• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM DÙNG PPC ĐIỀU KHIỂN TV

NBLam

Hic, mới cài NoviiRemote Deluxe v4.11.2006, mỗi tội ko chỉnh đc cái Panasonic nhà mình. Chả hiểu sao. Có cần dí sát vào TV ko các bác nhỉ. Hic.

horkbajir

hoặc là IR bác quá yếu, hoặc bác chưa chỉnh đúng code của nó, tốt nhất là bác dùng cái remote của nó để cho PPC học lại code đi xem sao

spring123

em đang dùng NoviiMedia NoviiRemote Deluxe v4.11.2006.08.21a IRv27 tại sao khi vào mục Edit để thêm phím bấm mới theo ý mình thì được nhưng khi cho học từ bộ điều khiển thì nhấn vào nó không có tác dụng gì cả. xin các bác chỉ giúp...Thanks

nlhp2502

cám ơn nhiều!

NoviiMedia NoviiRemote Deluxe v4.11.2006.08.21a IRv27

Phần mềm điều khiển TV và các dụng cụ điện khá nổi tiếng, phiên bản mới.

Hình ảnh phiên bản:

Phần mềm đã được đưa vào DS, link:

Em đang cần phần mềm này do cái tivi ở nhà bị mất Remote:D

horkbajir

Em đang cần phần mềm này do cái tivi ở nhà bị mất Remote:D

Bạn ơi mình vừa post link ngay phí trên vài bài mà, sao bạn không tìm đã hỏi thế 8-|

http://www.4shared.com/file/24948761/d4b9ff69/NoviiRemote_Deluxe_v41120060821a_IRv27.html

em đang dùng NoviiMedia NoviiRemote Deluxe v4.11.2006.08.21a IRv27 tại sao khi vào mục Edit để thêm phím bấm mới theo ý mình thì được nhưng khi cho học từ bộ điều khiển thì nhấn vào nó không có tác dụng gì cả. xin các bác chỉ giúp...Thanks

Từ menu options, bác chọn Setup, chọn codebase cần học lại rồi ấn vào Relearn, sau đó ấn vào nút muốn học, quay remote cần học vào rồi nhấn nút tương ứng trên remote, khi nào máy pip 1 tiếng là đã học xong, lần lượt làm với các nút cần học, sau đó kết thúc, save lại rồi thử nghiệm thôi b-)

horkbajir

hic hic mình đã cài một số caid nhưng có điều khiển dc đâu.nản chí wa trời luôn.

không điều khiển được có thể do bạn chưa cài đúng codebase hoặc IR máy bạn quá yếu, ở xa không thể tới

tritrung

Em có con TV JVC 13 inches từ đời nào rồi, có soft nào điều khiển đc ko ạ?

hihi_vuilen

Bạn cứ giải nén ra thẻ nhớ. Khi nào cần code cho thiết bị nào thì bạn ra đó tìm. Lưu ý nên giải nén và sắp xếp theo nhóm đề lựa chọn thiết bị nhanh hơn nhé. Nếu bạn không tìm thấy code cho thiết bị của mình thì vẫn phải dạy máy học thôi :)

Không có đâu, vì đó là do phần cứng của máy mà mà :D

Bạn ơi ở nhà mình xài TV box kết nối với màn hình máy tính thì mình chọn thiết bị nào để kết nối vậy bạn.Thanks

batuocbongdem

cái này thì chịu thôi...bạn fải có 1 cái remote để cho nó học các nút...thì nó mới chạy dc...còn ko thì ko có cách nào đâu

kinh81

Có bác nào hướng dẫn sử dụng chương trình "Nevo Home Control v2.0.1.59" chỉ gíp mình với

demonvn

phần mềm tv remote controller mình down về đc rùi nhưng sao ko có pass để giải nén vậy bạn
Mình dùng pass pdaviet.net mà sao ko đc hic

Chỉnh sửa cuối:

thiensongnhi

Bác ơi cho em hỏi tí, cái file bác post lên ý, cài rất tốt nhưng mỗi tội có ít Code quá, con TV của mất Remote nên không học được, bác có nhiều nhiều Code ko cho em với. TV của em là Sanyo.
Thanks

Bạn ơi mình vừa post link ngay phí trên vài bài mà, sao bạn không tìm đã hỏi thế 8-|

http://www.4shared.com/file/24948761/d4b9ff69/NoviiRemote_Deluxe_v41120060821a_IRv27.html

Từ menu options, bác chọn Setup, chọn codebase cần học lại rồi ấn vào Relearn, sau đó ấn vào nút muốn học, quay remote cần học vào rồi nhấn nút tương ứng trên remote, khi nào máy pip 1 tiếng là đã học xong, lần lượt làm với các nút cần học, sau đó kết thúc, save lại rồi thử nghiệm thôi b-)