• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ CHAT TRÊN PPC

Bạn thấy phần mềm chat Yahoo nào hữu dụng?

• IM Plus

Votes: 1,023 73.5%
  • Agile Messenger

Votes: 281 20.2%
  • Verichat

Votes: 51 3.7%
  • Sqij - Messengers

Votes: 10 0.7%
  • imov Messenge

Votes: 10 0.7%
  • inlux Messenger

Votes: 16 1.2%

• Total voters
    1,391
Status
Không mở trả lời sau này.

hungm

IM+ v4.56

Ứng dụng hỗ trợ chat quen thuộc cho PPC, phiên bản cập nhật v4.56

Download:[HIDE="Link"]
Mã:
http://shapeservices.com/freedownload/PPC/im_ppc.exe
[/HIDE]
Cái bản 4.56 này của bạn dùng đc bao lâu?

LeoDH

Có điều này về IM+ em thắc mắc cái, số là trong cái option của nó có chức năng lưu lại các đoạn chat, vào thư mục cài đặt thì có thấy được lưu dưới dạng các file word, tuy nhiên mở ra thì toàn các chữ cái và số nhưng chả có ý nghĩ gì, không phải nội dung mình chat, có bác nào biết nguyên nhân tại sao và cách khắc phục không ???

bkvn46

Có điều này về IM+ em thắc mắc cái, số là trong cái option của nó có chức năng lưu lại các đoạn chat, vào thư mục cài đặt thì có thấy được lưu dưới dạng các file word, tuy nhiên mở ra thì toàn các chữ cái và số nhưng chả có ý nghĩ gì, không phải nội dung mình chat, có bác nào biết nguyên nhân tại sao và cách khắc phục không ???

Hik bác phải hiểu nguyên tắc bảo mật thông tin là gì chứ :p, nếu mà cho đọc thì lộ hết àh.(chát chít với bồ chẳng hạn, bà nhà mà biết tý IT là sờ ra ngay)..bác phải login vào(online) thì mới xem đc..
nice day.

oneloveforever

Ko bik im+ bản mới dùng có ổn định ko chứ sao bản cũ dùng chán lắm ! Minh chat mà ngta thấy mình còn mình chẳng thấy ngta viết j hết !

Ko bik có phaỉ do cr... ko ?

Last edited by a moderator:
Ko bik im+ bản mới dùng có ổn định ko chứ sao bản cũ dùng chán lắm ! Minh chat mà ngta thấy mình còn mình chẳng thấy ngta viết j hết !

Ko bik có phaỉ do cr... ko ?

Có thể máy bạn thiếu Font thôi, IM vẫn là phần mềm được chuộng nhất hiện nay và chưa thấy có phàn nàn gì ngoài giao diện của nó mà thôi! Nếu bạn cài chưa được nữa hãy nhắn cho mình nhé :)).Thân!

Chỉnh sửa cuối:

hkd2hn

em đang dùng Inlux Messenger thấy rất tốt và hay nhưng toàn là tiếng nga, cho em hỏi soft này có tiếng anh ko vậy, nếu có ai cho em link với.

carrick1984

mình dang dùng AsusP525 win5.0 vậy thì dùng chương trình chat nao thích hợp hơn các bạn?

mình muốn dowloads 1 trong những cái trên về dùng thử mà sao ko dowloads được vậy?

Last edited by a moderator:

ChuHuyHoan

Well-Known Member
mình dang dùng AsusP525 win5.0 vậy thì dùng chương trình chat nao thích hợp hơn các bạn?

mình muốn dowloads 1 trong những cái trên về dùng thử mà sao ko dowloads được vậy?

Bất kỳ PM chat nào cũng được nhưng theo mình bạn dùng IM+ mình cũng đang dùng cái này thấy tiện và đẹp sever đang trong giai đoạn chuyển về việt nam nên bạn không dow được chờ một thời gian nữa bạn nhé. Thân!!!

bkvn46

em đang dùng Inlux Messenger thấy rất tốt và hay nhưng toàn là tiếng nga, cho em hỏi soft này có tiếng anh ko vậy, nếu có ai cho em link với.

Úi trời bác ơi bản này còn có tiếng Việt nữa chứ nói gì tiếng anh..:D, pm mình gửi cho..

Hic ! Dạo này download trong diễn đàn không được các Pồ à !

Bác chú ý đọc thông báo của 4rom chứ..chuyển server lên chưa chuyển đc tài nguyên về hết lên ko down đc file attach đâu..

ancola66

Super V.I.P
LonelyCatGames Slick 0.40

Phiên bản cập nhật phần mềm hỗ trợ CHAT với đầy đủ giao thức ICQ, Yahoo, AIM, MSN. Hỗ trợ từ 2K3 đến 2K6

Down load tại đây :

[HIDE="Nhan thank de thay noi dung"]http://www.4shared.com/file/42673679/6f35f94/slick_windowsmobile_0_40.html?dirPwdVerified=8c8ef 04c[/HIDE]

blackcat0312

em dùng IM+ gặp 2 lỗi. 1 lỗi giống bác kia, người chat nhìn thấy mình viết nhưng minh ko thấy họ viết gì. 2 là login xong rất hay bị thoát ra ngay, mất hết cả offline mes

jackie06

Kô hiểu sao từ hôm qua đến giờ IM+ kô thể vô được Yahoo Mesenger ! Warning : Sai pass or login, (trong khi đó login và pass đều đúng). Có lần vào được nhưng lại bi OUT rồi lại kô vô được nữa :(. Trong khi đó YM trên máy tính vẫn chạy ngon.
Có ai bị vậy kô ? Làm sao để fix ? Cám ơn nhiều

XuanTruong

Super V.I.P
Kô hiểu sao từ hôm qua đến giờ IM+ kô thể vô được Yahoo Mesenger ! Warning : Sai pass or login, (trong khi đó login và pass đều đúng). Có lần vào được nhưng lại bi OUT rồi lại kô vô được nữa :(. Trong khi đó YM trên máy tính vẫn chạy ngon.
Có ai bị vậy kô ? Làm sao để fix ? Cám ơn nhiều

IM+ dùng trên PPC thỉnh thoảng có hiện tượng này, Bạn chỉ cần SR lại máy là được, nếu không được thì có thể bị lỗi chương trình đó! Thân!:-?

Alei

IM+ không vào được yahoo nữa từ ngày 2/4 :( có khi vì IM+ giống mấy version đời cũ của YIM :(
Dear Yahoo! Messenger Version 5.5/5.6 user,

To provide you with a higher level of security, the version of Yahoo! Messenger you are currently using will be retired on April 2, 2008. You must upgrade to our latest supported version in order to continue using Messenger. Don't worry – it's still free, and we'll transfer your Messenger List for you.

Download the latest version of Yahoo! Messenger.

In addition to improved security features and advanced spam protection, the latest version of Messenger includes new emoticons and customization options, voice and video capabilities, and the ability to IM with Windows Live™ Messenger users.

If you have any questions or would like to learn more, click here.

Thanks for using Yahoo! Messenger!

The Yahoo! Messenger team

Tmap

Super V.I.P
IM+ v4.57

IM+ v4.57

Ứng dụng hỗ trợ chat quen thuộc cho PPC, cập nhật phiên bản mới v4.57

Download:[HIDE="Link"]
Mã:
http://www.shapeservices.com/freedownload/PPC/im_ppc.exe
[/HIDE]

CongNam

VITO SMS-Chat v1.02 (27/03/08): Quản lý Tin nhắn theo dạng chát Yahoo.

Ứng dụng hỗ trợ quản lý, gửi nhận SMS theo một phong cách mới của VITO, giúp bạn dễ dàng quản lý bằng ngón tay và đọc SMS theo một cách khác trực quan và sinh động hơn.
Các bạn chú ý chỉ hỗ trợ Windows Mobile 5.0/6.0 Pocket PC thôi nhé, các thông tin chính của phần mềm mới VITO SMS-Chat 1.0

Hiển thị tin nhắn SMS dưới dạng chủ đề
Cho phép gửi tin nhắn, xóa, Forward, resend
Hỗ trợ gửi Multiple SMS
Lọc tin nhắn theo danh bạ hiệu quả
Hỗ trợ tìm kiếm danh bạ.
Image.

Thông tin chi tiết các bạn tham khảo ở đây.
http://iwindowsmobile.com/threaded-sms-messaging.html

Chỉnh sửa cuối:

hlp

ko hiểu sao dạo này e ko thể connect vào YH đc nữa...e đã cài đủ mọi bản YM từ 4.55 việt đến 4.56 mới nhất nhưng đều ko thể connect để chát đc?(dùng gprs thì vẫn update đc thông tin thời tiết vô tư, dùng active sync vẫn vô internet ầm ầm...dùng các phần mềm chát khác thì đc nhưng mừ e thích chát tiếng việt cơ...) ko biết bác nào bị như e ko mừ có cách khắc phục ko ạ? bấm vào chữ kết nối ( connect) thì cái mặt vàng của nó vàng khoảng vài s rồi lại xám xịt chẳng kết nối đc...help me..

LuongQuang

Super V.I.P
ko hiểu sao dạo này e ko thể connect vào YH đc nữa...e đã cài đủ mọi bản YM từ 4.55 việt đến 4.56 mới nhất nhưng đều ko thể connect để chát đc?(dùng gprs thì vẫn update đc thông tin thời tiết vô tư, dùng active sync vẫn vô internet ầm ầm...dùng các phần mềm chát khác thì đc nhưng mừ e thích chát tiếng việt cơ...) ko biết bác nào bị như e ko mừ có cách khắc phục ko ạ? bấm vào chữ kết nối ( connect) thì cái mặt vàng của nó vàng khoảng vài s rồi lại xám xịt chẳng kết nối đc...help me..

Dùng bản mới v4.57 để fix lỗi này nhé!

Đó là do YH thay đổi protocol nên các phiên bản IM+ v4.56 trở về trước không login được vào YH đâu! ;)

Yahoo! has changed it's protocol and might not work in IM+ for a while. BlackBerry, Palm and Java versions are already fixed, reinstallation is not required.

Please find the fixed IM+ versions for Windows Mobile and Symbian OS devices below.

Cụ thể hơn đọc lại trang trước nhé! :-?

Status
Không mở trả lời sau này.