• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC TIỆN ÍCH TIẾNG TRUNG TRÊN PPC

yingzhou

YingYu thử cài CE-Start xem có thể hiện ok không? Cái Font đó là mình lấy từ Ce-Start ra muh! :D

18S67705: Không biết là bạn nói gì! :D Bạn có thể vào trong Box phần mềm Việt Hóa xem sao hen!

jennydontcry

Em thấy dùng CE-Star là ok nhất,chỉ có mỗi điều khi gõ pinyin mà nhầm chữ là bàn phím tự nhảy sang bàn phím mặc định của máy thôi.

hóa ra bác utxd cũng là dân bên China hả?Trong www.pdaviet.net cũng lắm "dân Tàu" quá các bác nhỉ :) 大家好

Last edited by a moderator:

haihanh

Các bác cho em hỏi bây giờ bộ từ điển Trung - Việt nào mới nhất và hay nhất?

LYLAC

Các bác cho em hỏi bây giờ bộ từ điển Trung - Việt nào mới nhất và hay nhất?

từ diển hay nhất mà mình thấy la việt hán nom đó bạn trong diển đàn có đó bạn tìm mà tải về thử xem sao

trinhhuycrack

Có ai biết cài font tiếng trung cho O2 ko???

Em ở China.Nhắn tin tiếng trung toàn ra hình ô vuông.Ai có font tiếng trung và bộ gõ tiếng trung ko?send cho em với.Cám ơn!!!

myo2mini

Hic, bạn cài cái CE_Star vào là có Font tiếng Trung ngay, mình vẫn đang sử dụng ngon lành đây này :D

MrTrung

Bác nào sống ở đất Trung Quốc không thể không dùng lịch Trung Quốc . Em xin giới thiệu với các bác một loại lịch khá hay giao diện đẹp .

Link download :
ftp://ftp.foresee.cn:12236/05.02.21.PPC.Software.Collection.by.Neo/hand.calendar.zip

Chỉnh sửa cuối:

thitkhotau

Mình mới nhập môn tiếng Trung nên xin hỏi ngoài bộ Hán Việt Đại từ điển ra còn bộ TrungViet ViệtTrung nào nữa kô xin cảm ơn

tanlinhub

Super V.I.P
Mình mới nhập môn tiếng Trung nên xin hỏi ngoài bộ Hán Việt Đại từ điển ra còn bộ TrungViet ViệtTrung nào nữa kô xin cảm ơn

Còn 1 bộ Mod. utxd đã giới thiệu trong chuyên đề này và 1 bộ Hán việt nôm ở Topic: TỔNG HỢP CÁC PHẦN MỀM VIỆT. Ngoài ra, còn có các loại từ điển Trung - Việt của hãng LingvoSoft đã giới thiệu, hướng dẫn cách đăng ký trên diễn đàn, bạn chịu khó tìm và nghiên cứu nhé. Thân

Chỉnh sửa cuối:

thitkhotau

Còn 1 bộ Mod. utxd đã giới thiệu trong chuyên đề này và 1 bộ Hán việt nôm ở Topic: TỔNG HỢP CÁC PHẦN MỀM VIỆT. Ngoài ra, còn có các loại từ điển Trung - Việt của hãng LingvoSoft đã giới thiệu, hướng dẫn cách đăng ký trên diễn đàn, bạn chịu khó tìm và nghiên cứu nhé. Thân

Bạn cho mình hỏi mình cài H-V đại từ điển nhưng phần tiếng Trung hiện ô trắng kô,ngoài bộ này mình có cài trên máy CE Star và Nice China kô biết có tranh chấp giữa các phần mềm kô

Chỉnh sửa cuối:

tanlinhub

Super V.I.P
Bạn cho mình hỏi mình cài H-V đại từ điển nhưng phần tiếng Trung hiện ô trắng kô,ngoài bộ này mình có cài trên máy CE Star và Nice China kô biết có tranh chấp giữa các phần mềm kô

Bạn cài thêm cái Monter Chinese để có font tiếng Trung nhé. Thân

yingzhou

Mình nghĩ là xung đột font tiếng Trung. Nếu được thì bạn xóa hết các soft như Ce-star hoặc nice china đi! Chỉ để lại một trong 2 soft thôi! Mặc dù mình cài cả 2 cũng không xảy ra hiện tượng trên! Có thể là bạn cài sai chỗ nào đó!
Đầu tiên cài CE-Start sau đó cài Nice Chinese Input mà không cần cần Font nữa vì thằng CE-Start đã có rồi.

AChau

Thắc mắc về đăng ký CE-Star

Chào cả nhà,
Mấy ngày nay trong máy mình thỉnh thoảng lại thấy hiện lên một message gì đó toàn tiếng Trung của CE-Star, chắc là bảo mình chỉ dùng được trong 15 ngày. Mình vào đăng ký thì thấy có sẵn cái s.e.r.i.a.l number mà mình điền lúc cài đặt, còn phần điền tên bị bỏ trống thì mình điền kiểu gì nó cũng không nhận. Có ai có thể hướng dẫn mình đăng ký CE-Star của WM2005 được không?
Cám ơn mọi người nhiều,
:)
PS: Không hiểu sao cái chữ s.e.r.i.a.l mà không có dấu chấm ở giữa nó hiện lên một loạt chữ M. Mình đành phải bắt chước mấy bác mod viết kiểu có dấu chấm ở giữa. Cả nhà thông cảm giùm nhé.

Chỉnh sửa cuối:

AChau

Híc

Mọi người ơi,
Ai biết hướng dẫn mình đăng ký cái CE-Star với :-(. Mình tìm mãi trong forum không thấy có chỗ nào hướng dẫn cả.

trieu1985

Các bác ui,ai có phần mềm nào dịch cả đoạn tiếng Trung sang Anh và ngược lại không?
Giống như từ điển của SYSTRAN ấy.
Cám ơn các bác trước nhá!
P.s: Em dùng wm05.Mà ai có mấy key của từ điển dịch tiếng nói cho em nữa thì hay quá! hehe :p