• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ CHAT TRÊN PPC

Bạn thấy phần mềm chat Yahoo nào hữu dụng?

• IM Plus

Votes: 1,023 73.5%
  • Agile Messenger

Votes: 281 20.2%
  • Verichat

Votes: 51 3.7%
  • Sqij - Messengers

Votes: 10 0.7%
  • imov Messenge

Votes: 10 0.7%
  • inlux Messenger

Votes: 16 1.2%

• Total voters
    1,391
Status
Không mở trả lời sau này.

babykid12i2

Thật sự mình lùng hết các pm để log vào yahoo. Được mỗi cái IM+ là được nhưng nó là thương mại nên mình chuyển qua vitalk. Vitalk thì đăng nhập lâu quá nên mình qua ola. Thật hoàn hảo khi mình cài ola, khởi động nhanh, đăng nhập nhanh. Lại có nhiều tiện ích nữa.
Tóm lại: sau khi cài nhiều thì mình đúc kết ra, phần mềm Việt là sướng nhất :D đó là OLA OLA OLA OLA LA

minhcanvao

Thật sự mình lùng hết các pm để log vào yahoo. Được mỗi cái IM+ là được nhưng nó là thương mại nên mình chuyển qua vitalk. Vitalk thì đăng nhập lâu quá nên mình qua ola. Thật hoàn hảo khi mình cài ola, khởi động nhanh, đăng nhập nhanh. Lại có nhiều tiện ích nữa.
Tóm lại: sau khi cài nhiều thì mình đúc kết ra, phần mềm Việt là sướng nhất :D đó là OLA OLA OLA OLA LA

tùy từng cảm nhận của mỗi người,và cũng tùy từng phần mềm thích hợp với máy hay không,mình cũng từng cài rất nhiều phần mềm,cũng cài vitalk,và cài ola,mình cài ola nhưng không bao giờ vào được yahoo,không hiểu vì sao luôn,giờ thì mình cài cái IM+ thì lại thấy dùng ngon nhất,thích nhất (thích nhất cái khoản mình không online nhưng nó vẫn hiện đèn sáng và hiện status cho mình,mình dùng nick khác thì thấy nó như vậy) tuy IM+ là phần mềm thương mại nhưng có có phần hướng dẫn sử dụng rồi mà,cứ sau 7 ngày thì bạn reset lại trial là ok,mình tính thế này nhé,1 tuần bạn ấn 1 lần reset trial,vậy 1 năm bạn ấn khoảng 50 lần reset như thế,ấn 50 lần trong 1 năm mà bạn có bản IM+ dùng quá hay và tiết kiệm được gần 40$ vậy thì quá hay rồi còn gì,1 lần ấn reset trial là tiết kiệm gần 1$ hehe...:D

nicklanick

Member
Giờ thuận tiên nhất cho việc Yahoo là bạn nên tìm 2 PM Vitalk và Ola. Đó là 2 PM chát Việt ít hao phí GPRS nhất, và dịch vụ cũng tuyệt vời với người Việt..!:D
Chúc vui...!

2 cái này đều phải vào qua nick của nó trước. đấy đã là 1 nhược điểm và chỉ vào đc thêm có mỗi cái yahoo thôi. ngoài ra cái vitalk thì bệnh tật đầy mình em vào nick em lúc nào cũng ít nhất cũng phải 15 mạng đang online . thế mà cái vitalk vào cứ lèo tèo vài mạng.
với cả 2 cái này cùng mắc 1 nhược điểm là kô phải lúc nào cũng vào đc yahoo.
im+ be jive vào lúc nào cũng đc.

ThaiChienvn

Talkonaut v5.56.76
Chát với nhiều tài khoản Google Talk, MSN, Yahoo, AIM và ICQ, hỗ trợ gọi điện VoIP và hệ thống quản lý danh bạ hoàn toàn mới. Hệ thống kết nối mở rộng Cable qua ActiveSync, GPRS, EDGE, 3G hay WIFI, Phiên bản cập nhật
Hỗ trợ WM2005-WM6.1

NBLam

Download Beta
BeejiveIM for Windows Mobile 6 Proffesional & Standard Edition is in permanent beta. We will not be releasing a production version of BeejiveIM for Windows Mobile 6 and offer the software "as is".
Works with AIM®/iChat®/MobileMe®, MSN®/Windows Live®, Yahoo!®, MySpace, GoogleTalk®, ICQ®, & Jabber.

download here

Mình hay dùng Beejive, cái này dùng ngon :)

ahojmimi

với mình thì nimbuzz là lựa chọn tối ưu. chưa một lần rớt mạng, chưa một lần phải thất vọng vì chờ đợi lâu...chất lượng cuộc gọi voip tuyệt vời khi có 3G đối với yahoo, và chỉ cần GPRS đối với skype. nói chung nimbuzz...hay!

hungphilong

LonelyCatGames Slick v0.55

Phần mềm chát của hãng Lonelycat hỗ trợ nhiều nhà cung cấp dịch vụ như Yahoo, MSN....., phiên bản 0.55
Hổ trợ các HĐH

Download

ThaiChienvn

Palringo v2.1.0
Hỗ trợ: PocketPC 2003(SE), WM5, WM6.5
PM: cho phép bạn gửi SMS cho di động và máy tính.

Palringo v2.1.0
-Bạn có thể trò chuyện với tất cả bạn bè của bạn, không có vấn đề gì họ sử dụng IM, tất cả từ một Instant Messenger phổ quát.​

Thay đổi đăng nhập:
-Nhập "Lưu mật khẩu" tùy chọn.
-Thay thế mặc định File Open / Save hộp thoại trên các thiết bị di động với một cải tiến cho phép các tập tin hệ thống truy cập.
-Các nhóm cuối cùng bạn được trò chuyện trong bây giờ là lưu.
-Cố định hôm nay / plugin nhà màn hình nhận ra đồng bộ trên một số nền tảng.
-Refactored tất cả các điều khiển để thực hiện cải tiến trong tương lai dễ dàng hơn.
-Tuỳ người bạn yêu cầu các tin nhắn.
-An ninh cải tiến.
- "qua Palringo" không còn gắn thẻ vào thông báo trạng thái cho người sử dụng bảo hiểm.
-Skype dịch vụ - trong thử nghiệm vẫn còn, xin vui lòng mong đợi thời gian chết.
-Đức & hỗ trợ ngôn ngữ tiếng Ả Rập.​

Thông tin thêm:
http://www.palringo.com/en/gb/

Chỉnh sửa cuối:

manfjshjng

với mình thì nimbuzz là lựa chọn tối ưu. chưa một lần rớt mạng, chưa một lần phải thất vọng vì chờ đợi lâu...chất lượng cuộc gọi voip tuyệt vời khi có 3G đối với yahoo, và chỉ cần GPRS đối với skype. nói chung nimbuzz...hay!

Bạn có nhầm lẫn với symbian ko? mình xài nimbuzz cho symbian đúng là ko thể chê được, từ giao diện cho đến call free, nhưng bản mình cài cho win mobile thì đâu có gọi được , nhìn được nick yahoo nhưng lại ko nhìn được nick nimbuzz khác. Bạn call free được bằng nimbuzz trên win mobile hả? (mình cài bản mới nhất)

hungm

tôi cài nimbuzz trên wm 2005 khi đăng nhập thì báo lỗi mật khẩu ko đúng mặc dù gõ ko sai.các bạn cho ý kiến.nếu ai có nimbuzz file.cab cho mình dùng với thanks

Istone

Bạn có nhầm lẫn với symbian ko? mình xài nimbuzz cho symbian đúng là ko thể chê được, từ giao diện cho đến call free, nhưng bản mình cài cho win mobile thì đâu có gọi được , nhìn được nick yahoo nhưng lại ko nhìn được nick nimbuzz khác. Bạn call free được bằng nimbuzz trên win mobile hả? (mình cài bản mới nhất)

đúng đấy, Nimbuzz trên WM chưa gọi voice được, chưa xài buzz được, không chat nhiều nick được. Tuy nhiên đăng nhập rất nhanh, các chức năng khác như hiện avatar, emoticons, add nick, send file &picture...rất tốt, đang chờ bản mới hoàn thiện mà lâu quá chưa thấy

yeudanyeunuoc

Thế nếu Ym gọi qua GPRS thì sao bác ơi, có ok ko ạ? chứ 3G đã có chỗ nào có đâu , ngay cả cái Ahoj, ahiếc của bác cũng chỉ có trung tâm mới có, bác bước ra khỏi P1,2,3 là hết Gê giếc ngay,

hungm

có phần mềm chát cho wm 2005 miễn phí ko các bạn ?cho tôi dùng với.cám ơn các bác!:-??

hungm

cam on bạn tôi tải Nimbuzz về cài khi đăng nhập toàn bị báo lỗi sig in yahoo failed!
vậy ko thể vào chát đc .mong được bạn Phong-quang trợ giúp- Tk

Status
Không mở trả lời sau này.