• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM GHI ÂM CUỘC GỌI

Bạn thấy phần mềm ghi âm cuộc gọi nào hữu dụng nhất?

• LivePVR

Votes: 107 17.6%
  • VITO Audio Notes

Votes: 278 45.7%
  • NoteM

Votes: 6 1.0%
  • Resco Audio Recorder

Votes: 215 35.4%
  • Wing Audio Recorder

Votes: 2 0.3%

• Total voters
    608

LuongQuang

Super V.I.P
:) Bác nào biết chất lượng của PMRecorder và LivePVR nhận xét giúp mình với. Cám ơn rất nhiều nha!
Cả 2 soft đều có dung lượng nhỏ, đơn giản. Bạn nên cài thử cả 2 rồi rút ra kết luận cho riêng mình. Mỗi người có sở thích, nhu cầu sử dụng riêng nên nói cái nào hay không phải là dễ :-? . Soft nào cũng có điểm mạnh riêng của nó chứ :D

Chúc vui! :D :D :D

victory132669

mình cũng bị như mấy bạn dùng sd 1g
chương trình hay tự chuyển chất lượng file mp3 và nơi lưu trữ file???
bác nào biết chỉ em với!

langthangvn33

Cho mình hỏi cái này LuongQuang
sau khi cài đặt nhiều phần mềm để thu âm cuộc gọi 2 chiều.
Mình thích thằng audio notes.

vì thấy chạy ổn định,out put nhiều định dạng,chất lượng âm thanh tốt.

riêng mình thi xài dòng wizard O2 mini pro nên mổi lần cần thâu chỉ nhấn
1 nút bên hông máy là được giống như E680i cua motorola.

chỉ mổi bất tiện là out put là file WAV.
nếu muốn chuyển thành file khác phải dùng Gold Wave

Nếu ai xài nini pro thì ko cần càithêm phần mêm nào cả.

Bạn có đồng ý không.

duceasy

Cho mình hỏi cái này LuongQuang
sau khi cài đặt nhiều phần mềm để thu âm cuộc gọi 2 chiều.
Mình thích thằng audio notes.

vì thấy chạy ổn định,out put nhiều định dạng,chất lượng âm thanh tốt.

riêng mình thi xài dòng wizard O2 mini pro nên mổi lần cần thâu chỉ nhấn
1 nút bên hông máy là được giống như E680i cua motorola.

chỉ mổi bất tiện là out put là file WAV.
nếu muốn chuyển thành file khác phải dùng Gold Wave

Nếu ai xài nini pro thì ko cần càithêm phần mêm nào cả.

Bạn có đồng ý không.

đúng là Wizard có Note để thu âm, nhưng thấy kg nhiều chức năng lắm, lại ra Wav thì kg khả thi vì quá lớn, lại lưu vào main memory. cách sắp xếp file output củng kg tiện lắm. để soft chuyên dụng tự động thu là ok nhất, tuỳ chọn lưu vào thẻ nhớ nửa.

dai_ca

"Bác nào biết chất lượng của PMRecorder và LivePVR nhận xét giúp mình với. Cám ơn rất nhiều nha!"

Đúng rồi đấy, phải tự chọt chọt rồi đưa ra nhận xét thì mới hay

dangngockhanh

Em cài Resco Recorder thấy rất hay vì phần mêm này cho phép thay đổi thông số ghi phù hợp với từng trường hợp nhưng không biết có cách đặt phím nóng (hot key) để khi cần thì có thể ghi được ngay thì mới tiện dùng.

Khánh

dai_ca

Mình thấy PMRecorder dùng hay hơn, ghi âm 2 chiều theo đúng nghĩa mà không cần phải bật speaker.

Phoenix

Sao mình down về và gọi đi thử nhưng không thu được gì hết.

Bạn phải nói rõ là cài soft nào mới được chứ. Nếu cài AudioNote thì phải đánh dấu vào callrecord auto mới được!:-?

N

nquanghuy

Guest
Bác nào có phần mềm tự động trả lời như Call Magic của S60 ko cho em xin với

shogunr125

Chắc là không có đâu bạn, vì mình cũng đã hỏi xin từ lâu rồi. Nghe nói là phần cứng của PPC không hỗ trợ. Buồn thật!

Utxd

Bác nào có phần mềm tự động trả lời như Call Magic của S60 ko cho em xin với

Tự động trả lời cho 1 (nhiều) số nhất định do mình cài thì không có, còn tất cả cuộc gọi thì có sẵn rồi, vào Settings/Phone, chọn tab More và cấu hình tuỳ ý ở mục Anwer incoming calls without pressing

softget2002

Các phần mềm ghi âm cuộc gọi nầy có xài được cho o2 mini khong vậy bạn
sao mình thấy để cho 2005 không vậy ?

ThaiKien

Super V.I.P
Các phần mềm ghi âm cuộc gọi nầy có xài được cho o2 mini khong vậy bạn
sao mình thấy để cho 2005 không vậy ?

Có nhiều phần mềm có thể ghi âm dùng cho O2mini, bạn có thể dùng những phần mềm như Resco Audio chẳng hạn. Khi các phần mềm được giới thiệu là hỗ trợ cho WM5 thì đương nhiên dùng được cho WM2003 bạn ạ.

Namtuoc

vậy máy mình xài cái chương trình nào để thu âm ko cần mở speaker phone và chất lượng ổn định nhất vậy??? :)

abcviet

Bạn phải nói rõ là cài soft nào mới được chứ. Nếu cài AudioNote thì phải đánh dấu vào callrecord auto mới được!:-?

Cái Audio Notes tải ở đâu về bạn nhỉ???

vnuh

Vito có chương trình mơí vơí cùng chức năng Vito Soundexplorer thâý còn hay hơn cả caí Note, không biết có ai thử chưa

rosa

Các bác có phần mềm nào có thể tự động trả lời sau 3 tiếng bip (chẳng hạn) và ghi lại lời nhắn không. Em tìm mãi mà không thấy cái nào như thế cả

Huycl2507

Các bác có phần mềm nào có thể tự động trả lời sau 3 tiếng bip (chẳng hạn) và ghi lại lời nhắn không. Em tìm mãi mà không thấy cái nào như thế cả

Cần gì phần mềm bạn.Có dịch vụ hộp thư thoại rùi đó:D .Và theo mình biết thì k có soft nào đáp ứng nhu cầu của bạn đâu:))