• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ CHAT TRÊN PPC

Bạn thấy phần mềm chat Yahoo nào hữu dụng?

• IM Plus

Votes: 1,023 73.5%
  • Agile Messenger

Votes: 281 20.2%
  • Verichat

Votes: 51 3.7%
  • Sqij - Messengers

Votes: 10 0.7%
  • imov Messenge

Votes: 10 0.7%
  • inlux Messenger

Votes: 16 1.2%

• Total voters
    1,391
Status
Không mở trả lời sau này.

vutuantu1990

các bác dùng slick cho lành
Slick còn chưa ra bản 1.xx , mới chỉ là bản 0.xx tức là đang bản thử thì lành ở chỗ nào ?????
Em post IM 4.58 bản "thoải mái" thì em có đề là nói chuyện thẳng qua YAHOO là vutuantu1990 ,chứ các bác đừng có Mail hay Tin nhắn trong diễn đàn làm gì , em check mệt lắm , khổ diễn đàn này ko cho post Crac.k , thế mới khổ:|
bản 4.58 này đúng là có vấn đề thật, em chẳng dùng được tẹo nào luôn, lại quay về với 4.55 :(
4.55 mà dùng được thì đúng là tôi đi đầu xuống đất=))

Last edited by a moderator:

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Theo tôi thấy tôi đúng bản 4.8 có vấn đề thật đã test trên mấy máy tôi đang dùng bản 4.57 vẫn ngon và dùng bình thường có lẽ chờ bản fix của họ thôi.

LeoDH

Slick còn chưa ra bản 1.xx , mới chỉ là bản 0.xx tức là đang bản thử thì lành ở chỗ nào ?????
Em post IM 4.58 bản "thoải mái" thì em có đề là nói chuyện thẳng qua YAHOO là vutuantu1990 ,chứ các bác đừng có Mail hay Tin nhắn trong diễn đàn làm gì , em check mệt lắm , khổ diễn đàn này ko cho post Crac.k , thế mới khổ:|

4.55 mà dùng được thì đúng là tôi đi đầu xuống đất=))

Slick tuy đang là bản thử nghiệm nhưng xài vẫn rất ổn bác ạh, chả thua kém IM+ ở tính năng gì (thậm chí còn hơn khi có tính năng gửi file), có là giao diện không bắt mắt cho lắm thôi :) Mà có là thử nghiệm thì nó mới cho free, chứ sau này ra bản chính thức thu phí anh em lại ... mất công c.r.a.ck : ))

Về IM+ 4.58, tầm hơn một tuần trước đúng là truy nhập có vấn đề thật, vào YM toàn báo lỗi, nhưng gần đây thấy ổn rồi mà, các bác thử lại xem nhé :D

connguab

K bít máy của các bạn bị vấn đề gì nhưng từ khi mình cài IM+ 4.58 mình chat ầm ầm, phà phà luôn đâu gặp lỗi gì nè !!!
Chắc mình may mắn quá, hihihih

yutada

:-?? Cho mình hỏi mình dùng O2 Neo cài Yahoo!Go 2 nhưng khi chạy có thấy phần chát nào trong đó đâu ??? ai dùng được hd giùm.

LeoDH

Yahoo! Go không hỗ trợ chức năng chat bạn nhé! :-??

Hì hì, vậy nhờ bác Mod bỏ giùm anh em cái lựa chọn Yahoo GO ở cái bảng xếp hạng ở trên đầu cái. Em nhớ không nhầm thì đây là lần đề nghị thứ 3 của em post ở đây rồi đấy :(

Còn để đấy thì còn có nhiều newbie nữa sẽ nhầm :(

oeoe

Con O2 IIi của mình bị đắp chiếu hơn tháng, mới xửa được tuần trước. Hí hửng connect GPRS chat yahoo bằng IM+ thì ko dùng được, lên PDA thì được biết là yahoo update nên phải tải bản mới. Mình cũng tải bản 4.58 về và đã dùng được lại. Nhưng ...ôi giời ơi. Lên trang web của Vina xem lịch sử thì thấy nó trừ tiền rùi :(. Trước chat tẹt ga ko thấy - gì cả. Ko biết là do bản update 4.58 hay là do VNP đã nâng cấp hệ thống của nó vậy ?

HaChau

Super V.I.P
Con O2 IIi của mình bị đắp chiếu hơn tháng, mới xửa được tuần trước. Hí hửng connect GPRS chat yahoo bằng IM+ thì ko dùng được, lên PDA thì được biết là yahoo update nên phải tải bản mới. Mình cũng tải bản 4.58 về và đã dùng được lại. Nhưng ...ôi giời ơi. Lên trang web của Vina xem lịch sử thì thấy nó trừ tiền rùi :(. Trước chat tẹt ga ko thấy - gì cả. Ko biết là do bản update 4.58 hay là do VNP đã nâng cấp hệ thống của nó vậy ?
Không lẽ trước đây mọi người chat IM+ không mất tiền (GPRS) hay sao :O

vnanhvn

Sao IM+ v5.1 lại không dùng cho PC hả bác. Trên trang web của IM vẫn thông báo là dùng được trên PPC mà. Bác kiểm tra lại đi nhé!

vnanhvn

Ngày xưa nó khác bây giờ nó khác bác ạ! Công nhận ngày xưa ( cách đây khoảng 3 tháng ) vinafone hầu hết không tính cước truy cập GPRS của các bạn sau 11h30pm đến 6h30pm. Ngoài thời gian đó cước GPRS cũng không được kiểm soát chặt trẽ ( kể cả vô web hay vào IM ). Nhưng hiện nay Vinafone bắt đầu kiểm soát cước GPRS chặt trẽ hơn, do vậy các bạn để ý chút nhé.

Riêng với IM+ thì mỗi lần truy cập hình như vina chỉ trừ của các bạn 200vnd đến 400vnd thôi. Không tin các bạn kiểm tra biết liền.
( Để kiểm tra chính xác nhớ là chỉ truy cập IM thôi chứ đừng có vô web cùng lúc nhé )!

oeoe

Không lẽ trước đây mọi người chat IM+ không mất tiền (GPRS) hay sao :O

Ngày xưa online + chat 24/24 ko bao h bị tính tiền, mỗi lần chat mình đều lưu lịch sử chat, hôm nọ xóa nó đi thấy hơn 10Mb. Hoàn toàn ko tính phí 1 tý nào. Nhưng chỉ trừ IM+ thôi, nếu dùng để vào đọc tin của wap.vnn.vn hay gmail.com thì vẫn bị trừ tiền bình thường. Ôi cái ngày xưa đấy nay còn đâu. H thì mỗi lần connect GPRS thì nó trừ 100 đồng, nếu connect mà có tin offline là mất 200 đồng.

vnanhvn

Ngày xưa online + chat 24/24 ko bao h bị tính tiền, mỗi lần chat mình đều lưu lịch sử chat, hôm nọ xóa nó đi thấy hơn 10Mb. Hoàn toàn ko tính phí 1 tý nào. Nhưng chỉ trừ IM+ thôi, nếu dùng để vào đọc tin của wap.vnn.vn hay gmail.com thì vẫn bị trừ tiền bình thường. Ôi cái ngày xưa đấy nay còn đâu. H thì mỗi lần connect GPRS thì nó trừ 100 đồng, nếu connect mà có tin offline là mất 200 đồng.

Vậy vẫn còn tốt hơn là nhắn tin sms rồi ^^! Giờ cái gì mà trả phải mất xiền hả bạn!:p

ChuHuyHoan

Well-Known Member

Chưa bao giờ nghe thấy chuyện không tính truyện không tính tiền nếu chat qua IM chỉ là vấn đề thời gian nó lâu hay chậm mà thôi ngày xưa thường tính chậm sau mấy ngày đó bạn!!!

LeoDH

Sao IM+ v5.1 lại không dùng cho PC hả bác. Trên trang web của IM vẫn thông báo là dùng được trên PPC mà. Bác kiểm tra lại đi nhé!

Cái đoạn bôi đậm ở trên chắc là bác đánh nhầm àh, sao lại xài cho PC :D Giờ vào trang chủ của IM+ lại thấy trở về bản 4.58 rồi, bản 5.1 bị bỏ rồi hay sao ý bác àh :D Chắc bị lỗi gì đó, nhưng em test thử vẫn chạy ngon mà :-?

oeoe

Chưa bao giờ nghe thấy chuyện không tính truyện không tính tiền nếu chat qua IM chỉ là vấn đề thời gian nó lâu hay chậm mà thôi ngày xưa thường tính chậm sau mấy ngày đó bạn!!!
vậy bác ko biết rùi,lúc đầu cũng mình cũng thấy nghi ngờ nên cung đã test chán, chỉ trừ khi nào dùng GPRS để duyệt wap thì bị trừ thôi, còn nếu dùng IM+ thì ko bị trừ gì cả. Mình setup GPRS cho O2IIi của mình thậm chí ko cần thêm cái proxy 10.1.10.46:8000 nữa vãn chat vù vù. Mình cũng có nói cho thằng bạn mình nó cũng dùng VNP và O2IIi và nó cũng chả mất $.Tưởng mọi người cũng biết nên mới post bài hỏi có bị tính phí ko.Mình ko biết là do yahoo update nên IM+ nó update theo mà bị trừ tiền hay là do VNP đã update hện thống của nó.

habubi

vậy bác ko biết rùi,lúc đầu cũng mình cũng thấy nghi ngờ nên cung đã test chán, chỉ trừ khi nào dùng GPRS để duyệt wap thì bị trừ thôi, còn nếu dùng IM+ thì ko bị trừ gì cả. Mình setup GPRS cho O2IIi của mình thậm chí ko cần thêm cái proxy 10.1.10.46:8000 nữa vãn chat vù vù. Mình cũng có nói cho thằng bạn mình nó cũng dùng VNP và O2IIi và nó cũng chả mất $.Tưởng mọi người cũng biết nên mới post bài hỏi có bị tính phí ko.Mình ko biết là do yahoo update nên IM+ nó update theo mà bị trừ tiền hay là do VNP đã update hện thống của nó.

Quá lạ luôn. Mình ít khi để ý xem có bị trừ tiền hay ko. Nhưng mình ko tin là dùng GPRS mà ko bị trừ tiền. :O :-? :-/ :-??

ChuHuyHoan

Well-Known Member

Thì mình vẫn đang dùng chat trên IM là chủ yếu nè vẫn tính tiền mà lạ quá mà bạn dùng mạng gì vậy mình đang dùng viettel.... :(:(:(

HaChau

Super V.I.P
Thì mình vẫn đang dùng chat trên IM là chủ yếu nè vẫn tính tiền mà lạ quá mà bạn dùng mạng gì vậy mình đang dùng viettel.... :(:(:(
Nghe không tính tiền riêng đối với IM+ thì hơi bị vô lý bởi tổng đài không (cần) biết người dùng truy cập như thế nào, để chat hay vào mạng mà nó cứ tính lưu lượng mà quy ra tiền thôi.

Status
Không mở trả lời sau này.