• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC SOFT HỖ TRỢ CHỨC NĂNG GPRS

MrSea

Hôm nay tôi kết nối GPRS thì máy đòi hỏi User, Pass và Domain, hiện tôi đang dùng máy Orbit, phần setup thông số GPRS là máy tự động cài và tôi dùng mạng Vinaphone. Mong có bác nào biết thì chỉ giáo tôi về hiện tượng trên với?

AnhPheCT

Start > Settings> Data Connections> nếu thấy có sẵn các cài đặt(của các provider nước ngoài T-mobile,O2...) thì phải xoá hết trước khi cài thông số GPRS vietnam bằng cách vào Edit connection> vào từng mục(4 mục) Delete.. sau đó:
+ Proxy Connection > Menu > add proxy>
Description = MobiFone(tuỳ chọn)
Connect from = The Internet
Connect to = WAP Network
Proxy = 203.162.21.107:9201
Type = Http
Username pass = mms > quay trở lại (Back)
+ GPRS connections:
Menu > Add GPRS:
Description = Mobi-web (tuỳ chọn)
Connect to = WAP network
Các mục còn lại bỏ qua, quay về HOME > vào trình duyệt web Internet explorer:
=> menu > Options > Connections >
+ uncheck "Automatic detect settings"
+ select Network = WAP network
Vào Address: bar gõ địa chỉ trang web (không phải WAP) cần vào để duyệt,
VD:http://google.com hoặc http://yahoo.com

Hoặc:

Menu rồi chọn Setting --> Connections --> Connections
Đối với thuê bao sử dụng mạng di động MobiPhone:
Chọn tiếp My ISP: Add a new modem connetions --> Enter a name for the connection: "mobifone" --> Select a modem chọn: Cellular line(Gprs) --> Next --> đánh m-wap --> next --> User name: mms; Password: mms. Cuối cùng nhấn Finish để kết thúc.
Đối với thuê bao sử dụng di động VinaPhone:
Chọn tiếp My Word network: Add a new modem connetions --> Enter a name for the connection: "vinaphone" --> Select a modem chọn: Cellular line(Gprs) --> đánh m3-world next --> User name: mms; Password: mms. Nhấn Finish.
Sau đó chọn Edit my proxy sever --> kích chọn cả 2 proxy server: 10.1.10.46 Advanced --> Http: Port: 8000 Socks Port: 8000 ok
Đối với thuê bao Viettel:
Đầu tiên bạn vào mục SettingConnectionsConnections. Chọn tiếp My Work Network, rồi chọn Add a new modem connection. Ở mục Enter a name for the connection bạn ghi lại một tên dễ nhớ, (thường lấy tên nhà cung cấp mạng viettel). Tiếp theo ở Select a modem: Chọn Cellular Line (GPRS). Phần Acess Point name, bạn điền v- wap hoặc v-internet. Mục Username và Password để trống rồi nhấn Finish.
Tiếp theo bạn trở lại màn hình Connections, vào Set up my proxy server chọn Check This network connects to the Internet và This network users a proxy sever to connect to the Internet.
Tại Proxy sever, điền thông số 192.168.233.10 chọn Advanced, tiếp theo chọn Port 8080 rồi nhấn Ok là hoàn tất.
Lưu ý:
Để sử được dịch vụ GPRS các bạn phải đăng ký dịch vụ GPRS từ các nhà cung cấp dịch vụ trước khi cài đăt. bạn phải vào trang vinaphone.com.vn đăng ký xong chít vào chổ GPRS xong rest máy lại OK!!!
Bài có tính tham khảo!!!!

fantasyops

Cám ơn bạn đã trả lời. Mình cũng hiểu là phụ thuộc vào đừong truyền nhưng mình muốn tìm 1 soft tương tu nhu IDM trên PC ấy.Có soft như thế thì hay quá.
Hôm qua mình thử nghiêm (tất nhiên là kiên trì chờ đợi) chú atom life của mình down file spb mobishell 2.1.1 dung lượng trên 4mb lận. mất hơn 20p ----->>>> vì thế mới nghĩ đến một soft tương tự IDM nhung dùng trên ppc.

bạn cần pm như IDM hã ?, vậy xài pm UCweb đi, cũng có hổ trợ download giống IDM, cũng chia file ra làm 5 phần để load, nhưng load 1 file ko chia thì max speed là 15k/s, mà lúc chia ra 5 file để load là ....=)) cũng là 15k/s thôi :))

forza8888

Các Bro chỉ dùm: e dùng Blackstone, hack sim Viettel Ciao, mỗi tháng mất 10.000d, donwload, zô mạng bét nhè...e cũng up rom liên tục cả bản 6.1, 6.5 nhưng mỗi tội khi sử dụng GPRS, vào Opera thì dùng connect auto, nhưng để chát IM hay Vihuni, vtalk, youtube lại phải đổi GPRS ( cài đặt bằng tay), tức là e phải dùng song song 2 cách cài đặt GPRS( v-wap và V-internet)...thật là bất tiện.
Có soft nào hỗ trợ GPRS cho tất cả các ứng dụng kô các bác.
Thanks các bro trước nhé!

akinhoang

Viettel Ciao

Các Bro chỉ dùm: e dùng Blackstone, hack sim Viettel Ciao, mỗi tháng mất 10.000d, donwload, zô mạng bét nhè...e cũng up rom liên tục cả bản 6.1, 6.5 nhưng mỗi tội khi sử dụng GPRS, vào Opera thì dùng connect auto, nhưng để chát IM hay Vihuni, vtalk, youtube lại phải đổi GPRS ( cài đặt bằng tay), tức là e phải dùng song song 2 cách cài đặt GPRS( v-wap và V-internet)...thật là bất tiện.
Có soft nào hỗ trợ GPRS cho tất cả các ứng dụng kô các bác.
Thanks các bro trước nhé!

Chào người anh em,

Mới nghe thấy lần đầu tiên (hack sim Viettel Ciao, mỗi tháng mất 10.000d, donwload, zô mạng bét nhè.)người anh em có thể hướng dẫn rõ hơn chút được không?

Cảm ơn nhiều

bandicuoctinh

Cám ơn bạn đã trả lời. Mình cũng hiểu là phụ thuộc vào đừong truyền nhưng mình muốn tìm 1 soft tương tu nhu IDM trên PC ấy.Có soft như thế thì hay quá.
Hôm qua mình thử nghiêm (tất nhiên là kiên trì chờ đợi) chú atom life của mình down file spb mobishell 2.1.1 dung lượng trên 4mb lận. mất hơn 20p ----->>>> vì thế mới nghĩ đến một soft tương tự IDM nhung dùng trên ppc.

ucweb thì ko down đc trên mấy trang như mediafire hay rapid...đâu nhưng tui khóai down bằng ucweb nhất!còn về soft giống IDM thì có mà trong topic các chương trình hỗ trợ download trên ppc đó cái soft wmDA ấy cũng gần giống IDM download cũng tốt lắm!
cho tui hỏi là trong này có soft nào giữ đc liên kết gprs mãi k?chứ cứ 1 lúc k sài là nó tự ngắt kết nối rồi lúc sài lại nó lại phải dò sóng để liên kết lại đang chat mà như vầy thì thiệt bực mình lắm mong các bác chỉ giáo!

redlion

Cần giúp đở

Mình đang rất cần phần mềm "la bàn" cho HTC nhưng tìm mãi chưa được, Nhờ các bạn chỉ dũm link. Cảm ơn nhiều