• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM DÙNG PPC ĐIỀU KHIỂN TV

hoadainhan70

Active Member
Đúng là không lên chông chờ nhiều vào soft này tớ đã dùng đến cả tool khuếch đại IR lên mà cũng không thể vượt quá được 2m đâu

LuongQuang

Super V.I.P
Đúng là không lên chông chờ nhiều vào soft này tớ đã dùng đến cả tool khuếch đại IR lên mà cũng không thể vượt quá được 2m đâu

Khoảng cách cũng còn tùy thuộc vào dòng máy, mắt nhận của thiết bị điều khiển...

Trên Uni dùng với khoảng cách 7-8m là bình thường! :-??

NhatToai

Super V.I.P
Cài Novii vào con HD2 của mình báo lỗi.

ngoài ra nó yêu cầu đăng ký nữa :(

Các PM Remote đều sử dụng cho máy có hồng ngoại thôi(IR)
Dòng HD(và các máy đời mới nói chung) không có hồng ngoại nhé bạn,còn yêu cầu đăng ký thì PM thương mại nào cũng vậy.

bendacula

anh em cho mình xin phần mềm điều khiển ti vi của palm pro , mình thử tất cả rồi nhưng không được giúp mình với , mình cám ơn anh em rất là nhiều

NhatToai

Super V.I.P
anh em cho mình xin phần mềm điều khiển ti vi của palm pro , mình thử tất cả rồi nhưng không được giúp mình với , mình cám ơn anh em rất là nhiều

Máy không có hồng ngoại (IR) thì không thể chơi các soft remote được đâu bạn.Rất tiếc là các dòng máy đời mới đều không có hồng ngoại.

LuongQuang

Super V.I.P
Máy không có hồng ngoại (IR) thì không thể chơi các soft remote được đâu bạn.Rất tiếc là các dòng máy đời mới đều không có hồng ngoại.

Palm Treo Pro có hồng ngoại mà anh!

Nhưng soft có hỗ trợ cho máy này không thì không biết vì thường các soft này viết dựa trên các dòng của HTC hoặc HP thôi. Bạn test thử các Novii 4.2 đã đưa ở trang trước xem có được không? Nếu không được thì chịu rồi!

NhatToai

Super V.I.P
Palm Treo Pro có hồng ngoại mà anh!

Nhưng soft có hỗ trợ cho máy này không thì không biết vì thường các soft này viết dựa trên các dòng của HTC hoặc HP thôi. Bạn test thử các Novii 4.2 đã đưa ở trang trước xem có được không? Nếu không được thì chịu rồi!

Palm Treo Pro không có IR mà,các kết nối gồm HSDPA, Wi-Fi, Bluetooth và GPS,HĐH Windows Mobile 6.1

jame_pokho

Em dùng O2 stealth, em đã kich hoạt cái beam này nọ nhưng mà vẫn bị lỗi : Improper IR port (error 13) Please select another port using Preferences menu, IR Setup dialog. On problem continues write to sevice@novii.com. :(

thiennhan_t

Sao mình k download đc cái NoviiMedia NoviiRemote Deluxe v4.11.2006.08.21a IRv27 . Mấy mod fix link dùm mình hoặc send dùm mình cái link với. Thanks rất nhiều!!!

thiennhan_t

Mà cái đó đâu phải bản full đâu phải k? Có ai có pm biến PPC thành Remote mà full chức năng k?? Bất cứ cái nào tốt cũng đc.. Thanks nhiều nhé!

LuongQuang

Super V.I.P
Sao mình k download đc cái NoviiMedia NoviiRemote Deluxe v4.11.2006.08.21a IRv27 . Mấy mod fix link dùm mình hoặc send dùm mình cái link với. Thanks rất nhiều!!!

Mà cái đó đâu phải bản full đâu phải k? Có ai có pm biến PPC thành Remote mà full chức năng k?? Bất cứ cái nào tốt cũng đc.. Thanks nhiều nhé!

Chịu khó tìm đi chứ!

Bản 4.2 ở ngay trang trước bài #824, down về xem thử có full?

aktinhte

Hix, sao mình cài codebase xong, cho nó học xong luôn rồi, mà lại điều khiển không được gì cả (atom life, WM 6.5 core 28238 của bạn BlackDoor) , ai biết giúp mình với