• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ CHAT TRÊN PPC

Bạn thấy phần mềm chat Yahoo nào hữu dụng?

• IM Plus

Votes: 1,023 73.5%
  • Agile Messenger

Votes: 281 20.2%
  • Verichat

Votes: 51 3.7%
  • Sqij - Messengers

Votes: 10 0.7%
  • imov Messenge

Votes: 10 0.7%
  • inlux Messenger

Votes: 16 1.2%

• Total voters
    1,391
Status
Không mở trả lời sau này.

LeoDH

Sao mà mất 700Kb hả bạn. Mình không mất kb nào cơ.

Bạn cài soft vào máy. Sau đó bạn copy thư mục IM+ ở Program Files sang thẻ. Rồi bạn Remove IM+ ở máy đi

Sau đó khi nào cần dùng bạn vào thẻ chạy bình thường thôi

Hì, ý em không phải cái đó.

Ngay từ lúc đầu cài em đã cho nó cài vào SD card rồi, không hề cài vào Program files của device đâu. Tuy nhiên khi cài PM thì ngoài những file nó cài trong program ra nó còn vứt một số file dạng .dll vào windows.

Em đã check bằng mermaid, phần storage/installed program mà. Còn nếu bác bảo cóp nốt cái file .dll đấy sang windows thì em sợ là không chạy nổi soft hoặc suốt ngày treo thôi, nó phải cài vào device là cũng có nguyên nhân của nó.

Vấn đề chính là có thể tại nó support nhiều chương trình chat nên ngoài thư mục cài đặt ra còn chiếm thêm storage của máy (~700 KB), giờ em chỉ cần soft nào cho riêng Yahoo thôi. Thấy các bác đưa cái Yahoo Go lên bình chọn nên em nghĩ nó chat được, cài ra (vào SD card) thì chiếm thêm rất ít storage của device nên đã mừng, ai dè tìm mãi chả thấy chỗ nào để chat cả nên mới phải hỏi mà ???

Bác nào xài Yahoo Go trả lời giúp em cái nào, có người bình chọn ở trên thì cũng phải có người dùng chứ nhỉ :D

lttung

Hì, ý em không phải cái đó.

Ngay từ lúc đầu cài em đã cho nó cài vào SD card rồi, không hề cài vào Program files của device đâu. Tuy nhiên khi cài PM thì ngoài những file nó cài trong program ra nó còn vứt một số file dạng .dll vào windows.

Em đã check bằng mermaid, phần storage/installed program mà. Còn nếu bác bảo cóp nốt cái file .dll đấy sang windows thì em sợ là không chạy nổi soft hoặc suốt ngày treo thôi, nó phải cài vào device là cũng có nguyên nhân của nó.

Vấn đề chính là có thể tại nó support nhiều chương trình chat nên ngoài thư mục cài đặt ra còn chiếm thêm storage của máy (~700 KB), giờ em chỉ cần soft nào cho riêng Yahoo thôi. Thấy các bác đưa cái Yahoo Go lên bình chọn nên em nghĩ nó chat được, cài ra (vào SD card) thì chiếm thêm rất ít storage của device nên đã mừng, ai dè tìm mãi chả thấy chỗ nào để chat cả nên mới phải hỏi mà ???

Bác nào xài Yahoo Go trả lời giúp em cái nào, có người bình chọn ở trên thì cũng phải có người dùng chứ nhỉ :D

Bác chẳng đọc kỹ gì cả

Bác cứ làm thế này nhé:
1.Cài vào máy
2.Copy thư mục IM+ ở Program File của máy sang thẻ
3.Remove IM+ ở máy (Tự khắc quá trình remove sẽ xóa hết những File liên quan của IM+ trên máy)
4.Chạy IM+ ở trên thẻ.

Như vậy sẽ chả mất Kb nào. Lần sau bạn Uprom cũng không cần cài lại IM, cứ thế vào thẻ chạy thôi. Hầu như các soft của tôi cài đều thế, up rom bét nhè không cần cài lại phần mềm, chỉ cài vaì soft hệ thống

LeoDH

Bác chẳng đọc kỹ gì cả

Bác cứ làm thế này nhé:
1.Cài vào máy
2.Copy thư mục IM+ ở Program File của máy sang thẻ
3.Remove IM+ ở máy (Tự khắc quá trình remove sẽ xóa hết những File liên quan của IM+ trên máy)
4.Chạy IM+ ở trên thẻ.

Như vậy sẽ chả mất Kb nào. Lần sau bạn Uprom cũng không cần cài lại IM, cứ thế vào thẻ chạy thôi. Hầu như các soft của tôi cài đều thế, up rom bét nhè không cần cài lại phần mềm, chỉ cài vaì soft hệ thống

Hì, em hiểu ý của bác mà, nhưng mà lúc đầu em không nghĩ nó possible vì như thế là bỏ đi tất cả những file .dll nó cài trong Windows, nên em không nghĩ nó chạy được :D

Bác nói thế thì em thử cài lại xem thế nào nhé :D

Quay_het

hình như bây giờ cái Alige nó không cho free nữa rồi...bác nào có key của nó thì cho em với

hanoiwap

Super V.I.P
Không biết có bác nào đã chat được bằng Yahoo Go mà đưa lên cái list bình chọn ở trên thế, em cài mà có thấy chỗ nào chat đâu ??? Bác nào chát được bằng Yahoo Go thì chỉ em với ???

Đừng chỉ em sang IM+ nhé, đã cài rồi, chạy tốt, mỗi tội thăn mất hơn 700 KB storage em xót lắm :(( (mà đấy là cài vào SD rồi đấy ạh)

Nếu Yahoo Go không chat được thì có PM nào chat được trên Yahoo mà chiếm ít storage không các bác ? Em chỉ cần mỗi Yahoo thôi, mấy cái kia chả bao giờ dùng cả :(

To @LeoDH

Muốn không tốn storage khi chat thì bạn dùng cái này nhé (Vào Mobile Web của mình)

Chẳng cần cài đặt gì cả

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
Mình đã sử dụng PM này, nhưng hình như nó không tự động kết nối GPRS để online phải không bạn?

Bạn thiết lập sẵn GPRS cho mạng mà Bạn đang sử dụng và tắt Wifi đi thì nó mới tự động kết nối qua GPRS được! Chúc thành công!;;):-?

o0oCr4zyxo0o

Dạo này em dùng IM+ v4.55 làm sao ấy , login cả tiếng ko được ,có pác nào bị như em ko nhỷ ???

Chỉnh sửa cuối:

Tmap

Super V.I.P
IM+ v4.56

IM+ v4.56

Ứng dụng hỗ trợ chat quen thuộc cho PPC, phiên bản cập nhật v4.56

Download:[HIDE="Link"]
Mã:
http://shapeservices.com/freedownload/PPC/im_ppc.exe
[/HIDE]

o0oCr4zyxo0o

Có thể là do mạng thôi bạn à, tất cả đều bình thường, bạn thử cài bản 4.54 có bị không là biết liền. Thân!

Lạ quá bác ạ ! Trước thì em vẫn dùng bình thường trên WM5 , đến khi nâng cấp lên WM6.1 thì bị hiện tượng trên , em vừa hard reset rồi cài lại mà vẫn bị , 10 lần thì may ra vào được 1 lần ---> Pó tay ! Hức hức ! :-??

XuanTruong

Super V.I.P
Lạ quá bác ạ ! Trước thì em vẫn dùng bình thường trên WM5 , đến khi nâng cấp lên WM6.1 thì bị hiện tượng trên , em vừa hard reset rồi cài lại mà vẫn bị , 10 lần thì may ra vào được 1 lần ---> Pó tay ! Hức hức ! :-??

Có thể chưa tương thích tốt trên WM6.1! Bạn thử cài bản mới nhất xem sao nhé???;;):-?:-?:-?

o0oCr4zyxo0o

Có thể chưa tương thích tốt trên WM6.1! Bạn thử cài bản mới nhất xem sao nhé???;;):-?:-?:-?

Cám ơn pác đã rất nhiệt tình , em đã thử tất cả các bản 4.5x nhưng kết quả vẫn thế , thui đành dùng Slick vậy ( mặc dù em ko khoái cái giao diện của Click tý nào) :|

ThaiKien

Super V.I.P
Cám ơn pác đã rất nhiệt tình , em đã thử tất cả các bản 4.5x nhưng kết quả vẫn thế , thui đành dùng Slick vậy ( mặc dù em ko khoái cái giao diện của Click tý nào) :|
Lạ thật đó, mình dùng các bản IM+ 4.5x trên WM6.1 đều bình thường mà.

pminhthang

Cám ơn pác đã rất nhiệt tình , em đã thử tất cả các bản 4.5x nhưng kết quả vẫn thế , thui đành dùng Slick vậy ( mặc dù em ko khoái cái giao diện của Click tý nào)

bkvn46

Cám ơn pác đã rất nhiệt tình , em đã thử tất cả các bản 4.5x nhưng kết quả vẫn thế , thui đành dùng Slick vậy ( mặc dù em ko khoái cái giao diện của Click tý nào)

Không biết máy bạn sao chứ máy mình chạy ngon lành( MiniS G3, OS WM6.1)

Status
Không mở trả lời sau này.