nào, mặc dù cài đống pm như kaspersky/ avira/ norton... nhưng chả bao h phát hiện ra cái gì, mặt khác lại còn làm máy chạy chậm hơn nữa!

chaopac

Kaspersky Mobile Security v9.0.4.82

* Bảo vệ trong thời gian thực chống phần mềm độc hại trên di động
* Bảo vệ chống spam tin nhắn SMS / EMS / MMS với danh sách đen và trắng
* Chạy nền
* Tự động cập nhật cơ sở dữ liệu chống virus

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?apdlfnoq7ucww9z[/DOWNLOAD]

chắc có lẽ anh djtrungkien bận quá nên k kịp test cho anh em trc khi post. key đã die từ 30/11/2010 r ạh. =.= cùng ngày với database. mà em k biết làm sao để update database của cái này. :-?
bây h em có khoảng vài chục cái key kaspersky mobile security này mỗi cái là 6 tháng key chính hãng k die. k lặp lại. ai cần xin thì pm.

pncanh

cho mình 1 cái đi, nếu đc cho luôn file cài đặt nhé phù hợp vớ key. thanks
chắc có lẽ anh djtrungkien bận quá nên k kịp test cho anh em trc khi post. key đã die từ 30/11/2010 r ạh. =.= cùng ngày với database. mà em k biết làm sao để update database của cái này. :-?
bây h em có khoảng vài chục cái key kaspersky mobile security này mỗi cái là 6 tháng key chính hãng k die. k lặp lại. ai cần xin thì pm.