• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM DÙNG PPC ĐIỀU KHIỂN TV

VUNHATVAN

Mình xài dòng BA thì nên xài thắng nào thì tốt?
Sorry spam.

Mình cũng xài BA trước dùng Novii Remote, giờ dùng Novii Deluxe rất tuyệt, tầm xa nhất khoảng 3,5 m. Cài nên thẻ nhớ nhé bạn để sau HR vẫn giữ được code không phải cài và học lại.

duongcrazy

em dùng O2S sao cài cái nào vào cũng phải dí sát TV mới dùng được vậy nhi?liệu phone của em có vd j ko?vấn transfer dât bthuong

voiconxauxi

Mình cũng đã test cho O2 Atom cũng bị tương tự như bạn duongcrazy là phải để gẩn cổng hồng ngoại (xa nhất là khoảng 50 cm) của các thiết bị như máy lạnh, DVD, quạt, ngoại trừ TV là có thể để xa khoảng 2m thôi.

haihanh

Trước đây mình dùng novi bản việt hóa dùng rất tốt nhưng tư khi mình uprom rồi cài lại bản mới thì không điều khiển được.trước kia mình dùng sẵn codebase của các bạn up lên điều khiển cũng được nữa bây giờ thì lại không dùng được vậy là sao vậy?

VUNHATVAN

Trước đây mình dùng novi bản việt hóa dùng rất tốt nhưng tư khi mình uprom rồi cài lại bản mới thì không điều khiển được.trước kia mình dùng sẵn codebase của các bạn up lên điều khiển cũng được nữa bây giờ thì lại không dùng được vậy là sao vậy?

Bạn phải nói rõ bản Việt hóa trước đây là bản gì và bây giờ là bản gì? Bạn thử tạo một cái code mới xem có điều khiển được không đã, nếu không được thì do phần mềm, còn nếu được thì kiểm tra codebase.

hmcp3005

Các bác ơi, mình sài con O2 Neo thì cài chú nào là tốt nhất hả các bác, giúp mình với. Thanks.

kainz

Các bác ơi, mình sài con O2 Neo thì cài chú nào là tốt nhất hả các bác, giúp mình với. Thanks.
Bạn cứ cài Novii Remote lên con Neo là hảo hảo à :) ! Tôi check roài thấy tốt lám !:p

Utxd

Các dòng máy xài chip OMAP như Wizard, Prophet cũng chỉ sử dụng được Novii Remote và Novii Remote mà thôi.

thinh1332

sao cái soft PDAWin TVremote controller không giải nén được?
nó đòi password..làm ơn nói giùm mình pass để giải nén.. cám ơn

AnhTu

Super V.I.P
sao cái soft PDAWin TVremote controller không giải nén được?
nó đòi password..làm ơn nói giùm mình pass để giải nén.. cám ơn

Đề nghị bạn đọc nội quy và các vấn đề liên quan thật kỹ trước khi post bài hỏi nhé. Sẽ di chuyển bài viết sau vài giờ.
Pass giải nén là pdaviet.net

thinh1332

cho mình hỏi cái..
mình đã cài đặt và sử dụng được...
nhưng khi chuyển qua để DK cái khác thi nó báo là có 1 chương trình khác đang dùng cổng hồng ngoại.. nhưng mình kiểm tra thì không thấy.
làm ơn giúp mình cái

Nemmatlanh

cho mình hỏi cái..
mình đã cài đặt và sử dụng được...
nhưng khi chuyển qua để DK cái khác thi nó báo là có 1 chương trình khác đang dùng cổng hồng ngoại.. nhưng mình kiểm tra thì không thấy.
làm ơn giúp mình cái

Bạn xem lại xem.Nếu mà muốn điều khiển một thiết bị khác thì bạn vào Menu>>>>Add NewDevide nhé.Trường hợp của bạn có thể là do bạn đang điều khiển một thiết bị khác và muốn điều khiển một thiết bị mà bạn đã từng điều khiển rồi,nhưng bạn vẫn Add New Devide thì nó không Add được nữa.Mà bạn phải vào Soft để chọn lại thiết bị mình đã từng dùng bằng cách bạn chọt vào cái tên thiết bị mà bạn đang dùng ở trên đầu gần chữ Menu ấy.Sau đó nó sẽ hiện ra một bảng thiết bị mà bạn đã từng Add.Chỉ cần chọn lại cái mình muốn là được.Chúc vui!

hmcp3005

Mình vừa cài cho con Neo xin hỏi các bác tí, cổng hồng ngoại của Neo nằm phía tay phải máy nên khi điều khiển phải quay lại hướng vào thiết bị hay là chỉ cần để thẳng như bình thường là được?
Các bác nói rõ thêm cái vụ học của nó thế nào? đối với thiết bị không có trong list của máy thì làm sao? VD: Mình cần điều khiển dàn nghe nhạc JVC thì set thế nào, mong các bác chỉ giúp. Thanks.

tanlinhub

Super V.I.P
Mình vừa cài cho con Neo xin hỏi các bác tí, cổng hồng ngoại của Neo nằm phía tay phải máy nên khi điều khiển phải quay lại hướng vào thiết bị hay là chỉ cần để thẳng như bình thường là được?
Các bác nói rõ thêm cái vụ học của nó thế nào? đối với thiết bị không có trong list của máy thì làm sao? VD: Mình cần điều khiển dàn nghe nhạc JVC thì set thế nào, mong các bác chỉ giúp. Thanks.

Dĩ nhiên là phải quay cổng hồng ngoại của PPC hướng vào hồng ngoại của thiết bị rồi.
Cách "học" thì quay lại mấy trang trước, có hướng dẫn chi tiết rồi nhé.

hutzest

NoviiMedia NoviiRemote Deluxe v4.11.2006.08.21a IRv27

Trong các phần mềm có chức năng hỗ trợ dùng PPC điều khiển TV và các dụng cụ điện có thể coi đây là phiên bản ổn định và tốt nhất.
Phiên bản có CR kèm theo.

Hình ảnh minh họa:

mình chạy thử cái này khiển tv rất tốt,bạn cho hỏi cái đầu kỹ thuật số của vtc có dùng được bằng phần mềm này ko?

Utxd

mình chạy thử cái này khiển tv rất tốt,bạn cho hỏi cái đầu kỹ thuật số của vtc có dùng được bằng phần mềm này ko?

Dùng được chứ nhưng phải cho nó học, xem lại các trang trước để "dạy" nó nhé.

hmcp3005

@ tanlinhub: Cám ơn bác, mình làm được rồi. Mình cài cho TV sony thì chỉ cần test xong là OK ngay, còn thằng TV LG thì k được, phải cho nó học từng nút một cực quá, một số đầu DVD và Home Theatre cũng vậy bác ạ. Không biết có cách nào khác k bác?