• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM DIỆT VIRUS TRÊN PPC

Dao2nd

Giá mà trên cùng có cái trưng cầu dân ý thì những người vào sau sẽ dễ chọn cài nào tốt hơn do đã có đánh giá của người đi trước, đỡ mất tg thử nhju.

Dr.Web Anti-virus 5.00.1.03310

Dr.Web Anti-virus 5.00.1.03310

Phiên bản cập nhật của chương trình diệt virus Dr.Web.

nghiepduclub

bản này dùng cho WM bao nhiêu trở lên vậy huynh lúc nào post nhớ ghi thêm hỗ trợ từ win nào luôn ạ

hackingtheinbox

thật tình mình cũng nghe tên những chương trình này nhiều cho ppc. nhưng từ thời dùng ppc wmoble. từ năm 2005 tới nay, mình chưa hề thấy 1 con virus nào hoặc trong diển đàn này có ai than phiền bị dính virus trên máy của mình. but dù sao bỏ một bản anti virus trong điện thoại có vẻ ngầu hơn anh em nhả.
hì.bác nào từng bị dính cho mình xin file bị dính hoặc cái tên em nó cũng đc cho mình mở rộng tầm mắt trước khi wa thiên niên kỉ mới nha. thank nhiều!
Posted via Mobile Device

nghiepduclub

2003se thì chạy tốt huynh à, nhưng có cái này đúng là tổ nặng máy thật, chiếm ram quá, mỗi lần thử quét virus thì có le em nên đi ngủ 1 giấc tỉnh dậy là xong quá , em nói hơi quá mong huynh thông cảm
nhưng em cài nhiều thứ lắm toàn nằm trên thẻ nhớ thế mà cũng thấy nặng

tuan_au

em đang dùng con HTC diamond hôm nọ copy mấy file hình ảnh vào.sau đó e vào trong phần bộ nhớ thì chỉ thấy có mấy cái file hình ảnh còn ko thấy 1 tẹo dữ liệu nào còn xót lại.em có cài mấy cái kaspersky nhưng ko đc.hic hic.nó hiện lên 1 ô toàn tiếng anh.jo ko biết làm thế nào.có bác nào chỉ em cách diệt virus ko?

tranngocletuan

Active Member
em đang dùng con HTC diamond hôm nọ copy mấy file hình ảnh vào.sau đó e vào trong phần bộ nhớ thì chỉ thấy có mấy cái file hình ảnh còn ko thấy 1 tẹo dữ liệu nào còn xót lại.em có cài mấy cái kaspersky nhưng ko đc.hic hic.nó hiện lên 1 ô toàn tiếng anh.jo ko biết làm thế nào.có bác nào chỉ em cách diệt virus ko?

bạn nhập kkk vào các ô đó. nhớ là khi đăng ký bạn nhớ phải online trên Internet nhé

Posted via Mobile Device

hungphilong

Avira AntiVir mobile v6.51.00.29

Chương trình quét virus khá mạnh cho PPC của bạn. Có thể update virus database với nhiều tính năng giống như trên PC. phiên bản mới
Hỗ trợ WM2005-WM6.1

Download

kissandrush

các bạn nhìu kinh nghiệm cho mình hỏi dùng phần mềm diệt virus nào thì tốt ?
nhiều phần mềm quá ko bit dùg cái nào

ccmccm

chả biết có nên cài ko, có bao giờ thấy vấn đề gì với máy đâu nhỉ? Bị virus thì hiện tượng nó thế nào hả các bạn?
Dr.web nó có tự động update không đó nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

thanhthanhthanh

thật tình mình cũng nghe tên những chương trình này nhiều cho ppc. nhưng từ thời dùng ppc wmoble. từ năm 2005 tới nay, mình chưa hề thấy 1 con virus nào hoặc trong diển đàn này có ai than phiền bị dính virus trên máy của mình. but dù sao bỏ một bản anti virus trong điện thoại có vẻ ngầu hơn anh em nhả.
hì.bác nào từng bị dính cho mình xin file bị dính hoặc cái tên em nó cũng đc cho mình mở rộng tầm mắt trước khi wa thiên niên kỉ mới nha. thank nhiều!
Posted via Mobile Device

mình xài touch HD.bị dính con picture.exe.xóa cở nào nó vẫn tự tạo lại.nó làm máy mình bị treo va hardreset hoài.nếu bạn cần minh sẽ gởi 1 con qua cho bạn.để xem ban có cách triệt nó giúp mình không

MinhHuy

Hot Girl 10x
mình xài touch HD.bị dính con picture.exe.xóa cở nào nó vẫn tự tạo lại.nó làm máy mình bị treo va hardreset hoài.nếu bạn cần minh sẽ gởi 1 con qua cho bạn.để xem ban có cách triệt nó giúp mình không
Virus đó nằm trên thẻ nhớ hay trong máy, nếu trong thẻ nhớ, bạn thử cắm vào máy scan xem sao.

thanhthanhthanh

Virus đó nằm trên thẻ nhớ hay trong máy, nếu trong thẻ nhớ, bạn thử cắm vào máy scan xem sao.

con đó dính trong thẻ nhớ bạn ạ!nhưng minh cho máy tinh quét bằng K nó không nhận ra
em no day.minh post lên bác nào thử thí nghiệm nhé.
Vius nhé các bác.

Chỉnh sửa cuối:

mekongviet

re: airscanner AV bị lỗi update

airscanner AV bị lỗi ko update được, mỗi lần update xong 100%, nó báo thiếu file asmupdi.dat, ko cho cài mấy file update vừa down về

mấy anh chỉ em cách khắc phục với, tks nhìu

NBLam

Mình đang bị 1 vấn đề và đang nghi là con Kaiser của mình bị trojan:

Hai tuần cuối tháng 11 mình bắt đầu dùng một sim 11 số của Viettel trên con Kaiser của mình chỉ để dùng GPRS để check mail thôi. Nhưng sau một thời gian dùng mình thấy tài khoản chính bị trừ sạch tiền mặc dù mình đã dùng gói D25 và mình vẫn chưa dùng hết dung lượng. Đây là trả lời của bên Viettel.

Cảm ơn bạn đã cung cấp thông tin. Bên mình đã kiểm tra và kết quả cho thấy là tài khoản gốc của bạn bị trừ hết tiền do bạn đã gửi 8 tin nhắn quốc tế đến số thuê bao 447xxxxxx625 trong tháng 11, do đó khi sang tháng 12 khi trừ 25000đ thuê bao D25 tài khoản gốc của bạn bị âm là vì vậy.

Sau đó mình chuyển sang Vinaphone, dùng gói M50. Lạ một cái là tài khoản chính của mình vẫn bị trừ tiền. Hỏi hỗ trợ của Vinaphone thì mới biết là 2 ngày vừa rồi mình đã nhắn một số tin nhắn đi Anh, đầu +447.... chắc là số như ở trên. Nội dung thì ko thể báo cho mình biết được.

Như vậy có lẽ là do máy của mình có vấn đề vì tìm trong hộp sent ko thấy cái tin nhắn nào cả (máy này chỉ chuyên để dùng GPRS và check mail mà, ko dùng để gọi và nhắn tin), và cũng ko có ai dùng máy của mình cả.

Mình đang nghi máy mình bị trojan phá, mình đã đổi ROM mấy lần rồi, nhưng dạo này vẫn bị, thỉnh thoảng lại mất 3-4 nghìn đồng, chắc là do tin nhắn kia vẫn tự động gửi đi. Không biết có chương trình nào hay cách nào quét được ko nhỉ? Mình đã lôi thẻ nhớ ra cho McAffee trên máy tính quét nhưng ko thấy gì cả :(

ahojmimi

Hai tuần cuối tháng 11 mình bắt đầu dùng một sim 11 số của Viettel trên con Kaiser của mình chỉ để dùng GPRS để check mail thôi. Nhưng sau một thời gian dùng mình thấy tài khoản chính bị trừ sạch tiền mặc dù mình đã dùng gói D25 và mình vẫn chưa dùng hết dung lượng. Đây là trả lời của bên Viettel.

Sau đó mình chuyển sang Vinaphone, dùng gói M50. Lạ một cái là tài khoản chính của mình vẫn bị trừ tiền. Hỏi hỗ trợ của Vinaphone thì mới biết là 2 ngày vừa rồi mình đã nhắn một số tin nhắn đi Anh, đầu +447.... chắc là số như ở trên. Nội dung thì ko thể báo cho mình biết được.

Như vậy có lẽ là do máy của mình có vấn đề vì tìm trong hộp sent ko thấy cái tin nhắn nào cả (máy này chỉ chuyên để dùng GPRS và check mail mà, ko dùng để gọi và nhắn tin), và cũng ko có ai dùng máy của mình cả.

Mình đang nghi máy mình bị trojan phá, mình đã đổi ROM mấy lần rồi, nhưng dạo này vẫn bị, thỉnh thoảng lại mất 3-4 nghìn đồng, chắc là do tin nhắn kia vẫn tự động gửi đi. Không biết có chương trình nào hay cách nào quét được ko nhỉ? Mình đã lôi thẻ nhớ ra cho McAffee trên máy tính quét nhưng ko thấy gì cả :(

theo mình hiểu nếu một con virus chạy trên ppc thì các phần mềm diệt virus của máy tính sẽ không phát hiện được. bạn hãy thử với phần mềm diệt virus dành riêng cho ppc xem sao. bây giờ đã có bitdefender cho ppc rồi.

glory3010

mình cũng bị tình trạng giống bạn cách đây mấy hôm. Hình như con trojan đó nó tự vào GPRS hay sao ấy!?. Ngủ 1 đêm dậy máy mình hết sạch tiền. HR cho máy về trạng thái ban đầu có khắc phục được không ? bạn nào biết chỉ dùm cái nha.

NBLam

Mình đã quét bằng mấy phần mềm diệt virus khác nhau, trong đó có cả Kaipersky cho PPC (download từ mấy bài ở trên) nhưng mà ko phần mềm nào thấy gì hết, cả trên máy và trên thẻ nhớ. Thế mới chán. Mấy hôm nay tài khoàn chính (Vinaphone) hết tiền nên trojan gửi sms cũng chào thua :p Nhưng e rằng cắm sim khác vào lại bị trừ tiền.

Chả hiểu làm cách nào diệt tận gốc đc nhỉ :(

Chỉnh sửa cuối:

glory3010

Symantec AntiVirus for Handhelds - Corporate Edition v3.3

Phần mềm diệt trừ và chống Virus cho tất cả PocketPC và PalmOS.
Chỉ cần kết nối Handhelds với PC, chạy file Setup, c/t sẽ tự động cài dặt cho thiết bị.
Phần mềm đã Cr*k, không cần đăng ký.
Có thể truy cập NET để Update các Database mới cho soft.

Phần mềm có thể Download
file cài đặt bị lỗi rồi bạn ơi. Thông báo là" Symantec Liveupdate can only be installed to the default location. The installation is canceled". " "THE DEFAULT LOCATION" là gì vậy bạn ?
Chỉ dùm mình nha. Thanks