• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM GHI ÂM CUỘC GỌI

Bạn thấy phần mềm ghi âm cuộc gọi nào hữu dụng nhất?

• LivePVR

Votes: 107 17.6%
  • VITO Audio Notes

Votes: 278 45.7%
  • NoteM

Votes: 6 1.0%
  • Resco Audio Recorder

Votes: 215 35.4%
  • Wing Audio Recorder

Votes: 2 0.3%

• Total voters
    608

o2wz

Mình đang dùng Vito Audio Note để ghi âm các cuộc gọi nhưng thường xuyên bị tình trạng chương trình tự chuyển từ ghi vào storage card sang ghi vao main memory >>> làm thiếu bộ nhớ nhanh chóng :-?? . Các bạn có cách nào làm cho chương trình luôn ghi vào thẻ nhớ không?

Utxd

Mình đang dùng Vito Audio Note để ghi âm các cuộc gọi nhưng thường xuyên bị tình trạng chương trình tự chuyển từ ghi vào storage card sang ghi vao main memory >>> làm thiếu bộ nhớ nhanh chóng :-?? . Các bạn có cách nào làm cho chương trình luôn ghi vào thẻ nhớ không?

Mình chưa gặp tình trạng này bao giờ, sau khi cài đặt và set lưu vào thẻ thì luôn luôn lưu vào thẻ cả, bạn kiểm tra lại thẻ nhớ của mình, có lẽ gì 1 lý do nào đó máy không nhận thẻ nên nó mới tự chuyển qua bộ nhớ máy chăng :-??

Phoenix

Mình chưa gặp tình trạng này bao giờ, sau khi cài đặt và set lưu vào thẻ thì luôn luôn lưu vào thẻ cả, bạn kiểm tra lại thẻ nhớ của mình, có lẽ gì 1 lý do nào đó máy không nhận thẻ nên nó mới tự chuyển qua bộ nhớ máy chăng :-??

Mình cũng cài thằng này, trước đến giờ không bị chuyển vào main memory bao giờ. Nhưng có người bạn của mình xài thẻ 1GB, có lúc bị chuyển vào main. Mình nghĩ có thể lúc đó có thể do thẻ nhớ quá nặng, máy không thể đọc được nên tự động chuyển vào main.:-/ :-/ :-/ :-?? :-?? :-??
PS: Hình như cái Audio Note này ghi âm bị mất khoảng 2s đầu tiên thì phải. Mình đã thử test trên một số máy dùng WM2003SE. Có ai bị giống như mình không?:-? :-? :-?

hcqp

Đôi lúc mình cũng bị ghi âm bị chuyển qua bộ nhớ chính. Đặc biệt là vì một lý do nào đó, bạn cần tháo thẻ nhớ ra để truyền dữ liệu thì Audio note (đang chạy thường trú) sẽ không nhận được bộ nhớ thẻ nên tự động chuyển vào bộ nhớ chính.
Mà dù là bộ nhớ thẻ hay bộ nhớ chính thì việc ghi âm cũng làm hao tốn bộ nhớ!

Vì vậy, tốt hơn hết, sau một thời gian (1 ngày, 2 ngày...) bạn nên kiểm tra lại các File ghi âm của mình để lọc lại những File quan trọng rồi lưu lại an toàn trong thẻ nhớ hay trên máy vi tính riêng của bạn. Còn những File ko quan trọng khác thì xóa đi cho đỡ rối và đỡ tốn bộ nhớ!
:) :) :)

trongtints

Vito AudioNote chương trình ghi âm này hay đấy.!
Xin cho hỏi, mình đã chọn đường dẫn lưu các tệp vào thẻ nhớ nhưng sau mỗi lần Soft Reset thì chương trình lại để đường dẫn lưu vào bộ nhớ trên máy. cứ mỗi lần như thế nếu quên chỉnh lại thì tràn bộ nhớ rồi treo máy luôn. có cách nào khắc phục không chỉ mình với.

o2mobile

Bác Quang ơi chương trình "VITO VoiceDialer v4.0" này có bản nào dùng cho WM2003se không vậy?

LuongQuang

Super V.I.P
LivePVR v2.7 (WM5 only)

Phiên bản mới của phần mềm ghi âm cuộc gọi, ghi thoại... khá hay và đơn giản! :D

Phiên bản đã CR. Cài đặt vào Main bằng .EXE hoặc .CAB, sau đó copy đè file CR và enjoy ! :D

victory132669

mình thấy cái vito audio note rất hay âm thanh thu được có thể tùy chọn chất lượng, tùy chọn button cứng hay auto !
theo tôi là tuyệt!!!

o2wz

Mình cũng cài thằng này, trước đến giờ không bị chuyển vào main memory bao giờ. Nhưng có người bạn của mình xài thẻ 1GB, có lúc bị chuyển vào main. Mình nghĩ có thể lúc đó có thể do thẻ nhớ quá nặng, máy không thể đọc được nên tự động chuyển vào main.:-/ :-/ :-/ :-?? :-?? :-??
PS: Hình như cái Audio Note này ghi âm bị mất khoảng 2s đầu tiên thì phải. Mình đã thử test trên một số máy dùng WM2003SE. Có ai bị giống như mình không?:-? :-? :-?
Mình cũng đang xài thẻ 1G, để thử bỏ thẻ 512M lại xem sao :-?

trongtints

Có lẽ Phoenix nói đúng đấy, mình cũng sd thẻ nhớ 1Gb và cũng thường bị chương trình cho vào kho sai vị trí hoài-bgiờ cũng chưa biết giải quyết thế nào chẳng nhẽ đổi thẻ nhớ sao...đành chờ ai chỉ cho bí kiếp vậy.!

mrphong

mình xài thẻ 256MB O2 XDAIIs cũng bị tình trạng tương tự. Cứ bị ghi vào main memory hoài. Các bác biết khắc phục lỗi này chưa?

thanhviet

mình cũng đang sử dụng thẻ 1gb. Tình trạnh đó thì không thấy xuất hiện. Có thể do các bạn cài đặt không đúng chăng? Phải cài đặt đường lưu là storage card trong phần menu. Nhưng mình có một phần xin hỏi góp ý. Bạn nào rành về program này có thể set thêm một nút minium được không? Mỗi lần mình vào program, sau đó nhấn nút x trên màn hình thì nó tắt mất tiêu. Có điện thoại gọi tới cũng không ghi âm. Bực mình bà cố luôn. Chỉ khi nào nhấn chổ x và giữ để chọn minium thì nó mới thoát ra mà vẫn chạy. Khá rắc rối. Ai biết thì chỉ dùm cách khắc phục với. Mình đang sử dụng O2 II. Thank

chauo2

Cái này có thể bạn đang dùng SPB Plus,hoặc soft nào đó có chức năng tương tự là lấy nút "X" làm Close,nên nó mới tắt luôn như vậy. Chứ bình thường nút "X" của Windows chỉ có chức năng : Minimize thôi. Vậy bạn có thể tắt chức năng lấy nút "X" làm Close của SPB Plus đi,hoặc Exit khỏi soft nào chức năng lấy nút "X" làm Close. Chúc vui,

Phoenix

mình cũng đang sử dụng thẻ 1gb. Tình trạnh đó thì không thấy xuất hiện. Có thể do các bạn cài đặt không đúng chăng? Phải cài đặt đường lưu là storage card trong phần menu. Nhưng mình có một phần xin hỏi góp ý. Bạn nào rành về program này có thể set thêm một nút minium được không? Mỗi lần mình vào program, sau đó nhấn nút x trên màn hình thì nó tắt mất tiêu. Có điện thoại gọi tới cũng không ghi âm. Bực mình bà cố luôn. Chỉ khi nào nhấn chổ x và giữ để chọn minium thì nó mới thoát ra mà vẫn chạy. Khá rắc rối. Ai biết thì chỉ dùm cách khắc phục với. Mình đang sử dụng O2 II. Thank

Bạn có thể cài SPB Plus như bạn chauo2 nói hoặc bạn cài WA2 (Winsbar Advance2) vào phần Quản lý tác vụ cho phép AudioNote chạy nền thì Ok ngay thôi.

vyetdh

Các bác cho mình hởi thằng PMRecorder chất lượng thế nào nhỉ? Mình cũng đang xài LivePVR nhưng thấy có người khen thằng PMRecorder lắm.

ngnamhaitt

Các bác có phần mềm nào khi đang nói truyện tự nhiên muốn ghi âm chỉ cần ấn 1 nút trên thân máy là ghi âm được như mấy máy motorola ko?

little

VITO VoiceDialer v4.0 (WM5)

Phần mềm điều khiển các chức năng của PPC bằng giọng nói. Bạn chỉ cần định chức năng, ghi âm hỗ trợ, sau đó dùng giọng nói đó để kích hoạt chức năng bạn muốn.
Phiên bản đã CR, hỗ trợ các PPC hệ điều hành WM5.0.

Link tải soft trong DS:

http://www.pdaviet.net/downloads.php?do=file&id=138

Good luck !!!

nhưng khi sài vito voice dialer thì không thể quay số từ bluetooth được nên có lẽ nó không tiện bằng voice speed dial

little

Các bác có phần mềm nào khi đang nói truyện tự nhiên muốn ghi âm chỉ cần ấn 1 nút trên thân máy là ghi âm được như mấy máy motorola ko?
bạn hãy thử làm như sau:
bật speaker phone lên.
nhấn nút record. có thể xắp xếp nút record cho tiện bằng setting --> button
sau đó bạn có được 1 file ghi âm tàm tạm

trongtints

Chào ThanhViet., cái thằng SPB bạn làm như thế này xem sao.!
Vào Setting chọn X (close) rồi mở rộng, bạn chọn tiếp Close (nhớ đánh dấu chọn lại nhé vì khi bạn nhấn vào thì nó tự tháo ra) rồi mở rộng. Tùy chọn đầu tiên-khi nhấn vào X thì là Đóng(close),tùy chọn thứ 2-khi bấm và giữ thì bạn chọn Cực Tiểu(mini). về sau bạn muốn thu nhỏ lại thì cứ đè vào X..(cho mọi chương trình) Chúc vui nhé.!

vyetdh

:) Bác nào biết chất lượng của PMRecorder và LivePVR nhận xét giúp mình với. Cám ơn rất nhiều nha!