• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM DÙNG PPC ĐIỀU KHIỂN TV

vutuantu1990

Trong phần IR Setup , hình như là chọn cổng COM thì phải :
thì 2 tôi check thử 2 cái Infrared Port rồi Native IR thì đều điền khiển được TV , nhưng 2 cái đó là cái gì và khác nhau thế nào nhờ ,
có phải Infrared Port thì điều khiển được 1 khoảng xa hơn ko vậy

tungmt

Xin lỗi! Hôm qua mình check vẫn ok không hiểu sao hôm nay lại như vậy! Mình post lại cái khác!

Cho hỏi thêm 1 chut Bác ơi,

Down ve roi thì chép vào đâu để nó nhận ra Code thế, sory Mình hơi lúa :-/

thekhoa202302

Cho hỏi thêm 1 chut Bác ơi,

Down ve roi thì chép vào đâu để nó nhận ra Code thế, sory Mình hơi lúa :-/

SAu khi cài đặt hương trình bạn vào Progame File/NoviMedia sẽ thấy thư mục chưa codebase..chép tất cả các code vào đây...nếu cần thì khởi đông lại máy!!!:p

ThanhBinhab

ai chỉ giùm tui cách sử dụng tren con treo 700wx được kô? mới mua nên chua bít cách mở IR nữa. huhuhu.:-??

doibung0

ai chỉ giùm tui cách sử dụng tren con treo 700wx được kô? mới mua nên chua bít cách mở IR nữa. huhuhu.:-??

Palm treo 700WX là smartphone, không có touch screen nên không thể nào sử dụng đựoc Novii bạn ạ, bởi vì phải có touch screen mới bấm được các nút trên màn hình của novii.

xlkt

trong tất cả các link thì mình chỉ tải được nevo home control(các link kia hình như die thì phải), cài ngon lành nhưng ma khi run thì lai hiệ lên lỗi:
There was a problem loading the external database from this directory: \Windows\EUINev.bin (Missing File)
lỗi này đã nhìu mem đề cập trong toàn topic nhưng ko có ai trả lời hết. nay xin được phép hỏi lại là có mem nào giải quyết được tình trạng này thì chỉ giùm mình với

koo_00

Các anh cho em hỏi 1 chút . Sao em xài chuong trình Total Remote , chọn TV JVC mà sao đk tivi JVC ko dc vậy các anh , em thử hết JVC , JVC#2 , JVC#3 , JVC#4 cũng ko đk dc ... Vậy các anh cho em hỏi khi vào chương trình có cần mở hồng ngoại ko . nếu có chỉ em cách mở nha các anh , Em mò wài mà ko ra cổng hồng ngoại . Mong các anh nhiệt tình giúp dở em ... Em cảm ơn các anh rất nhiu .

xlkt

trong tất cả các link thì mình chỉ tải được nevo home control(các link kia hình như die thì phải), cài ngon lành nhưng ma khi run thì lai hiệ lên lỗi:
There was a problem loading the external database from this directory: \Windows\EUINev.bin (Missing File)
lỗi này đã nhìu mem đề cập trong toàn topic nhưng ko có ai trả lời hết. nay xin được phép hỏi lại là có mem nào giải quyết được tình trạng này thì chỉ giùm mình với

vẫn chưa có mem nào giúp đỡ hết :((

ThanhBinhab

Palm treo 700WX là smartphone, không có touch screen nên không thể nào sử dụng đựoc Novii bạn ạ, bởi vì phải có touch screen mới bấm được các nút trên màn hình của novii.
con treo 700wx có Ts bạn ạ!!! mình làm được rùi nhung khoảng cách ngắn quá. có 1.5 m hà. kô bít cách nào làm cho xa hơn kô???:-??

koo_00

Các anh cho em hỏi 1 chút . Sao em xài chuong trình Total Remote , chọn TV JVC mà sao đk tivi JVC ko dc vậy các anh , em thử hết JVC , JVC#2 , JVC#3 , JVC#4 cũng ko đk dc ... Vậy các anh cho em hỏi khi vào chương trình có cần mở hồng ngoại ko . nếu có chỉ em cách mở nha các anh , Em mò wài mà ko ra cổng hồng ngoại . Mong các anh nhiệt tình giúp dở em ... Em cảm ơn các anh rất nhiu .

ko ai wan tâm giúp em hết ....:(

xlkt

vẫn chưa có mem nào giúp đỡ hết :((

ko có mem nào wan tâm sao?

vatseiko

các bác ơi cho em hỏi con HTC Touch I có dùng được các phần mềm này không vậy?

hungsonk23

Mình dùng O2i, cài NoviiRemote và làm theo hướng dẫn của Utxd ở trang 5 đến bước 6 ấn Finish thì nó báo " cannot creat codebase TV Sony". Có ai hướng dẫn mình với. Cám ơn nhiều!