• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ LƯỚT NET CHO PPC

hongduc13

mình đã cài thử hết mấy cái CT ở trên rồi nhưng mà thấy nó vẫn chậm hơn IE của máy. ko hiểu các bạn như thế nào.

Những lúc không thể sử dụng máy tính mới sử dụng đến mobile để duyệt web. Chứ mình nói thật duyệt web bằng mobile vừa chậm, hình lại nhỏ, rất khó đọc. Trên mobile theo mình nghĩ làm đến thế cũng là đã hay lắm rồi.
VD: Mình dùng Atom ngồi ở cafe Sành Điệu góc Tú Xương và CMT8, vào trang www.pdaviet.net, mất hết 3 phút cơ đấy.
Cho nên theo mình nghĩ có lẽ duyệt web trên mobile chỉ là một giải pháp cấp thời thôi. Nên bạn có cảm giác chậm cũng là điều tất yếu thôi.

hcqp

đã dl Opera 8.6, nhưng kô co pas cho file rar . Các bác nên bổ sung thêm

Bạn xem lại quy định chung của diễn đàn nhé! Tất cả các File rar có tạo Pass, nếu không có ghi chú gì thêm thì mặc định Pass là pdaviet.net, hoặc mobifuns.net (do một số phần mềm lấy từ trang web cũ Mobifuns.net qua)

josephquang

Thank you. đã thử cả 2 pass nhưng kô nhận được Đây là file được dl từ freewebtown

Chỉnh sửa cuối:

DOP

Chẳng hiểu sao khi xài Opera lại không vào 1 trang web nào được.Chán ghê,phải xài IE :(

Những lúc không thể sử dụng máy tính mới sử dụng đến mobile để duyệt web. Chứ mình nói thật duyệt web bằng mobile vừa chậm, hình lại nhỏ, rất khó đọc. Trên mobile theo mình nghĩ làm đến thế cũng là đã hay lắm rồi.
VD: Mình dùng Atom ngồi ở cafe Sành Điệu góc Tú Xương và CMT8, vào trang www.pdaviet.net, mất hết 3 phút cơ đấy.
Cho nên theo mình nghĩ có lẽ duyệt web trên mobile chỉ là một giải pháp cấp thời thôi. Nên bạn có cảm giác chậm cũng là điều tất yếu thôi.
cái đó còn tùy bác ơi, như e đang ngồi ở quán Kì Ngộ bên An Dương Vương nè, dùng con O2 IIS với cái Opera vô pdaviet ào ào luôn đó! theo e thì xài opera là ngon nhất, còn nếu dùng IE thì nên cài thêm cái PIE Plus nữa là ngon lành, còn nhanh hay chậm thì fải xét tới đường truyền và tốc độ của máy nữa!

giacomini

Mình Thấy chỉ có NETFONT là sử dụng ok nhất thôi, nhưng không biết Bác nào có bản mới chưa nhỉ? có thì post cho anh em đi nhe?

rosebell

bác nào có patch của Wifi companion bản mới nhất kô.chủ đề wifi đâu kô thấy ta

huyp

cái bản wifi companion ấy ***** ko sử dụng đc bác ah :(
hình như phải cài trc 1 bản cũ hơn rùi đè lên, nhưng em ko tìm đc link :(

pajeroxx

Wi-Fi.Companion.v2.9.3 ... không biết bản này thế nào ? Nhưng bản trước em có thử dùng, không hỗ trợ WM5 trên X51V... Khó khăn lắm mới chạy được, chạy một lúc, scan một lúc thì teo luôn máy. Lại vào safe mode để xóa đi :(

khoi

Opera Mini 3.0 Released for Phones

chương trình hổ trợ lướt web cho các loại máy
Thông tin và dowload ở đây

tomy

Em thấy các soft hỗ trợ cũng không hiệu quả lắm vì tốc độ phụ thuộc chủ yếu vào đường truyền hơn nữa đúng là lướt Web bằng PPC khó xem lắm vì có trang Web nào thiết kế riêng để lướt bằng PPC đâu. Tốt nhất là sắm thêm con Laptop các bác ạ.

Utxd

Em thấy các soft hỗ trợ cũng không hiệu quả lắm vì tốc độ phụ thuộc chủ yếu vào đường truyền hơn nữa đúng là lướt Web bằng PPC khó xem lắm vì có trang Web nào thiết kế riêng để lướt bằng PPC đâu. Tốt nhất là sắm thêm con Laptop các bác ạ.

Có Laptop thì còn nói gì nữa tomy :))

Không phải ai cũng thích xài hoặc có điều kiện xài Laptop đâu hoặc giả có chuyện đột xuất không mang theo Laptop thì buộc cũng phải xài PPC.

Về đường truyền, nếu chậm thì Laptop cũng chịu thua thôi mà :D

DOP

Đúng là wifi thì phải xét đến đường truyền đầu tiên.Hôm nọ di ún cafe trên phạm ngọc thạch chọt khí thế luôn.Nhanh quá trời.Trong khi đó, 1 quán gần đó ngồi chọt xong uống ly trà rung đùi hoài :D

h2_viethoang

Wi-Fi.Companion.v2.9.3

Phần mềm hỗ trợ kết nối Wifi khá chuyên nghiệp, giúp bạn đến với thế giới internet nhanh hơn qua wifi.

Phần mềm tại đây

Cái k*e*y bác cho kèm không đăng ký được. Bác kiểm tra lại xem sao nhé.

lekienuac

Các Bác có vừng của ban Opera 8.6 o?, Em thấy bản này cool quá nhưng chưa có vừng để ăn, chán quá