• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM DÙNG PPC ĐIỀU KHIỂN TV

o0oCr4zyxo0o

Các pác ui , các pác test hết rùi , cho em hỏi cái nào dùng điều khiển TV hay nhất theo các pác dùng ạ ???

XuanTruong

Super V.I.P
Các pác ui , các pác test hết rùi , cho em hỏi cái nào dùng điều khiển TV hay nhất theo các pác dùng ạ ???

Bạn dùng thằng NoviiMedia NoviiRemote Deluxe đi! Mình dùng thấy cũng hay và ổn đó!!!:-?;;)

noobZ

Mình dùng Atom .. chỉ điều khiển mấy loại được tầm 1m đổ lại. không biết có thể khắc phục được không các bác...??

timtim

Tôi dùng NoviiRemote 4.11 chạy tốt, cho nó learn IR code remote của TV, đài đóm, quạt ,... chạy vô tư. Chỉ không hiểu sao nó learn code máy điều hòa lại không được. Mình chọn Add New Device / Create new codebase & learn it / chọn Home Automation, rồi cho nó learn bình thường, đến khi bấm 1 button ảo trên screen, khi bấm nút tương ứng trên remote của máy điều hòa (National) thì nó thoát cả ra luôn ???

Không biết có ai PPC học remote của máy điều hòa gặp tình huống giống tôi chưa? Giải quyết sao nhỉ ?

Tui thì cho nó học được nhưng khi mang ra sử dụng thì không có hiệu quả gì hết , trong khi điều khiển tivi thì rất tốt - không hiểu sao nữa , bác nào biết cách khắc phục chỉ tui với

DonMetal

Mình dùng Atom .. chỉ điều khiển mấy loại được tầm 1m đổ lại. không biết có thể khắc phục được không các bác...??
Chịu thôi. Nó thuộc về phần cứng bác ah. Mấy anh Quanta, hồng ngoại yếu lắm !!!

zenki1088

bác nào có sài NoviiMedia NoviiRemote Deluxe v4.11 mà học đc code của cái đầu karaoke 5 số thì gửi cho e hay post link download lên cũng được.e thanks nhìu(nếu có post rùi thì các pác thông cảm cho e nha vì đến 6 mươi mấy trang e ngại đọc we'....^^)
yahoo của e là :zenki1088@yahoo.com

FilterKings

bác nào có sài NoviiMedia NoviiRemote Deluxe v4.11 mà học đc code của cái đầu karaoke 5 số thì gửi cho e hay post link download lên cũng được.e thanks nhìu(nếu có post rùi thì các pác thông cảm cho e nha vì đến 6 mươi mấy trang e ngại đọc we'....^^)
yahoo của e là :zenki1088@yahoo.com

Của bạn đây, vào karaoke xài thoải mái vì hầu hết dịch vụ karaoke hiện nay đều xài arriang 5 số. Chúc vui nhé!
http://vnnshare.com/download.php?file=699802

bossdat

ko hiểu sao xài những cài này không thấy hiệu quả lắm. phải dí sát gần device mới được. chắc là do máy mình

blackwhite169

Điều khiển máy chiếu!

Bác nào có phần mềm điều khiển máy chiếu Panasonic ko vậy?
Hoặc là Codebases trong phần mềm NR Deluxe cũng được, tại tôi đang dùng phần mềm này mà!
Bác nao có thi Up lên cho anh em xin với nhé!
Very Thanks!

Chỉnh sửa cuối:

blackwhite169

em đang xài HTC Touch, hình như Touch ko có hồng ngoại để xài remote phải ko các bác??

Thường thì PPC nào cũng có hồng ngoại cả bạn ạ! Bạn xem kỹ lại trên thân máy xem. Bạn thử xem trong phần Settings/Connections xem có phần Beam ko? Nếu có thì máy của bạn có hồng ngoại đấy!