• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM DÙNG PPC ĐIỀU KHIỂN TV

o2mobile

Các bác ơi sao trong phần "add new device" của thằng NR Deluxe không có phần cho điều khiển điều hòa không khí vậy nhỉ?
Em lấy tạm một cái khác "vd như TV chẳng hạn" cho nó học điều khiển điều hòa thì nó không học được.
Có bác nào biết chỉ giùm em với.
Thanks.

trantrongtuan

Không hiểu sao nhưng khi mình cài các chương trình điểu khiển TV vào. Con Mini S của mình biến thành 1 cụ rùa...
buồn 1 phút...

Last edited by a moderator:

tanlinhub

Super V.I.P
Các bác ơi sao trong phần "add new device" của thằng NR Deluxe không có phần cho điều khiển điều hòa không khí vậy nhỉ?
Em lấy tạm một cái khác "vd như TV chẳng hạn" cho nó học điều khiển điều hòa thì nó không học được.
Có bác nào biết chỉ giùm em với.
Thanks.

Bạn vào Home Automation, rồi chọn Climate và cho nó "Học" nhé.

o2mobile

Bạn vào Home Automation, rồi chọn Climate và cho nó "Học" nhé.

Bác TanLinh à. Em làm như bác sao đến "Step 2: Find the brand of your device" thì nó dừng lại vậy. ô ở dưới trắng trơn không có Climate gì cả. Chọn Next cũng không được.
Vậy chương trình này có bắt buụoc phải cài vào Main không vậy bác. Em cài vào thẻ nhớ.

tanlinhub

Super V.I.P
Bác TanLinh à. Em làm như bác sao đến "Step 2: Find the brand of your device" thì nó dừng lại vậy. ô ở dưới trắng trơn không có Climate gì cả. Chọn Next cũng không được.
Vậy chương trình này có bắt buụoc phải cài vào Main không vậy bác. Em cài vào thẻ nhớ.

Quay lại các trang trước đi bạn, hình như ở trang 2 có hướng dẫn sơ sơ rồi đấy. Cài lên thẻ, lên main đều OK bạn ạ.

paracetamol

có ai gặp lỗi error 303 khi sử dụng novii remote cho con o2i không vậy.xin các bác chỉ em cách khắc phục nhé.em hỏi giúp thằng bạn.thank

quangtin

Không hiểu sao nhưng khi mình cài các chương trình điểu khiển TV vào. Con Mini S của mình biến thành 1 cụ rùa...
buồn 1 phút...

Mình cũng cài cho MiniS thấy tốc độ vẫn bình thường mà bạn, xài tốt, mình cài trên thẻ, khi xài xong thì mình vào running programs list tắt hẳn chương trình là ok.

phamhson

Vito Remote Version 4.3

Phần mềm điều khiển các thiết bị điện tử nữa. Hỗ trợ WM5 có sử dụng chíp Samsung và Intel. Đây là phiên bản mới nhất có CR đi kèm.
Download

fellow

Con cingular 8125 của mình cài vào, chọt chọt mà nó im re kô có được gì hết :( rõ chán, cao thủ nào help me với

Utxd

Con cingular 8125 của mình cài vào, chọt chọt mà nó im re kô có được gì hết :( rõ chán, cao thủ nào help me với

Cingular 8125 là dòng Wizard dùng chip OMAP nên dùng Novii mới được. Lưu ý sau khi cài thì phải cho phần mềm học mới điều khiển được, xem hướng dẫn ở mấy trang trước nhé.

fellow

Thanks bác nhiều he, sẽ thử, hy vọng đi phá nhà người ta được :D

trongtints

Anh Quang ơi,. chương trình Nevo Home Control v2.0.1.59 này có sd được cho thằng TV đời nghĩa địa(cũ) được không.?

Utxd

Anh Quang ơi,. chương trình Nevo Home Control v2.0.1.59 này có sd được cho thằng TV đời nghĩa địa(cũ) được không.?

Về nguyên tắc, các chương trình có chức năng "học" thì sẽ điều khiển được tất cả các lại TV miễn bạn có cái Remote gốc của TV để "dạy" cho chương trình.

little

NoviiMedia NoviiRemote Deluxe v4.11.2006.08.21a IRv27

Trong các phần mềm có chức năng hỗ trợ dùng PPC điều khiển TV và các dụng cụ điện có thể coi đây là phiên bản ổn định và tốt nhất.
Phiên bản có CR kèm theo.

Hình ảnh minh họa:

Phần mềm đưa kèm dưới đây.

khi mình cài NR vào thì vẫn không thể điều khiển được Toshiba TV mặc dù mình đứng cách TV 50cm. mình cài vào O2mini.

tanlinhub

Super V.I.P
khi mình cài NR vào thì vẫn không thể điều khiển được Toshiba TV mặc dù mình đứng cách TV 50cm. mình cài vào O2mini.

Trước hết bạn phải cho nó "học" cái đã. Mà muốn biết cho nóc "học" thế nào thì đọc kỹ các bài ở trang trước nhé. Thân

Nemmatlanh

Bác TanLinh xem thế nào chứ?Em có thấy Soft trên cần cho nó học gì đâu?Em cũng đang xài mà?Chỉ cần chọn loại Tivi thích hợp là có thể điều khiển vô tư mà?

hcqp

Bác TanLinh xem thế nào chứ?Em có thấy Soft trên cần cho nó học gì đâu?Em cũng đang xài mà?Chỉ cần chọn loại Tivi thích hợp là có thể điều khiển vô tư mà?

Thế bác có điều khiển máy lạnh được không?! Hoặc giả như loại Tivi của bác không có trong danh mục chọn thì bác làm sao nào?! ...phải cho nó học thêm thì nó mới biết được chứ!;)

Nemmatlanh

Điều khiển máy lạnh thì mình chưa thử,nhưng như mình đã nói là những Tivi thích hợp,tức là những Tivi có tích hợp trong Soft.Mình chưa cho học lần nào cả mà vẫn chơi ngon lành.