• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC TIỆN ÍCH TIẾNG TRUNG TRÊN PPC

LYLAC

bác nào có kk cùa linvosoft talking picture dictionary viet-chi 2007 cho em xin với cái này hay lắm mà tìm mải không co kk

redfox218

Mọi người có thể giúp em tìm cái CE-Star bản Full cho máy XDAII dùng HĐH WM CE đc ko ạh?
Em xin cám ơn nhiều!

ThaiKien

Super V.I.P
Mọi người có thể giúp em tìm cái CE-Star bản Full cho máy XDAII dùng HĐH WM CE đc ko ạh?
Em xin cám ơn nhiều!

Bạn phấn đấu vào DS để tải bản Ce- Star bạn cần nhé.

bác nào có kk cùa linvosoft talking picture dictionary viet-chi 2007 cho em xin với cái này hay lắm mà tìm mải không co kk

Bạn sang chuyên đề về từ điển Lingvo yêu cầu nhé.

redfox218

Em muốn hỏi thêm nữa là, hiện giờ đã có tiện ích mới nào về cantonese chưa ạh?Đến giờ em mới chỉ tháy trên kia có bộ Phrasebook Cantonese của H&H thôi.
Nếu có thì các bác có thể giới thiệu và chia sẻ cho em với ạh.
Em cám ơn trước!

devil13

cho hỏi, mình xài O2mini, khi cài bất cứ chương trình gõ tiếng hoa nào cũng không hiển thị gì hết, chỉ hiện ra những ô vuông, đó là lí do gì. Xin cám ơn

cho hỏi, mình xài O2mini, khi cài bất cứ chương trình gõ tiếng hoa nào cũng không hiển thị gì hết, chỉ hiện ra những ô vuông, đó là lí do gì. Xin cám ơn
Do bạn chưa cài font chữ tiếng Trung thì nó ko hiển thị được!

devil13

vậy lấy font ở đâu hả bạn

bạn ơi có thể cho mình xin link các font tiếng hoa không? xin cảm ơn trước

Last edited by a moderator:

ThaiKien

Super V.I.P
mình down bản này về nhưng kô biết sử dụng file nén C*R*A*C*K kèm theo, dù đã đọc kỹ file Hướng dẫn. Ai giúp mình với

Bạn chép file CR vào PPC sau đó chỉ cần chạy là được, file CR này có ưu điểm không cần phụ thuộc vào owner.

cubo

Banned
Có links khác không bạn ơi, link depositfiles khó download quá.
Link vẫn tốt mà, chịu khó tí nhé, các mod đã bỏ công ra up lên cho bạn thì bạn cũng phải bỏ chút thời gian ra down về dùng chứ!

dajiang

bạn nào có từ điển tiếngTrung kèm theo phát âm không vậy,tìm giúp mình với,cám ơn nhiều

vuhong

bạn nào có từ điển tiếngTrung kèm theo phát âm không vậy,tìm giúp mình với,cám ơn nhiều

Bác phải nói rõ hơn là loại từ điển nào thì mọi người mới thể theo nguyện vọng của bác đc chứ :-?

dajiang

tớ cũng vừa tìm được rồi cám ơn vuhong nhé,có bạn nào có sách học tiếng Trung thì post lên cho mọi ngươi dùng với,tớ đang học thêm tiếng Trung mà lên mạng tìm mãi không thấy quyển sách dạy tiêng Trung nào cả,cám ơn nhiều

Nguyenson318

Cần Font tiếng Trung

M ình cũng chưa thử cách thức như bạn nói, mình cũng chỉ cả CE-Star là cũng thấy ổn lắm rồi, nếu bạn muốn tra chữ thì có thể cài thêm Chines keyboard của Linhgvosoft. Còn đây là font tiếng Trung mình upload lại cho bạn nhé.

http://www.4shared .com/file/10070232 /e9d7b87a/ChineseFont _NEW.html

Link này toi rồi mấy bác ơi. Cho cái link khác đi, tui đang rất cần bộ font tiếng Trung. Thanks

MrTrung

Link này toi rồi mấy bác ơi. Cho cái link khác đi, tui đang rất cần bộ font tiếng Trung. Thanks

Nếu bạn ko thích bộ gõ CE Star thì bạn có thể dùng Monters Chinese bộ gõ này có nhiều cái tiện ích hay hơn là CE Star.

MiNhon

Đối với những ai dùng dòng C858 hay Hermer thì nên dùng A4 và meihua để dùng cho cả bàn fim cứng luôn nhé :) Thông cảm đường truyền Dial nên ko thể up lên được :)
Cheer

Chỉnh sửa cuối: