• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM DÙNG PPC ĐIỀU KHIỂN TV

NBLam

Mình dùng O2s thì thấy khoảng cách 2m là ok. Đã test với TV Samsung, đầu LG và ampli Denon :D Tuy nhiên có cái đầu LG là hoạt động tốt nhất, có vẻ do giao diện tiếp nhận to hơn, còn 2 cái kia đầu nhận nhỏ quá thì phải, chĩa cái cái PDA đúng hướng hơi khó :D

Chỉnh sửa cuối:

vnndocket

Active Member
Báo lỗi: "Cannot create codebase TV Sony 2"

Chào mội người, Tôi dùng: NoviiRemote_Deluxe_v4.11.2006.08.21a_IRv27 cài song làm theo hướng dẫn, nhưng bước cuối cùng nhấn Finish thì lại báo lỗi: "Cannot create codebase TV Sony 2" Xin mội người giúp đỡ.

xlucifer

trước em chạy remote control 5.1 với chương trình gì đó có giao diện rất xấu (lâu ngày em cũng không nhớ nổi tên nhà sản xuất nữa). NoviiRemote Deluxe em cài vào cũng khôn chạy được! để sử dụng chỉ cần bật hồng ngoại thôi đúng không ạ?

Chỉnh sửa cuối:

phamnguyen2007

Mình là thành viên mới!
Mình dùng con O2 XDA mini Pro.
Sao mình cài cái NoviiMedia NoviiRemote Deluxe v4.11.2006.08.21a IRv27
lúc đầu thì cho nó học được, điều khiển được cái TV sau đó đến DVD và anten thì khi học nó báo là "NoviiMedia faced a problem while receiving aigne, please try again (5)"
Mình đã thử khởi động máy lại nhưng cũng không được, mình đã kiểm tra Settings/Connections, chạy Beam và Stick vào Recive all incoming beams nhưng cũng không thể cho nó học được!
Ai gặp lổi này xin chỉ giúp! Cám ơn DĐàn nhiều!

phamnguyen2007

Cho mình hỏi!

Mình là thành viên mới!
lúc đầu thì cho nó học được, điều khiển được cái TV sau đó đến DVD và anten thì khi học nó báo là "NoviiMedia faced a problem while rêciving aigne, please try again (5)"
Mình đã thử khởi động máy lại nhưng cũng không được, mình đã kiểm tra Settings/Connections, chạy Beam và Stick vào Recive all incoming beams nhưng cũng không thể cho nó học được!
Ai gặp lổi này xin chỉ giúp! Cám ơn Diển Đàn nhiều!

horkbajir

Mình là thành viên mới!
lúc đầu thì cho nó học được, điều khiển được cái TV sau đó đến DVD và anten thì khi học nó báo là "NoviiMedia faced a problem while rêciving aigne, please try again (5)"
Ai gặp lổi này xin chỉ giúp! Cám ơn Diển Đàn nhiều!

bạn thử cài lại xem có được không?

lucky000

em cài phần mềm điều khiển tivi vào con ò mini s của em nhưng chẳng hiểu sao không bật hồng ngoại lên được! các bác giúp em với?

XuanTruong

Super V.I.P
Bạn ơi mình vừa post link ngay phí trên vài bài mà, sao bạn không tìm đã hỏi thế 8-|

http://www.4shared.com/file/24948761/d4b9ff69/NoviiRemote_Deluxe_v41120060821a_IRv27.html

Bác ơi Link này hỏng rồi Down về xả ra cứ báo lỗi, cho em link khác với

Link trên vẫn còn tốt Bạn nhé!!! Bạn click vào link đó sẽ có trang web mở ra chờ 1 chút đến khi hiện lên chữ Download file thì bấm vào đó và tải về nhé!!! Chúc vui!:-?

kysycodon

Đài Victor RC-B1

Chào cả nhà
Nhà em có con đài đã dùng từ lâu rất tốt, đài Nội địa của Nhật, Loại RC-B1

Đài gần như hoàn toàn sử dụng bằng điều khiển từ xa

Đây là hình ảnh của máy :

và đây nữa

http://narushino.blogspot.com/2008/01/victor-rc-b1.html
http://bp2.blogger.com/_s8f1Un175gc/R5NbzKTxOII/AAAAAAAAAPU/_oIuP9JTmm0/s1600-h/1700003.jpg

Đáng tiếc là mới đây nhà em lại bị mất mất cái Remote Control

Bác nào có cách cho em dùng qua con Novii hay phần mềm khác cũng được để nhà em sử dụng máy thì nhà em cám ơn lắm lắm ạ... Có hậu tạ ạ

=D>

luquocviet

Các bác ơi, em load và cài bản này vào con O2 Neo của em không gặp 1 trở ngại nào. Nhưng khi mở chương trình để dùng thì bị báo ngay lỗi như sau:
There was a problem loading the external database from this directory: \Windows\EUINev.bin (Missing File)
Bác nào đã gặp trường hợp này xin chỉ giáo cho đàn em với
Thanks các bác nhiều!

Bạn phải cài vào main mới được bạn ạ.

XuanTruong

Super V.I.P
Mình vừa đăng ký user và đã confirm qua email sao mình kô download được phần mềm đk TV trong thread này vậy.

Bạn đọc lại tất cả thông báo của BQT ở ngoài "phòng họp chung" để khỏi phải hỏi lại vấn đề này nữa nhé! Chúc vui!;;)

tomcathp

Tôi dùng NoviiRemote 4.11 chạy tốt, cho nó learn IR code remote của TV, đài đóm, quạt ,... chạy vô tư. Chỉ không hiểu sao nó learn code máy điều hòa lại không được. Mình chọn Add New Device / Create new codebase & learn it / chọn Home Automation, rồi cho nó learn bình thường, đến khi bấm 1 button ảo trên screen, khi bấm nút tương ứng trên remote của máy điều hòa (National) thì nó thoát cả ra luôn ???

Không biết có ai PPC học remote của máy điều hòa gặp tình huống giống tôi chưa? Giải quyết sao nhỉ ?

rosebeast

mình xài o2s thì dc bao nhiêu mét mấy bác nhi?mà cái vụ post bài mới cho down này thì chán quá.mấy quản trị viên xem lại giùm đi

XuanTruong

Super V.I.P
mình xài o2s thì dc bao nhiêu mét mấy bác nhi?mà cái vụ post bài mới cho down này thì chán quá.mấy quản trị viên xem lại giùm đi

Dùng ppc thì chỉ được khoảng 3-4 mét thôi! Còn port bài mới cho Down đó là qui định chung của PV tất cả mọi người đều phải chấp hành! Thân!;;):-?

dzunganhnguyen

Việc điều khiển TV bằng PPC phụ thuộc rất nhiều vào hồng ngoại của TV. Co TV dung đuoc 4m nhung co ti vi phai di sat gan công hồng ngoai moi bắt được sóng. Đặc biệt những TV LCD đời mới thường nhậy hơn rất nhiều