• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM DIỆT VIRUS TRÊN PPC

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Cái này còn do tuỳ cảm nhận của từng người bạn ạ nếu theo mình bạn nên dùng AirScaner hoặc NetQin nhé vì nó khá ổn định và nhẹ nữa, cũng có nhiều PM khác bạn tham khảo nhé. Thân!!!!

Virut thật đáng sợ máy mình cũng bị nữa nhưng chua biết phần nào hữu hiệu

Máy của bạn bị nhiễm virus gì mà "đáng sợ" vậy? Triệu chứng như thế nào bạn nhỉ? Post lên một tấm hình cho mình xem với nhé, từ trước tới giờ chưa thấy virus trên PPC nó ra làm sao cả?

Kobold1609

Virut thật đáng sợ máy mình cũng bị nữa nhưng chua biết phần nào hữu hiệu

Sử dụng mấy phần mềm diệt virus bên trên thử xem nhé để diệt trên PPC,trước hết tháo thẻ nhớ ra và diệt virus trên thẻ nhớ bằng các pm trên PC.

Máy của bạn bị nhiễm virus gì mà "đáng sợ" vậy? Triệu chứng như thế nào bạn nhỉ? Post lên một tấm hình cho mình xem với nhé, từ trước tới giờ chưa thấy virus trên PPC nó ra làm sao cả?

Admin Kawa đang chuẩn bị cho ra lò phiên bản virus trên PPC đó ;;);;);;)

misa123

Mình dùng con Dopod M700, có hiện tượng là tự nhiên không thấy một số folder trên thẻ đâu cả. Tháo thẻ quét virus trên PC không thấy có con nào. Đọc trên PC cũng vậy không thấy mấy folder kia đâu. Ai có biết gì xin chỉ giáo. Xin cảm ơn.

Còn một lỗi nữa là thi thoảng lại có thông báo "Cannot execute \Program Files\Tonaya\WeatherToGo\WTGDaemon.exe" trên màn hình, ấn "OK' vài lần thì tắt - thế có nghĩa là sao nhỉ? Không biết có phải là Virus gì không, ai biết xin chỉ giáo.

Last edited by a moderator:
Mình dùng con Dopod M700, có hiện tượng là tự nhiên không thấy một số folder trên thẻ đâu cả. Tháo thẻ quét virus trên PC không thấy có con nào. Đọc trên PC cũng vậy không thấy mấy folder kia đâu. Ai có biết gì xin chỉ giáo. Xin cảm ơn.

Bạn xem lại có set thuộc tính ẩn cho những folder đó ko vậy?

misa123

Mình đã mở hết mọi thuộc tính ẩn đi rồi mà không được. Chẳng hiểu sao?

XuanTruong

Super V.I.P
BitDefender v2.00 Beta

Đã ra bản BitDefender v2.00 Beta mới cập nhật có thể update qua GPRS hoặc ActiveSync với PC​
Cài đặt dưới dạng file Cab (Quá tiện luôn :D)
DOWN HERE =>Thanks! :p
Link này tiêu rồi Bác ơi. Có Bạn nào có link khác không? Cảm ơn nhiều!:)

Mình đã mở hết mọi thuộc tính ẩn đi rồi mà không được. Chẳng hiểu sao?

Thử dùng WM5torage hoặc Card Export đưa máy về USB, sau đó cắm cáp với PC rồi để cho PC tiến hành quét PPC như một USB rời xem sao bạn!

ThaiKien

Super V.I.P
nghe noi phần mềm antivirus của kapersky của Nga rất tốt mà sao không thấy bác nào post lên nhỉ?
Phần mềm đã có trong chuyên đề rồi đó, bạn quay lại mấy trang đầu hoặc sử dụng chức năng tìm kiếm là có thể thấy ngay.

quocthai75

máy của em không hiểu có bị virus không mà dùng yahoo messenger qua GPRS của Viettel có 2 tiếng hết hơn 100k, em dùng các phần mềm trên để quét virus nhưng ko thấy có con nào

máy của em không hiểu có bị virus không mà dùng yahoo messenger qua GPRS của Viettel có 2 tiếng hết hơn 100k, em dùng các phần mềm trên để quét virus nhưng ko thấy có con nào
Vậy là đúng rồi bạn, nếu gõ unicode thì mỗi dấu xem như một kí tự! tốt nhất là đừng bỏ dấu, ko fải virus đâu!

Azumy

Có Bác nào bắt được con virus nào chưa vậy?

Hiện tại theo mình biết thì chưa có con virtu nào trên WM đâu, trên Symbian thì có nhiều chứ dùng WM thì bạn cứ yên tâm, không sao đâu.

milanbaros

Airscanner Antivirus 3.0

Mình cũng sử dụng nhiều loại khác nhau rồi thấy có KAV và Aircanner này ngăn chặn tin nhắn hữu hiệu nhất

DOP

Mình cũng sử dụng nhiều loại khác nhau rồi thấy có KAV và Aircanner này ngăn chặn tin nhắn hữu hiệu nhất

Hình như bác lầm giữa tin nhắn với virus :)
airscanner này xài vẫn không có gì đáng nói (Vì hiện nay chưa tóm được 1 em virus nào trên WM) Nhưng PM này có 1 nhược điểm khá lớn: Load lúc startup rất lâu (đã thử so sánh với 1 số phần mềm khác) Và tình hình hiện tại: không cài bất cứ 1 phần mềm virus nào ^^
Chúc vui!