• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ LƯỚT NET CHO PPC

Tango

Máy tớ là máy mới Atom life, nên cũng khó có khả năng card kém được, ROM tớ dùng bản WWE_RC2170507B2, ngoài wifi thì không có vấn đề gì cả. Tớ nghĩ là do nguyên nhân khác. Hỏi thằng cùng cơ quan, thì nó bảo máy nó trước đây cũng bắt kém thế, sau ra hàng nó cài thêm phần mềm gì đấy hỗ trợ wifi, mất ... 200k nên mới được như bây h. Không hiểu là phần mềm gì? Bác nào có biết cài đặt ban đầu với những Wifi, Wifi Utility và Connection ở phần Connections như thế nào để khi dò sóng wifi thì tốt không à. Tớ thấy mọi người bảo Atom life thì nó dò sóng tự động nhưng không hiểu trước đấy thì phải cài đặt mấy cái kia thế nào cho chuẩn?

Kobold1609

Máy tớ là máy mới Atom life, nên cũng khó có khả năng card kém được, ROM tớ dùng bản WWE_RC2170507B2, ngoài wifi thì không có vấn đề gì cả. Tớ nghĩ là do nguyên nhân khác. Hỏi thằng cùng cơ quan, thì nó bảo máy nó trước đây cũng bắt kém thế, sau ra hàng nó cài thêm phần mềm gì đấy hỗ trợ wifi, mất ... 200k nên mới được như bây h. Không hiểu là phần mềm gì? Bác nào có biết cài đặt ban đầu với những Wifi, Wifi Utility và Connection ở phần Connections như thế nào để khi dò sóng wifi thì tốt không à. Tớ thấy mọi người bảo Atom life thì nó dò sóng tự động nhưng không hiểu trước đấy thì phải cài đặt mấy cái kia thế nào cho chuẩn?

Hầu hết không cần cài đặt thêm phần mềm gì để hỗ trợ tìm và kết nối Wifi cả,trên máy mà có Wifi thì bạn chỉ việc bật lên cho máy auto tìm kiếm và tự động config IP là ổn cả.Bạn thử UP bản ROM khác xem sao nhé.
Chúc vui !

ChuHuyHoan

Well-Known Member

Chưa hề nghe tới phần mềm gì làm tăng hoặc giúp làm sóng wifi khoẻ hơn (wifi kém là thuộc về phần cứng) nếu cơ quan bạn có người dùng tại sao không hỏi và xem PM đó là gì để up lên để anh em trong diễn đàn có thể biết và sử dụng. Thân!!!

Tmap

Super V.I.P
GoogHelper v1.12.106

GoogHelper v1.12.106​

GoogHelper là một công cụ hỗ trợ tìm kiếm trên Web, đây là phiên bản tiếp theo hỗ trợ tốt cho WM5 và WM6.
Tham khảo thêm tại trang chủ:
Mã:
http://www.iambic.com/googhelper/wmppc

Phần mềm đã CR chỉ cần cài đặt và sử dụng.

Chỉnh sửa cuối:

Tmap

Super V.I.P
SkweezeIt!

SkweezeIt!

SkweezeIt! là một ứng dụng miễn phí, đây là một Plugin cho trình duyệt IE của PPC.

Ứng dụng hỗ trợ đọc các thư Email, tin RSS. Khi bạn đọc các tin này thông thường trình duyệt sẽ tải "full-size" của trang web về máy dẫn đến dung lượng lớn và và làm chậm quá trình, SkweezeIt! sẽ giúp Resize lại kích thước của trang web cho vừa với kích thước màn hình của PPC thông qua URL Skweezer.net và tất nhiên dung lượng sẽ giảm xuống.
Hỗ trợ các HDH từ WM3 đến WM6

Cài đặt: Giải nén tập tin và chép file skweezeit.exe vào \windows
*Khi bạn đọc thư Email và tin RSS ứng dụng sẽ yêu cầu bạn cho phép chạy hay không bằng việc nhấn Yes hoặc No.
*Để ứng dụng liên kết được với trình duyệt bạn cần phải diều chỉnh các khóa sau:
- HKEY_CLASSES_ROOT\http\Shell\Open\Command ( Value = %1 )
- HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\Shell\Rai\MSPIE (Chuyển Key "1" từ :MSPIE thành skweezeit.exe)
- HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\Shell\Rai\DEFBROWSER

Tham khảo thêm tại đây:
Mã:
http://www.omnisoft.com/forums/forum_posts.asp?TID=669&PN=1

kiembacphi

xin làm ơn giúp mình up lại bản Opera đi
ở trang đầu 1 cái thì die rùi còn 1 cái đòi password (thử pdaviet.net or mobifuns.com đều ko đuoc)

ở trang đầu 1 cái thì die rùi còn 1 cái đòi password (thử pdaviet.net or mobifuns.com đều ko đuoc)
Nếu bạn cần bản beta mới nhất thì lên thẳng trang chủ của nó ấy!

humiho

link down trên trang chủ nè bạn, chọn HĐH phù hợp rồi down về (chọn file cab down cho nhẹ). Phiên bản hiện tại là 8.65 beta, hết hạn ngày...1/10/2007:D:D
link: http://www.opera.com/products/mobile/products/

Chỉnh sửa cuối:

ducboss

HELP ME! :(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((
Tôi phải đi công tác xa nên chỉ có kết nối GPRS thôi......!
Mà chỉ có ATOM làm bạn thôi, mình dân công trường mù tịt thông tin, lâu về nhà đc online là sung sướng lắm.
Có soft nào đẩy nhanh đc tốc độ truy cập không! <viêttel>
THANKS PEOPLE VEYRY MUCHsssssssssssssssszzzzzzzzzz....!

HELP ME! :(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((
Tôi phải đi công tác xa nên chỉ có kết nối GPRS thôi......!
Mà chỉ có ATOM làm bạn thôi, mình dân công trường mù tịt thông tin, lâu về nhà đc online là sung sướng lắm.
Có soft nào đẩy nhanh đc tốc độ truy cập không! <viêttel>
THANKS PEOPLE VEYRY MUCHsssssssssssssssszzzzzzzzzz....!

Ko có phần mềm nào như vậy đâu bạn, chỉ có cách tắt chế độ show image thôi!

NhatNguyen

Đăng ký cái PIEPlus 2.2 thế nào vậy bạn? cái của mình còn có 3 ngày nữa là hết hạn rồi.

Àh, bạn giải nén gói Rar mình gửi dưới đây, rồi chép đè vào file gốc trong thư mục cài đặt của PIEPlus rồi đăng ký với 8 số bất kì nhé :p

Đăng ký cái PIEPlus 2.2 thế nào vậy bạn? cái của mình còn có 3 ngày nữa là hết hạn rồi.

Àh, bạn giải nén gói Rar mình gửi dưới đây, rồi chép đè vào file gốc trong thư mục cài đặt của PIEPlus rồi đăng ký với 8 số bất kì nhé :p

Ko cần phải đè vào nữa đâu, phần mềm đó đã được bẻ sẵn rồi, chỉ cần nhập 8 chữ số bất kì là được!

caotung1988

cho em hỏi sao cái IE cua em. Sau khi ấn nút back một cái thì nó thoát ra khỏi IE luôn. AI biết sao để sửa ko vậy