• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM DIỆT VIRUS TRÊN PPC

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Xin lỗi cho mình hỏi xíu nhé.
Sao mình đọc ở Chuyên đề này, thấy có bạn nói Virus chưa nhiễm vào WM, vậy những phần mềm diệt Virus cho PPC có tác dụng gì ???
Và hiện nay, chương trình diệt virus nào cho PPC là mạnh nhất.
Thanks các bạn nhiều.

Đúng vậy bạn ạ! Những phần mềm diệt virut cho PPC chỉ tác dụng diệt những virut tạo ra rác, folder ảo... mà thôi. Còn chương trình nào hay thì còn tùy thuộc vào người sử dụng đến mức nào mỗi người có một cách nhìn nhận riêng của mình bạn ạ. Theo mình bạn nên sử dụng NetQin Mobile Anti-Virus hoặc Symantec AntiVirus for Handhelds nó vừa diệt vừa ngăn chặn không cho virut xâm nhập PPC của mình. Thân!!!!

nn9

Phần mền diệt virus ppc rất nhiều, nhưng giá trị sử dụng thực tế thế nào mình vẫn không rõ. Ở đây đã có bạn nào trực tiếp bị virus trong ppc chưa vậy? Nếu có thì hiện tương bị thường thế nào. Mong các bạn cùng trao đổi kinh nghiệm.

ThaiKien

Super V.I.P
Phần mền diệt virus ppc rất nhiều, nhưng giá trị sử dụng thực tế thế nào mình vẫn không rõ. Ở đây đã có bạn nào trực tiếp bị virus trong ppc chưa vậy? Nếu có thì hiện tương bị thường thế nào. Mong các bạn cùng trao đổi kinh nghiệm.

Theo phản hồi thì đến bây giờ vẫn chưa có ai bị virus tấn công vào WM đâu bạn ạ, tuy nhiên để tránh "Mất bò mới lo làm chuồng" các nhà sản xuất phần mềm diệt virus đang tiến hành xây dựng và hoàn thiện các phần mềm virus dành cho PPC.

binhhdda

Các bạn cho hỏi sao mình cài PM JSJ Antivirus thì không Update được mặc dù PPC đang sync. với PC và khi muốn remove đi thì vào remove programs trong setting của PPC thì lại không thấy để remove nhỉ?

doibung0

Mình đã từng bị virut phá hết contact! Phải HardReset lại! Thế nhưng những trường hợp bị virut trên PPC là rất hiếm, dường như chỉ đếm trên đầu ngón tay thôi, tuy nhiên trong những năm đến được cảnh báo là số lượng virut phá hoại Windows Mobile sẽ tăng lên đáng kể!

Ah! Cho mình hỏi luôn, Symantec có dùng được với WM6 không vậy, nghe bảo nó chỉ dùng được cho WM3, vẫn chưa có bản mới sao??

Last edited by a moderator:

ThaiKien

Super V.I.P
Ah! Cho mình hỏi luôn, Symantec có dùng được với WM6 không vậy, nghe bảo nó chỉ dùng được cho WM3, vẫn chưa có bản mới sao??

Symantec không dùng được cho WM6.0 đâu, hiện nay vẫn chưa có phiên bản mới, bạn chịu khó đợi nhé.

mercuryvn

BitDefender v2.00 Beta

BitDefender v2.00 Beta

Đã ra bản BitDefender v2.00 Beta mới cập nhật có thể update qua GPRS hoặc ActiveSync với PC​
Cài đặt dưới dạng file Cab (Quá tiện luôn :D)
DOWN HERE =>Thanks! :p

doibung0

BitDefender v2.00 Beta

Đã ra bản BitDefender v2.00 Beta mới cập nhật có thể update qua GPRS hoặc ActiveSync với PC​
Cài đặt dưới dạng file Cab (Quá tiện luôn :D)
DOWN HERE =>Thanks! :p

Cái BitDefender này hình như không có FireWall hả bạn! Mà tính năng quét cũng không được hoàn hảo lắm thì phải! Bạn cho ý kiến nhé! :)

mercuryvn

Cái BitDefender này hình như không có FireWall hả bạn! Mà tính năng quét cũng không được hoàn hảo lắm thì phải! Bạn cho ý kiến nhé! :)

Đúng vậy, tuy thằng BitDefender này kô có firewall nhưng tính năng ngăn chặn và quét là rất mạnh, đặc biệt là khi ban lướt Net hay download trên PPC. Bạn có thể thấy qua thằng BitDefender trên PC đó, tính năng của nó cũng ngang ngửa kô kém đâu! Thân!;)

doibung0

Đúng vậy, tuy thằng BitDefender này kô có firewall nhưng tính năng ngăn chặn và quét là rất mạnh, đặc biệt là khi ban lướt Net hay download trên PPC. Bạn có thể thấy qua thằng BitDefender trên PC đó, tính năng của nó cũng ngang ngửa kô kém đâu! Thân!;)

Ok! Vậy để mình thử xem sao! Tại mình hay lướt Net và Download trên ppc! Nhưng hơi lo vì có một số ý kiến cho rằng BitDefender trên ppc không tốt như trên pc! Anyway, Thank you very much!:)

ThaiKien

Super V.I.P
Ok! Vậy để mình thử xem sao! Tại mình hay lướt Net và Download trên ppc! Nhưng hơi lo vì có một số ý kiến cho rằng BitDefender trên ppc không tốt như trên pc! Anyway, Thank you very much!:)

Đương nhiên là phần mềm virus trên PPC hiện nay chưa phát triển được như trên PC, tuy nhiên các loại virus hoạt động trên PC phát triển mạnh hơn nhiều so với trên PPC bạn ạ.

new_start1588

em chưa nghe nói về virus trên ppc nhưng em cũng muốn dề phồng. em đang sài Atom mấy bác đi trước rồi thì chỉ dùm em cái. tại em sợ nó như cái PC cài vô cái nó lết không không chạy đc luôn. xin chỉ cho em cái nào hiệu quả nhưng lại nhẹ nhẹ chút xíu. thank

Nemmatlanh

em chưa nghe nói về virus trên ppc nhưng em cũng muốn dề phồng. em đang sài Atom mấy bác đi trước rồi thì chỉ dùm em cái. tại em sợ nó như cái PC cài vô cái nó lết không không chạy đc luôn. xin chỉ cho em cái nào hiệu quả nhưng lại nhẹ nhẹ chút xíu. thank

Hiện nay chưa có phát hiện loại Virus nào tấn công vào HDH WM cả.Nhưng nếu bạn muốn đề phòng thì dùng AirScaner hoặc NetQin nhé,khá nhẹ.Thân!

dellAximx51v

Symantec AntiVirus for Handhelds - Corporate Edition v3.3

Phần mềm diệt trừ và chống Virus cho tất cả PocketPC và PalmOS.
Chỉ cần kết nối Handhelds với PC, chạy file Setup, c/t sẽ tự động cài dặt cho thiết bị.
Phần mềm đã Cr*k, không cần đăng ký.
Có thể truy cập NET để Update các Database mới cho soft.

Xin cho mình hỏi .khi cài phần mềm này vào PPC thi no đòi phải vào WIfi mới được minh chọn no thi no không cài đuọc nữa.???

loaken

Các PM Antivirus cho PPC có lẽ chưa cần thiết lắm

Trước đây, do lo lắng về việc virus xâm nhập phá hoại PPC nên em có cài 1 số PM antivirus nhưng nó làm máy chạy chậm và sự thật là cũng chưa diệt được con nào. Nay em đã remove hết và thấy PPC của mình hoàn toàn bình thường, có lẽ chưa cần lắm đâu các bác ạ.

duy2000

Hiện nay đã có phần mềm diệt virus Kaspersky trên PPC dành cho WM5.0 trở lên. Bạn nào có key cho mình xin được ko?

Chỉnh sửa cuối: