• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÀI ĐẶT GPRS TRÊN PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

AnhPheCT

máy em dùng con sim cũ thì vẫn vào GPRS bình thường nhưng đổi sang sim sinh viên của viettel thì ko thể vào được, mặc dù ở trên đã hiện chữ G, nhưng khi connect thì báo cannot connect, ko biết là do đâu . Mọi người giúp em với
Do SIM mới chưa đăng ký GPRS vui long gọi cho Dịch vụ CSKH của Mạng Bác đang dùng sẽ được hổ trợ tốt hơn!!! Qua xài SIM Viaphone đi!! Tui chỉ cách cho!!!

nhha224

sim này đăng kí rồi, vì sim gói sinh viên của bọn viettel tích hợp sẵn luôn gói D25

huynh89

Đối với các PPC sử dụng HĐH Windows Mobile 5/6. Các bạn có thể cấu hình rất nhanh và tự động bằng tiện ích HTC Network Wizard đính kèm bài viết này.
Hiện tương thích các mạng: VINAPHONE, MOBIFONE, VIETTEL.

Cài GPRS trên mạng Mobifone

1. Click Start
2. Chọn setting

3. Click on ‘Connections’ tab
4. Chọn Connections

5. Dưới ‘When needed, automatically connect to the Internet using these settings:’ chọn New…

6. Dưới ‘Enter a name for these settings:’
a. Đặt tên cài đặt. Vd : ‘Web Settings’
b. Click on ‘Modem’ tab

7. Chọn New

8. Dưới ‘Enter a name for the connection:’
a. Nhập vào tên kết nối . Vd : ‘Mobifone_gprs’
b. Trong mục Select a modem chọn ‘Cellular Line (GPRS)’
c. Trong mục Baud rate chọn 19200
d. Bấm next

9. Điền access point name: m-wap
10. Nhấn nút finish

Xong

cai GPRS tren 02 mini ntn vay.e dung mang mobiphone.thank

ghekua

down cái này về, copy file cab vào ppc và cài đặt, sau đó bạn vào setting, connections, sẽ thấy Net wizard (hình quả cầu có sao chổi đó), bạn vào đó, chọn mạng mobifone, nó sẽ tự động cài đặt cho bạn.
Mã:
http://www.4shared.com/file/67645479/77a1862c/HTC_NetWizard_10299821.html?s=1

nghiasieu

sao mình khi dùng GPRS để vào web thì tốt nhưng cứ dùng phần mềm chat thì nó lại dis nhỉ. Thử wifi thì các soft đó vẫn dùng bình thường

sonmo20

Em dùng HTC Touch Pro2 bị hiện tượng y như của bác Nghiasieu, dùng GPRS lướt Web hay làm các việc khác ngon lành nhưng đặc biệt là không thể sử dụng được các loại phần mềm CHAT (IM+, Slic, Skype...).Muốn SD được phải dùng Wifi để kích hoạt chương trình, sau đó chạy ra chỗ khác (mất Wifi), máy sẽ tự chuyển sang chế độ dùng GPRS, thật bất tiện quá. Các bác cao thủ có chỉ giáo gì thì cho em ý kiến với.

fantomaskl

bạn nào chỉ mình cách chỉnh sửa database của cái network setup với hoặc tốt hơn bạn nào thêm mấy mạng mới như beeline, vietnamobile... vào nhé. Thanks

Status
Không mở trả lời sau này.