• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC TIỆN ÍCH TIẾNG TRUNG TRÊN PPC

ThaiKien

Super V.I.P
Không biết tại sao mình ko download đc tự điển Hán Việt Thiều Chiểu bản cho PPC ở website của Viện Việt học (ko bấm vào link đc). Bạn nào có giúp mình tải lên đây hoặc lên các chia sẻ file đc ko? Cám ơn trước nhé.

Từ điển của bạn ở đây

kingxing

Nếu thấy sai chủ đề xin các mod thông cảm, mình ko biết nên post vấn đề này ở mục nào thì tốt hơn.
Các bạn học ở Trung Quốc thể nào cũng biết dạng file .CAJ (dùng CẠViewer-1 dạng chinese reader giống các phần mềm xem file pdf -để đọc ) rất phổ biến khi tìm tài liệu tiếng Trung. Vấn đề là làm thế nào xem đc trên PPC, hoặc có cách nào chuyển dạng file này về các dạng khác xem đc trên PPC ko?
Mong các bạn giúp đỡ

duam

cho mình hỏi dùng AtiveSync 4.5 thì làm sao cài đuôi exe vào ppc được, mình vào Add/remove programs thi dòng cài đặt bị ẩn, chỉ cho remove thôi, vậy phải làm sao? mong các bác hướng dẫn dùm, mình mới sử dụng thôi. thank

ChuHuyHoan

Well-Known Member
cho mình hỏi dùng AtiveSync 4.5 thì làm sao cài đuôi exe vào ppc được, mình vào Add/remove programs thi dòng cài đặt bị ẩn, chỉ cho remove thôi, vậy phải làm sao? mong các bác hướng dẫn dùm, mình mới sử dụng thôi. thank

Khi mình đã AS được giữa PC và PPC rồi chỉ cần chạy file .exe ở trên PC là nó tự động cài đặt vào PPC còn bạn vào remove thì nó chỉ cho remove là đúng rồi. File .exe bạn chạy trực tiếp thì nó sẽ tự động cài vào PPC thôi. Bạn thử làm nhé. Chúc vui!
Chú ý: lần sau post bài cho đúng nhé kẻo các Mor dell bài đấy. :D:D:D

Chỉnh sửa cuối:

jennydontcry

Lâu hông zô Topics, thấy dạo này soft cho China vẫn thế các bác nhỉ, mà sao chả bác nào up CE-Star 2.8 RC3 mới nhất lên nhỉ :D em thấy ổn lắm :D có cả vừng mè đủ hết rùi đấy các bác :D

CE-Star 2.8 RC 3 Download Here

Cám ơn CaoHung nhiều,mình cũng thấy dùng CE-Star là khoái nhất vì dùng bàn phím cứng cũng được.Thế cái RC3 này có gì khác so với RC2 vậy?

B

Beelzebub

Guest
Cám ơn CaoHung nhiều,mình cũng thấy dùng CE-Star là khoái nhất vì dùng bàn phím cứng cũng được.Thế cái RC3 này có gì khác so với RC2 vậy?

nó nhiều từ hơn, còn hỗ trợ trên WM6 thì bản nào cũng hỗ trợ

glloveyou

Bác Mod ơi , em down cái font tiếng Trung của bác , nó đòi pass, bác giúp em cái >..<Thx bác

Chú thích là cái font sunglobe.patch í T__T.Cám ơn bác nhiều

Last edited by a moderator:
B

Beelzebub

Guest
怪兽中文 Monster Chinese 4.0
bán phím tiếng trung (Phồn thể)

link down:
http://www.4shared.com/file/15792900/7aa50c81/Monster32_4Eng_TTF_2003.html

hoankhang000

Mdict_data

Từ điển MDict! Là từ điển có tiếng Việt - Hoa hay hiện nay!

Tải Data Việt - Hoa tại đây! Lưu ý là chỉ tra từng chữ mà thôi! Không thể tra từ ghép được!

http://www.pdaviet.net/downloads.php?do=file&id=351

Tải tại đây MDict 2.2:

huynh nào có data cho Mdict post lên cho em được không vậy? links trên em down không được.em chưa vào DS để down được.huynh nào có post lên 4share cho em nha.thankssssssssssss........

ThaiKien

Super V.I.P
huynh nào có data cho Mdict post lên cho em được không vậy? links trên em down không được.em chưa vào DS để down được.huynh nào có post lên 4share cho em nha.thankssssssssssss........

Hãy cố gắng phấn đấu để được download đi bạn, không nên yêu cầu những phần mềm đã có trong DS.

vnpc64

có ai có font tiếng trung cho MDIC không?..
Chỉ giúp em với!, em ddang chạy MDIC của Nguyễn Ngọc Cường
help me!.. mình có hậu tạ

glloveyou

Bac Mod ơi , cho em hỏi , em đang dùng bộ từ điển tiếng Trung HNHSoft Talking English-Chinese dictionary , nhưng nó bắt đăng kí . Bác cho em cái crack được kô . T___T.Em down ở trên này nhưng kô có code đăng kí . Cám ơn bác

ThaiKien

Super V.I.P
Bac Mod ơi , cho em hỏi , em đang dùng bộ từ điển tiếng Trung HNHSoft Talking English-Chinese dictionary , nhưng nó bắt đăng kí . Bác cho em cái crack được kô . T___T.Em down ở trên này nhưng kô có code đăng kí . Cám ơn bác

Bộ từ điển này đã được cung cấp trên diễn đàn, bạn chịu khó tìm là thấy thôi.

glloveyou

EM bít là có ở trên diễn đàn , do link hỏng nên em down ở trang gốc lun , nhưng kô có đăng kí . Bác giúp em nhé ^^.Cám ơn bác

tubua

EM bít là có ở trên diễn đàn , do link hỏng nên em down ở trang gốc lun , nhưng kô có đăng kí . Bác giúp em nhé ^^.Cám ơn bác
Bạn đang dùng HNHSoft Talking English-Chinese dictionar nào vậy? Đây là Crack của LingvoSoft Talking Dictionary 2007 English - Chinese Simplified nhé: (Hãy copy đè lên phần mình đã cài là đc). Chúc vui!

glloveyou

T_T.LingvoSoft Talking Dictionary 2007 English-Chinese Simplified thi theo to' ko hay = HNH soft talking .... T_T.Vi HNH soft talking nó có phần mới và phiên âm , rất hay . Bạn có crack của nó thì gửi cho mình . Cám ơn bạn vì crack này nhé :X

T_T.LingvoSoft Talking Dictionary 2007 English-Chinese Simplified thi theo to' ko hay = HNH soft talking .... T_T.Vi HNH soft talking nó có phần mới và phiên âm , rất hay . Bạn có crack của nó thì gửi cho mình . Cám ơn bạn vì crack này nhé :X

HNH soft tiếng Trung có tới 3 cái lận, ko biết bạn cần cái nào, mình đưa lên 3 cái luôn vậy:

HNHSoft China2Go Talking Phrase Book, Cantonese Edition 3.2.2

HNHSoft China2Go Talking Phrase Book 3.2.2

HNHSoft English-Chinese Talking Dictionary 3.0.1.2