• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÀI ĐẶT GPRS TRÊN PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

Nemmatlanh

Hic, em xài NEO. Ma`n hi`nh có chứ G roa`i mà lúc nào truy cập cũng báo "cannnot connect because unknown reason.." --> bo' tay

Em cũng thử cài lại cấu hình GPRS cho mày như trên nhưng kết quả ko thay đổi. Cứu ...

Bạn xài mạng nào thế?Mình đã thử cài cho Neo roài mà,mình cài mạng Mobi.Vào ngon lành.Bạn xem lại xem có làm thiếu bước nào không nhé.Mọi người trong này đều đã làm thành công hết rồi mà.Chúc vui!

Kobold1609

Hic, em xài NEO. Ma`n hi`nh có chứ G roa`i mà lúc nào truy cập cũng báo "cannnot connect because unknown reason.." --> bo' tay

Em cũng thử cài lại cấu hình GPRS cho mày như trên nhưng kết quả ko thay đổi. Cứu ...

Bạn đã đăng kí dùng dịch vụ GPRS chưa?Nếu chưa đăng kí dùng thì cấu hình cũng ko được đâu.Hoặc xem kĩ lại các bước cấu hình nhé.Chúc vui !

adieu_atelag

Hic, mình đăng ký GPRS rùi mà. Màn hình có chữ G là đăng ký được roa`i còn j. Mình dùng mạng mobi, gọi đến customer care no'a cũng bảo là đã mở GPRS cho số này roa`i. Hic, chỉ còn việc cài cấu hình cho máy thôi.
Mà mình cài như bạn nói mãi mà ko được, tức thế.

adieu_atelag

Mà cái giao diện Neo cũng hơi khác hơn so với cái bạn post lên. Nhưng cơ bản là mình vẫn làm đúng thế. Mà vẫn ko được, cha'n w'wa

TuanQuang

giao diện của Neo thế nào thì mình chưa biết vì mình chưa dùng qua loại này nhưng nói chung về việc cài đăt GPRS cho các loại máy 02 thì chung nhau cả thôi bạn ah.bạn nên đọc kỹ bài hướng dẫn đầu tiên và làm theo như vậy đi.tất cả mọi ng đều làm đc hết mà. Ko thì bạn up cái Room khác đi.mình sợ room của bạn có vấn đề.

Huycl2507

Mà cái giao diện Neo cũng hơi khác hơn so với cái bạn post lên. Nhưng cơ bản là mình vẫn làm đúng thế. Mà vẫn ko được, cha'n w'wa

Bạn đã làm đúng các thao tác trên thì Ok rồi đó bạn à.Bạn xem lại màn hình Today của máy có hiện lên chữ G chưa nhé (kế bên cột sóng đó).Nếu chưa bạn có thể liên lạc với tổng đài mạng đang sử dụng yêu cầu mở dịch vụ GPRS lên là Ok liền.
Chúc vui:D

sonnga

Mình dùng MiniS mạng Mobifone đã đăng ký dịch vụ.Mình cài đặt như hướng dẫn nhưng vẫn không thể kết nối được GPRS được.

TuanQuang

Ặc hiện tượng của bạn giống của Adieu_atelag ở bên trên rồi. Bạn kiểm tra xem bạn đã đăng ký dịch vụ Gprs với mobifone chưa,nếu đăng ký rồi thì sẽ hiện lên chữ G bên cạnh cột sóng.nếu chưa có thì là bạn chưa đăng ký đc rùi. Khi đã có chữ G thì bạn cài đăt như trang đầu đã hướng dẫn là ok thôi.
chúc vui nhé.

escaper102

Em mới dùng con Mio A700 của Mitac mà lại dùng ở Trung Quốc , em cũng thích nghịch GPRS mà mới dùng nên chẳng biết cài đặt thế nào cả có anh nào bít thì chỉ giúp em voi , em cảm ơn nhìu

adieu_atelag

Hic, máy mình có chữ G roa`i ma`. Hum nay mang ra hàng, hí hoáy 1 lúc roa`i bảo: chắc máy anh sim dùng lâu nên bẩn ko vào dc GPRS --> po' tay. Về lau đi lau lại vẫn ko vào dc, cha'n

NguyenDucDung

Hic, máy mình có chữ G roa`i ma`. Hum nay mang ra hàng, hí hoáy 1 lúc roa`i bảo: chắc máy anh sim dùng lâu nên bẩn ko vào dc GPRS --> po' tay. Về lau đi lau lại vẫn ko vào dc, cha'n

máy nếu chưa connect vào GPRS thì có chữ G hay ko có chữ G cũng như nhau, biểu tượng chữ G có nghĩa là ở đây available GPRS signal mà thôi

adieu_atelag

Hô hô, dc roa`i. Ko hỉu sao hum nay cay cú ngồi nghịch. Thế mà lại dc. Ho'a ra chuyển hết ca'i My ISP với 1001@.... gì nữa ý sang My work network là xong. Sướgn thật, thank các bạn nhi`u nha'

TuanQuang

Hô hô, dc roa`i. Ko hỉu sao hum nay cay cú ngồi nghịch. Thế mà lại dc. Ho'a ra chuyển hết ca'i My ISP với 1001@.... gì nữa ý sang My work network là xong. Sướgn thật, thank các bạn nhi`u nha'

chúc mừng bạn nhé.sau bao nhiêu lần vất vả post bài để hỏi thì cuối cùng bạn cũng làm đc 1 cách thật tình cờ.=)) . Thế là có thể lươt web rùi.

phuongshady

bây h máy em lúc nào cũng có chữ G và biểu tượng hai mũi tên (connected). Em muốn hỏi khi không muốn dùng, muốn ngắt bỏ kết nối thì làm thế nào???
Vì chẳng may chọt vào đâu nó vào mạng qua gprs mà mình kô để ý thì toi mất.

TuanQuang

bây h máy em lúc nào cũng có chữ G và biểu tượng hai mũi tên (connected). Em muốn hỏi khi không muốn dùng, muốn ngắt bỏ kết nối thì làm thế nào???
Vì chẳng may chọt vào đâu nó vào mạng qua gprs mà mình kô để ý thì toi mất.
bạn chỉ vào cột sóng rồi chọn Turn on Fligh mode là sẽ mất GPRS thôi. Để 1 lúc rồi lại turn off...nhé, ko thì ko nghe gọi đc đâu.

Utxd

bạn chỉ vào cột sóng rồi chọn Turn on Fligh mode là sẽ mất GPRS thôi. Để 1 lúc rồi lại turn off...nhé, ko thì ko nghe gọi đc đâu.

Chi cực vậy, nhấn và giữ nút dập máy trong vài giây là nó tắt chứ gì :D

cho em hỏi để đăng kí GPRS cho Vinaphone trả trước thì phải làm như thế nào? em thử làm theo trên báo gửi tin nhắn đi mà chẳng thấy chữ G nào hiện lên cạnh cột sóng cả!

quan_pa

Config MMS cho O2 Atom

all,
tôi đã thành công trong việc nhận và gửi MMS trên O2-Atom mạng vina
tôi post lên đây cho các bạn cùng tham khảo

Cách cài đặt MMS cho O2-Atom vinaphone
1.setting – Connection – My Work Connecction

Add a new modem connection
Name: any đặt bằng mms
Select modem: GPRS
Access Point Name: m3-mms
User name=mms