• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ LƯỚT NET CHO PPC

Utxd

Chủ đề giới thiệu, thảo luận về các phần mềm hỗ trợ lướt NET cho PPC bằng WiFi, GPRS, Activesync, ... .

Yêu cầu:

- Chỉ bao gồm các bài giới thiệu và kinh nghiệm sử dụng các phần mềm hõ trợ lướt NET trên PPC.
- Các bài liên quan đề nghị qua Box Thảo luận sử dụng, các bạn không nên đưa vào đây.
- Các soft giới thiệu phải có hình ảnh minh họa, có link tải.

Các bài không liên quan đương nhiên sẽ bị xóa bỏ hoặc di chuyển.

Mong sự ủng hộ xây dựng đóng góp Topic ngày càng phong phú.

Last edited by a moderator:

tanlinhub

Super V.I.P
Wi-Fi.Companion.v2.9.3

Wi-Fi.Companion.v2.9.3

Phần mềm hỗ trợ kết nối Wifi khá chuyên nghiệp, giúp bạn đến với thế giới internet nhanh hơn qua wifi.

Phần mềm tại đây

tanlinhub

Super V.I.P
NetBox WiFi Scanner v2.0

NetBox WiFi Scanner v2.0

Thêm một phần mềm hỗ trợ "quét" WiFi và các chức năng hỗ trợ WiFi để bạn lựa chọn.

Phần mềm tại đây

tanlinhub

Super V.I.P
Pocket WinC v2.0

Pocket WinC v2.0

Phần mềm dùng cho tất cả các loại PPC hỗ trợ Wifi, giúp bạn dò tìm, rà soát, phân tích và lựa chọn mạng wifi tốt nhất cho mình.

Phần mềm tại đây.

Utxd

OPERA 8.6

Trình duyệt Web của hãng rất nổi tiếng trên PC, hỗ trợ duyệt Web theo TAB.

File down về là bản Full, sau khi cài đặt, chạy lần lần đầu nó báo chưa đăng ký, cứ bỏ qua, lần sau sẽ không còn báo nữa, file opera.ini đã chỉnh sửa để cache lưu trên thẻ nhớ.

Phần mềm tại đây.

Nếu down ở 4shared khó thì down ở freewebtown nhé

Chỉnh sửa cuối:

AnhTu

Super V.I.P
Minimo 0.016

Phần mềm duyệt web cho PPC được phát triển dựa theo kỹ thuật của Mozilla về phần mềm duyệt web, có thể nói phần mềm này rất thân thiện đối với những ai sử dụng Mozilla Firefox, có thể mở trang dạng Tab và hỗ trợ các dạng đuôi file khác nhau.

Phần mềm tương thích với Wm2003/SE và WM5

Software có thể

Chỉnh sửa cuối:

cunconlonton

MultiInternet Explorer

Phần mềm này cho phép sư dụng nhiều cửa sổ ,nói chung dùng như IE trên PC. phần mềm và chìa khoá đính kèm dưới đây.

halinh40

OPERA 8.6

Trình duyệt Web của hãng rất nổi tiếng trên PC, hỗ trợ duyệt Web theo TAB

Bác kiểm tra lại dùm em cái này, hình như file cab không chạy trên WM2003 hay sao bác ạ.

mabubeo

Duyệt web trên PPC

Các bác cho em hỏi, em đang dùng O2IIs, dùng trình duyệt của máy để lướt web rất ngon, nhưng có một số trang lại bị mất các thuộc tính, ví dụ em vào trang http://home.vnn.vn để check mail thì chổ để mình đánh username và password bị mất, chỉ còn thấy một ô nhỏ ở chỗ đó, hoặc em vào mail.yahoo.com cũng báo lỗi không cho vào, vào www.yahoo.com thì bình thường. Em đang dùng ROM version 1.40.00 WWE, radio version 1.12.00. Bác nào có cao kiến chỉ em với, đi xa mà không check mail được, khổ quá

tanlinhub

Super V.I.P
Bác kiểm tra lại dùm em cái này, hình như file cab không chạy trên WM2003 hay sao bác ạ.

Bạn có thể theo link sau để tải Opera nhé, sau đó dùng patch dưới đây để sử dụng (cài đặt opera xong, coppy file opera.dll ra PC, dùng patch và dẫn tới file này. Sau đó coppy file này trở lại vào PPC là OK)
http://www.opera.com/docs/changelogs/pocketpc/860/

YingYu

OPERA 8.6

Trình duyệt Web của hãng rất nổi tiếng trên PC, hỗ trợ duyệt Web theo TAB.

File down về là bản Full, sau khi cài đặt, chạy lần lần đầu nó báo chưa đăng ký, cứ bỏ qua, lần sau sẽ không còn báo nữa, file opera.ini đã chỉnh sửa để cache lưu trên thẻ nhớ.

Phần mềm tại đây.

anh út xem lại link của cái này, em down nữa chừng bị out hoài, ở nhà cũng vậy mà ra dịch vụ cũng vậy. cám ơn anh nhiều !!!

Utxd

anh út xem lại link của cái này, em down nữa chừng bị out hoài, ở nhà cũng vậy mà ra dịch vụ cũng vậy. cám ơn anh nhiều !!!

Anh đã up lên freewebtown rồi, Vũ quay lại trang trước down thử xem, mấy hôm nay 4shared khó down thật :D

hcqp

Tớ đã tải thử....Thành Công!
Có thể do chất lượng Net ở vùng của bạn không tốt lắm hoặc bạn không dùng phần mềm hỗ trợ Download. Tớ dùng Internet Download Manager 5.03. Tải hơi lâu một tý (Khoảng 10 phút) nhưng vẫn tải được.
Bạn kiểm tra lại nhé!

magiamsat

Wi-Fi.Companion.v2.9.3

cho minh hỏi----cái trình này nó có làm tăng tốc độ truy cập net không?nhanh hơn nhiều không bạn?

rosebell

wifi này là phần mềm về wireless thì dính gì tới tốc độ web đâu bạn

andy

Wi-Fi.Companion.v2.9.3

cho minh hỏi----cái trình này nó có làm tăng tốc độ truy cập net không?nhanh hơn nhiều không bạn?
mình đã cài thử hết mấy cái CT ở trên rồi nhưng mà thấy nó vẫn chậm hơn IE của máy. ko hiểu các bạn như thế nào.