• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ CHAT TRÊN PPC

Bạn thấy phần mềm chat Yahoo nào hữu dụng?

• IM Plus

Votes: 1,023 73.5%
  • Agile Messenger

Votes: 281 20.2%
  • Verichat

Votes: 51 3.7%
  • Sqij - Messengers

Votes: 10 0.7%
  • imov Messenge

Votes: 10 0.7%
  • inlux Messenger

Votes: 16 1.2%

• Total voters
    1,391
Status
Không mở trả lời sau này.

ctheanh

Tôi chưa dùng thử Palringo nhưng có vẻ như để dùng yahoo hay các giao thức khác như MSN,ICQ...thì phải có 1 account trên Palringgo.Tức là bạn kết nối không bằng các giao thức này.Kiểu như thế này thì nhiều lắm và thậm chí nhiều chức năng hơn palringo nhiều(Ví dụ :Fring,OctroTalk...)>Điều đó giải thích vì sao các chưong trình IM chuẩn nhất và được nhiều người sử dụng ưu ái là IM+,Aglie,Slick ..vì các chương trình này kết nối trực tiếp với server yahoo bằng Y! mesenger protocol.Theo quan điểm cá nhân của tôi thì tôi cũng ko muốn kết nối qua yahoo mà phải qua 1 trung gian nào.
Tôi đánh giá 1 số phần mềm để các bạn lựa chọn
IM+:Tôi nghĩ là tốt nhất và thông dụng nhất,các bạn có thể dùng thử rồi tự đánh giá.Ưu điểm là mạnh và có đủ các thứ...cập nhật thường xuyên (cái này là ưu điểm nhé).Có thể hơi tốn dung lương với các bản mới.Muốn ít tốn hơn có thể dùng bản 5.67.
Slick:Ưu điểm:Nhanh,tốn ít dung lựong.
Nhựoc điểm:Xấu,cái bàn phím thiết kế rất khó chịu và ko cần thiết.Chẳng hiểu sao rất tốn Ram,với những máy ít Ram thì dùng 1 lúc là bị ngắt.
Beejive:Ưu điểm:Nhẹ,ít tốn dung lựong...miễn phí...Beta vĩnh viễn mà.
Nhựoc điểm:KO biết có phải tại máy tôi không(Eten X800) nhưng trên WM6.5 thì bị lỗi.(.NET CF)
Mundu:Cũng giồng Beejive...nhưng ko miễn phí (ý tôi là phải xxx nó).Nó cũng bị lỗi với WM 6.5 (chạy trên .NET CF mà)

trinhh

Em gái IM+ hiện đại nhưng đỏng đảnh và liên tục update khiến các anh trai pdaViet chạy theo phờ râu ra :))
Mình vẫn dùng palringo đơn giản, hiện đã lên phiên bản 2, hỗ trợ xem được avatar, còn thiếu nhiều chức năng nhưng dùng trên điện thoại như thế với mình là chấp nhận được.

sututam

PIGEON! v1.2.4.7
Phiên bản cập nhật của phần mềm PIGEON
Hỗ trợ các HĐH

file.php

Downloads

lạy chúa
pác ơi hình như phần mềm này của pác chạy bằng tiếng nga thì phải
hay là tại em ko biết chuyển sang phần tiếng anh thế nhỉ
em cài xong
vào toàn tiếng nga ah
pác có phần viết bằng tiếng anh ko cho em xin với
chư thế này chắc em phải đi học một lớp tiếng nga mất thôi
:((

sututam

minh cài PIGEON! v1.2.5.0
sao tìm hoài không thấy phần chat y!m đâu nhỉ
chỉ có :
ya.ru
gmail.com
QIP
Jabber
...
pác nào dùng rồi hướng dẫn mình được ko
thank

LuongQuang

Super V.I.P
minh cài PIGEON! v1.2.5.0
sao tìm hoài không thấy phần chat y!m đâu nhỉ
chỉ có :
ya.ru
gmail.com
QIP
Jabber
...
pác nào dùng rồi hướng dẫn mình được ko
thank

Phần mềm này của Nga nên ngôn ngữ và giao thức chat chủ yếu là ICQ (dùng phổ thông) và không có hỗ trợ giao thức của YH đâu bạn ạ! :-??

sututam

Phần mềm này của Nga nên ngôn ngữ và giao thức chat chủ yếu là ICQ (dùng phổ thông) và không có hỗ trợ giao thức của YH đâu bạn ạ! :-??

hic thế ah pác. em chỉ quen dùng y!m
em thấy nhiều phần mềm quá, mà cài vào máy toàn báo lỗi thôi
pác có phần mềm nào chạy ổn định cho em xin được ko.
thank pac

tainhachay

Active Member
chat trên ppc với BeejiveIM

Download Beta
BeejiveIM for Windows Mobile 6 Proffesional & Standard Edition is in permanent beta. We will not be releasing a production version of BeejiveIM for Windows Mobile 6 and offer the software "as is".
Works with AIM®/iChat®/MobileMe®, MSN®/Windows Live®, Yahoo!®, MySpace, GoogleTalk®, ICQ®, & Jabber.

download here

ThaiChienvn

hic thế ah pác. em chỉ quen dùng y!m
em thấy nhiều phần mềm quá, mà cài vào máy toàn báo lỗi thôi
pác có phần mềm nào chạy ổn định cho em xin được ko.
thank pac
Giờ thuận tiên nhất cho việc Yahoo là bạn nên tìm 2 PM Vitalk và Ola. Đó là 2 PM chát Việt ít hao phí GPRS nhất, và dịch vụ cũng tuyệt vời với người Việt..!:D
Chúc vui...!

ThaiChienvn

Nimbuzz v2.1
Phần mềm hỗ trợ Chat với nhiều tài khoản như Skype, MSN, ICQ, Google Talk, Yahoo, AIM, Jabber, phiên bản cập nhật

Hỗ trợ các HĐH

minhcanvao

mình đã cài rất nhiều phần mềm như slick ( ko dùng được) rồi đến Nimbuzz ( không dùng được do đang dùng thì nó tự động mất kết nối GPRS) mình cũng đã cài vitalk,ola,Jive talk nhưng không dùng được do đang dùng thì nó cứ bị mất kết nối với gprs,mình đã cài IM+ v7.01 dùng thì rất ok,không bị mất kết nối gprs khi để lâu không dùng nữa,nhưng nay do dùng hết hạn (free 7 ngày) thì nó không cho dùng nữa,không biết giờ có phần mềm nào mà vẫn giữ được sóng GPRS mà dùng tốt tốt 1 tý không,đã cố gắng cài thử 1 số phần mềm,nhưng không hiểu sao khi không dùng thì nó cứ bị mất kết nối GPRS ( không hiểu vì sao) ai giải quyết được lỗi này thì giúp mình với nhé (mình cài jive talk bản beta không cần key và dùng được vĩnh viễn,lúc đầu dùng rất ok,nhưng không hiểu sao giờ nó cũng giỏ chứng bị ngắt kết nối GPRS sau khoảng 5 phút sử dụng)

ctheanh

mình đã cài rất nhiều phần mềm như slick ( ko dùng được) rồi đến Nimbuzz ( không dùng được do đang dùng thì nó tự động mất kết nối GPRS) mình cũng đã cài vitalk,ola,Jive talk nhưng không dùng được do đang dùng thì nó cứ bị mất kết nối với gprs,mình đã cài IM+ v7.01 dùng thì rất ok,không bị mất kết nối gprs khi để lâu không dùng nữa,nhưng nay do dùng hết hạn (free 7 ngày) thì nó không cho dùng nữa,không biết giờ có phần mềm nào mà vẫn giữ được sóng GPRS mà dùng tốt tốt 1 tý không,đã cố gắng cài thử 1 số phần mềm,nhưng không hiểu sao khi không dùng thì nó cứ bị mất kết nối GPRS ( không hiểu vì sao) ai giải quyết được lỗi này thì giúp mình với nhé (mình cài jive talk bản beta không cần key và dùng được vĩnh viễn,lúc đầu dùng rất ok,nhưng không hiểu sao giờ nó cũng giỏ chứng bị ngắt kết nối GPRS sau khoảng 5 phút sử dụng)

Mình nghĩ của bạn ngắt kết nối GPRS là do các chương trình kia ko có hoặc bạn không để chế độ tự động ngăn máy power off,hoặc là do bạn vô tình tắt máy bằng nút power.Các chưong trình khác thì mình không biết chứ IM và Slick,Beejive thì có chức năng này (Mấy cái chạy bằng Java hoặc Nimbuzz,Palringo...thì tốt nhất là ...tránh).
IM thì có 1 mục riêng rồi,bạn vào đó xem đi.Trong đó có cách KKK để 7.01 có thể dùng đươc rồi.Mình vẫn thích bản 5.67 hơn,nhẹ nhàng và ko có các yếu tố thừa.(nó cũng có cách KKK hoàn hảo rồi)

ThaiChienvn

PIGEON v1.2.5.2
Phần mềm Chat quen thuộc trên PPC, cập nhật phiên bản mới
Hỗ trợ các HĐH

ThaiChienvn

Nimbuzz v2.2
Phần mềm hỗ trợ Chat với nhiều tài khoản như Skype, MSN, ICQ, Google Talk, Yahoo, AIM, Jabber, phiên bản cập nhật

Hỗ trợ các HĐH

Downloads

anh2bg

các bác cho em hỏi, em cài rất nhiều phần mềm chát rồi (IM,sick,...) nhưng vẫn không login được, máy toàn báo lỗi.

ThaiChienvn

các bác cho em hỏi, em cài rất nhiều phần mềm chát rồi (IM,sick,...) nhưng vẫn không login được, máy toàn báo lỗi.
Cái máy đt của bạn ngon như kia mà không biêt.:| Thế đã đk GPRS và cấu hình cài đặt GPRS của máy có chưa.? Vì phải kết nối Internet thì mới Online được các PM chát chít.!

Status
Không mở trả lời sau này.