• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÀI ĐẶT GPRS TRÊN PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

bobe

Hix :((
Máy em O2miniS dùng mobifone mà ko hiểu sao cả tối nay em loay hoay ko thể nào thiệt lập GPRS đc.
E thề là e làm đi làm lại cả chục lần, đến nỗi bây giờ nhắm mắt e cũng viết lại đc. Cả 2 cách, 1 cách của bác UT creat new modem connection trong My Work Network, cách kia tạo trong my ISP như của bác nem, nhưng đều ko ổn :( Đã thử ở cả 2 chế độ CHAP và PAP ( mặc dù ko biết nó là cái rì)
Khi duyệt web bằng IE thấy có chữ G ở cột sóng nhưng khi connect GPRS lại thấy báo lỗi
" Dialed: m-wap
No modem at above number. To check your conection settings and change if needed, tap settings"
Hix, có bro nào ở HN mai em vác máy qua config hộ em với >"<
Em cám ơn nhìu :((

khanhgt

Máy em O2miniS dùng mobifone mà ko hiểu sao cả tối nay em loay hoay ko thể nào thiệt lập GPRS đc.
E thề là e làm đi làm lại cả chục lần, đến nỗi bây giờ nhắm mắt e cũng viết lại đc. Cả 2 cách, 1 cách của bác UT creat new modem connection trong My Work Network, cách kia tạo trong my ISP như của bác nem, nhưng đều ko ổn :( Đã thử ở cả 2 chế độ CHAP và PAP ( mặc dù ko biết nó là cái rì)
Khi duyệt web bằng IE thấy có chữ G ở cột sóng nhưng khi connect GPRS lại thấy báo lỗi
No modem at above number. To check your conection settings and change if needed, tap settings"
Đây Hà Nội đây , Mobifone đây ! Nhưng trước tiên ta làm thử cái này đã nhé :
Vào Connection , chọn My ISP rồi AddnewModem rồi thực hiện đến hết như bác UTXD đã hướng dẫn ! Sau đó đổi My ISP thành gì cũng đc , ví dụ là MobiGPRS .
Bước 2 , nhìn ở phía dưới sẽ có mục Advance , click vào đấy rồi chọn Select Networks sẽ thấy 2 phần , phần đằng trên bây giờ sẽ thấy là MobiGPRS ( hoặc là My ISP nếu bước 1 chưa đổi tên ) ! Cái phần ấy tick vào và chọn cái nào khác ngoài cái mà bạn vừa tạo ở bước 1 !
Ở phần dưới bạn chọn là MobiGPRS ( hoặc là My ISP ) , sau đó thoát ra thì bạn sẽ thấy ở phần Connection có 2 phần , bạn chọn cái phần ở dưới là Mobi GPRS , chọn Setup my Proxy server , bạn sẽ thấy 2 dòng "This network connects to the Internet" và dòng phía dưới , bạn đánh dấu vào cả 2 dòng , sau đó chọn Advance sẽ thấy có 4 phần là HTTP , WAP , Secure WAP và Socks , bạn chọn vào WAP và điền thông số 203.162.21.107 ở dòng Server còn cái Port để mặc định là 9201 ! User name và password đều là mms .
Bước cuối cùng lưu lại cấu hình và quay lại bước 2 làm ngược lại , cái đầu thì để MobiGPRS cái sau thì để cái gì cũng đc ! Done , còn nữa mà không đc thì liên lạc với mình : 0902040984 !Mình cũng dùng Wizard đây mà , chat chit cả ngày ! :-??

Utxd

Sao lại chọn kiểu quay số ? Xem kỹ lại bước 3 nhé.

jimmy_nguyen

:)) =)) =)) Vậy là bác này mắc lỗi giống y hệt em rồi!!=)) =)) Có phải là trong mục Make a new connection bác đã chọn mục "Cellular Line" trong phần "Select a modem" đúng không? Bác phải chọt vào đó và chọn là "Cellular Line (GPRS)" thì mới conect được chứ bác chọn mục "Cellular Line" thì nó đòi bác phải quay số để kết nối là đúng rồi vì đây là kết nối trên line điện thoại mà =)) =)) =))
Thôi chúc bác vào net sớm để còn mau.... làm giàu cho mấy nhà cung cấp dịch vụ nữa chứ:)) :)) :))
À mà còn một chuyện nữa là hình như bác có chọn CHAP hay PAP gì thì cũng không sao hết mà cái chính là bác phải chọn đúng cái "Cellular Line (GPRS)" là được rồi! Thân;;)

bobe

E check lại rất kĩ rồi, đã chọn Cellular Line (GPRS) mờ
Phải chọn Cellular (GPRS) thì mới đến bước nhập acess point là m-wap đc chứ!

sao vậy nhỉ? mobifone là dễ nhất trong tất cả các mạng mà ta! bạn đã kích hoạt GPRS trên sim chưa? mobifone thỉnh thoảng nó hay tự động cắt GPRS lắm, bạn thử gởi tin nhắn kích hoạt lại, xong rồi khởi động lại máy coi sao!

tevez_vn

Em đang dung O2 mini dùng mạng vinaphone ..cài đặt đúng như trên rồi ..cũng hiện chứ G to ở trên cùng màn hình rồi thế nhưng kô hỉu sao kô kết nối được GPRS nó báo là "The answering modem has disconnect.To check your connection
setting and change them if needed " vậy là sao hả các bác...giúp em với :((

khanhgt

Em đang dung O2 mini dùng mạng vinaphone ..cài đặt đúng như trên rồi ..cũng hiện chứ G to ở trên cùng màn hình rồi thế nhưng kô hỉu sao kô kết nối được GPRS nó báo là "The answering modem has disconnect.To check your connection
setting and change them if needed " vậy là sao hả các bác...giúp em với :((
Mình đoán là bạn chưa kích hoạt GPRS cho sim đúng ko ? Vì chữ G xuất hiện chỉ có nghĩa là có sóng GPRS ( như kiểu cột sóng GSM ) mà thôi chứ chưa phải là đã đăng ký sử dụng thì mới có sóng đâu ! Soạn tin hoặc gọi lên tổng đài của Vina để nhờ kích hoạt GPRS cho sim là đc thôi mà :D

thanhsu73

Cho hỏi có ai cài spb GPRS bản mới nhất mà up được cách tính cước không chỉ cho mình với, mình up toan báo lổi không à 'error while updating tariffs' kết nối bằng ActiveSync.

Kobold1609

Cho hỏi có ai cài spb GPRS bản mới nhất mà up được cách tính cước không chỉ cho mình với, mình up toan báo lổi không à 'error while updating tariffs' kết nối bằng ActiveSync.

Không cần thiết phải Update cách tính cước đâu bạn ah,còn ở đây có đưa ra bảng giá update của một số mạng nhưng ở VN mình thì thấy chỉ có 1 mạng duy nhất.Bạn tham khảo thêm nhé.
Bạn vào Options sau đó chọn Custom ,tham khảo giá cả của mạng GPRS bạn đang dùng và đưa các thông tin cần thiết vào đó như Monthly payment($),Inclusive data(MB) (Nếu mạng tính theo số MB down về dùng thì không cần 2 khoản này ),Additional data price($) đưa vào giá tiền for đưa vào số MB hoặc KB(phụ thuộc vào mạng).
-Ở mục Tariff Details đưa vào các thông số cần thiết như Data block size....
-Connection bạn đánh dấu tick vào Enable Connection monitoring và chọn Connection ->Tên Connection mà bạn thiết lập trên PPC
Chúc vui !

baoking97

Cài GPRS cho Mobi rất dễ mà các bạn vẫn chưa thực hiện thành công à :D, hướng dẫn từng bước lại nhé. Trước khi bắt đầu phải chắc chắn là Sim của bạn đã được kích hoạt dịch vụ GPRS và nơi bạn ở có sóng GPRS (có hình chữ G cạnh cột sóng).

1. Vào Settings, chọn tab Connections rồi chọt vào Connections (hình 1)

2. Chọn Add a new modem connection (hình 2)

3. Nhập tên bất kỳ cho mục Enter a name ..., mục Select a modem chọn Cellular (GPRS, 3G) - 1 số PPC không hỗ trợ 3G sẽ không có chữ 3G (hình 3)

4. Access point name nhập vào m-wap (hình 4)

5. User namepassword đều là mms, rồi nhấn Finish (hình 5)

6. Qua Tab Advanced, chọn Select network (hình 6)

7. Chọn My work Network như hình 7.

Xong.
đã cài đặt theo hướng dẫn cua pac no vẫn thông báo: The answering modem has connected. to check your connection setting and change them if need , tap setting.

Chính xác, khi gắn Sim mà không có chữ "G" thì có cài cũng vô ích :D.

Nếu dùng Sim Mobi thì soạn tin nhắn có nội dung: "GPRS+" (không có dấu nháy) gửi đến 994 để đăng ký dịch vụ GPRS
máy em co đăng ký dv gprs roi ma cạnh cột sóng có chử nào đâu. thật bực hết sức

Last edited by a moderator:

Utxd

đã cài đặt theo hướng dẫn cua pac no vẫn thông báo: The answering modem has connected. to check your connection setting and change them if need , tap setting.

Làm kỹ lại đi, đặc biệt là bước 3 mục: Select a modem

máy em co đăng ký dv gprs roi ma cạnh cột sóng có chử nào đâu. thật bực hết sức

Có 2 khả năng: bạn đang ở ngoài vùng phủ sóng GPRS hoặc kích hoạt chưa thành công.

Lưu ý: hướng dẫn trên chỉ có giá trị trên mạng Mobifone.

baoking97

dịch vụ Gprs mình đã đâng ký rồi, sóng gprs thì đầy nhỏ em gái chat bằng gprs (nó xài O2 XDAII) ào ào ko có vấn đề gì cả, cài đặt theo cac bước hướng dẫn của pac nhưng vẫn ko được, wifi vao net bằng AS đều ok chỉ có mỗi Gprs là ko được ah , tức ko chịu nổi (xài mobifone). Cảm ơn pac Utxd rất nhiều pac làm việc rất nhiệt tình và hiểu biết nhiều ghê. chúc diễn đàn ngày càng phát triển. chắc phải đem máy ra bảo hành cho nó xem lại thôi

YingYu

dịch vụ Gprs mình đã đâng ký rồi, sóng gprs thì đầy nhỏ em gái chat bằng gprs (nó xài O2 XDAII) ào ào ko có vấn đề gì cả, cài đặt theo cac bước hướng dẫn của pac nhưng vẫn ko được, wifi vao net bằng AS đều ok chỉ có mỗi Gprs là ko được ah , tức ko chịu nổi (xài mobifone). Cảm ơn pac Utxd rất nhiều pac làm việc rất nhiệt tình và hiểu biết nhiều ghê. chúc diễn đàn ngày càng phát triển. chắc phải đem máy ra bảo hành cho nó xem lại thôi

khi nhắn tin đăng ký và tổng đài gửi lại tin nhắn xác nhận thì lúc đó máy bạn đã có gắn thêm chữ G vào máy rồi !!! còn nếu không có thì chắc phải cầm SIM lên cho Mobi xem lại ...

hôm qua cũng mới cầm 1 SIM lên cho Mobi xem lại vì nhắn tin không được. Mò đủ cách phá đủ kiểu cũng không bằng các bác bên Mobi chọt 1 phát ... :D

khanhgt

Chưa con O2 nào mình cài như bác UTXD mà dùng mạng Mobi mà không truy cập được trừ trường hợp sim chưa được kích hoạt , bạn ở đâu ? Nếu ở Hà Nội có thể liên lạc với tớ , hướng dẫn và cài đặt cho bạn ! :D

thanhsu73

UTXD ơi mình làm theo hướng dẫn cài đặt GPRS mạng viettel, cài cho NEO thì ok nhưng khi cài cho 02 Mini thì nó cứ báo lỗi hoài à, không biết là do lỗi ở máy hay do mình cài đặt sai bước nào nữa. Bạn hướng dẫn cài đặt lại cho mình nha.

TuanQuang

UTXD ơi mình làm theo hướng dẫn cài đặt GPRS mạng viettel, cài cho NEO thì ok nhưng khi cài cho 02 Mini thì nó cứ báo lỗi hoài à, không biết là do lỗi ở máy hay do mình cài đặt sai bước nào nữa. Bạn hướng dẫn cài đặt lại cho mình nha.

Nếu bạn đã cài trên 02Neo và sử dụng đc chứng tỏ các thông số đã chính xác. bạn có thể làm lại theo nhưng bước sau với 02mini để duyệt Web
Vào mục Setting\Connections\Connections
- Vào mục Add a new modem connection
- Enter a name for the connection: Ghi lại một tên dễ nhớ, ví dụ: abc
- Select a modem: Chọn Cellular Line (GPRS)
- Acess Point name: v- internet
- Nhấn next và chọn Finish
- Quay trở lại mục Connections chọn Setup my Proxy Server. Bỏ dấu chọn vào This network connect to the internet và bỏ dấu chọn ở mục This network uses a proxy server to connect to the Internet.
- Trong mục Edit mya Proxy Server vào mục Modem: Đảm bảo phải chọn “modem connection” vừa tạo.

Nếu vẫn ko đc thì mình nghĩ room bạn đang dùng có vấn đề rồi.

baoking97

Chưa con O2 nào mình cài như bác UTXD mà dùng mạng Mobi mà không truy cập được trừ trường hợp sim chưa được kích hoạt , bạn ở đâu ? Nếu ở Hà Nội có thể liên lạc với tớ , hướng dẫn và cài đặt cho bạn ! :D
đã kích hoạT rồi gửi tin nhắn tới 9234 với nội dung: gprs + nó báo: so may qui khach da co dich vu gprs, mms. Mà vẫn chănngr thấy chử G nào cả. Bỏ Sim vÀO MÁY NHỏ em gái cũng chả thấy chử G nào cả chắc phải làm theo pac YingYu thôi đem sim lên tổng đài cho nó chọt thôi. Tks pa khanggt niều rất mình ở sài gòn ko thì mình sẽ đem máy cho pac cài hộ

Utxd

đã kích hoạT rồi gửi tin nhắn tới 9234 với nội dung: gprs + nó báo: so may qui khach da co dich vu gprs, mms. Mà vẫn chănngr thấy chử G nào cả. Bỏ Sim vÀO MÁY NHỏ em gái cũng chả thấy chử G nào cả chắc phải làm theo pac YingYu thôi đem sim lên tổng đài cho nó chọt thôi. Tks pa khanggt niều rất mình ở sài gòn ko thì mình sẽ đem máy cho pac cài hộ

Khả năng nằm ngoài vùng phủ sóng GPRS rồi quá :D. Vào trang chủ của Mobifone xem danh sách các trạm phát sóng GPRS xem phải không.

LamAnhThu

Cài cho WM6 có khác gì cài cho WM5 không ạ? Từ khi up lên WM6, em không thể nào cài được GPRS! Có ai giúp em với! Em đang dùng Vinaphone

Status
Không mở trả lời sau này.