• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ CẤP CỨU KHẨN CẤP CHO MỌI LOẠI MÁY DÒNG UIQ 3.0

tommynguyen1961

Mình Xài con W960i mình đã cài trọn bộ icon + theme + Iphone lock cho máy W960i nhưng mình muốn đổi bộ Icon khác cho máy mình đã Down bộ icon khác đuôi sis nhưng không istall được mình đã mở capsSwitch chọn Off và cũng đã istallserver rồi sau đó mình vào ổ D chọn file Icon đuôi sis mà mình muốn install mình install rồi sao đó nó báo là This software might not be compatble with yourphone Proceedanyway? mình chọn yes rồi nó báo lại An Upgrade Falled because the package belng installed is not a valld upgrade sau đó mình nhắn Continue rồi không thấy gì cả các bạn có thể chỉ mình biết bị gì không bạn và cách xóa mấy file icon trong máy mong các ban chỉ mình với mình cảm ơn nhiều huhu

Khi ban đầu bạn MOd icons bằng cách copy file rồi dán vào theo đúng đường dẫn 1 bộ icons đầy đủ thì khi bạn muốn thay đổi bộ icons khác chỉ có cách là làm tương tự như vậy chứ cài bằng file .sis đôi khi nó ko cho phép bạn đè lên file cũ và đa phần sẽ không thay đổi icon nhiều.
Cách xoá thì rất đơn giản nhưng vô cùng mất thời gian thì bạn phải kiểm tra bộ icons ban đầu bạn copy vô gồm những gì rồi tìm những file đó mà xoá đi.Rất mất công chi bằng cứ tìm bộ khác rồi copy vô máy là xong thôi.

mielle

:| hix mình mới đc ông anh cho con SE 950i , thấy máy báo lỗi ko nhận bộ nhớ flash 4 GB trong máy , có phải là tiêu luôn rồi ko các Bro .
Giờ chắc chỉ làm máy nhắn tin nghe gọi thôi :(

NokuaN70

Well-Known Member
Bạn thử Master Reset máy lại thử xem? Nếu không dc nữa thì có lẽ đã hư ổ flash.

bluesight

mới kiếm 1 cái P1i về, hí hửng cài soft vọc!! chạy rất nhanh, ứng dụng chạy mượt & vào nhanh hơn g900 (dù cùng cấu hình). nhưng vọc đi vọc lại đụng vô cái wifi rùi té ngửa:

con P1i này wifi chuẩn b nên em chỉnh chuẩn router thành mixed (phát cả b và g) => nhận đc, có chuẩn WPA-PSK lun, nhưng cả TKIP và AES đều ko thể làm cho em này connect đc !! nếu bỏ pass thì mới vào đc (mà rõ ràng là P1i có hỗ trợ WPA-PSK cả TKIP và AES, nếu ko thì làm sao mình chọn chuẩn để điền key đc.) ngồi cách cái router có 0.5m, vậy mà bắt đc có 1 cột sóng T_T

lúc này quê rùi, xách cáp ra up firmware. CDA là R6G02 => GW 1 phải ko các bác. vậy là yên tâm chơi cái FW mới nhất. xong vào wifi (ko cài cái g hết, sạch sẽ) => 1 cột sóng T_T => hack phone => mod wifi => 1 cột típ. hix hix, thiệt là mún khóc với nó quá. đem ra hơn 1m là "no wireless network found", WPA-PSK vẫn ko hỗ trợ (lại mún khóc)

vấn đề là dù mod wifi hay ko thì sóng vẫn chỉ bắt đc 1 cây và ko vào đc WPA-PSK (WEP thì vào đc, nhưng lap chạy win7 ko nhận WEP mới đau, 3 cái lap trog nhà đều ko nhận)

anh em nào pro khám cái bệnh giùm em cái, ko bik bị cái cc gì (hix tức quá chửi bậy, anh em thông cảm) em đội ơn các anh nhìu lắm

honcuada79

Các sư phụ của diễn đàn làm ơn cho em hỏi tý. Em dùng P990i đã hack, cài font tiếng Việt, xem bằng phần mềm opera của máy thì không bị lỗi. Nhưng downd opera4.1 về dùng thì bị lỗi ô vuông. Sư phụ nào biết chỉ dùm em, xin cảm ơn trước. À với lại PM coreplayer 1.36 tải về cài vào chạy tốt, nhưng lại không chạy được Youtube nữa vậy.

honcuada79

Cảm ơn bác, em downd rùi, nhưng vẫn bị lỗi. Cả bản 4.1 và 4.2 đều lỗi. Dùng opera của máy thì ok, nhưng dùng opera tải về thì không được. Hix, ai kíu em với.

phatquang

các bạn ơi chỉ giúp mình với,mình sài P990i lúc mà mình cài các phần mềm Sis thì nó cứ ghi checking: cheking if sofware certificate is revoked là sao vậy.Rồi nó out ra luôn ko cho mình cài nữa.:(( ai biết chỉ với thakkkkkkkkk

Chỉnh sửa cuối:

tommynguyen1961

các bạn ơi chỉ giúp mình với,mình sài P990i lúc mà mình cài các phần mềm Sis thì nó cứ ghi checking: cheking if sofware certificate is revoked là sao vậy.Rồi nó out ra luôn ko cho mình cài nữa.:(( ai biết chỉ với thakkkkkkkkk

là do máy của bạn chưa HACK. Bạn hãy xem cach hack ở những bài trên nhe. Hack xong la cài bất cứ chương trình nào cũng dc.

ngophuonghy

Máy G900 mới bị rớt từ độ cao 1m. Mình check lại thấy cái gì cũng ổn. Chỉ trừ có cột sóng. Gọi điện 80% là rớt mạng, đồng thời người khác gọi 4,5 lần thì chỉ nhận được 1 lần thôi. Mình đã dùng reset master, đã thay SIM điện thoại và vẫn không khắc phục được. Các bạn giúp mình với!!!

bluesight

chắc tiu cục sóng rùi. nếu ko bít g về phần cứng thì đem ra tiệm thui. chia pùn.

sẵn tiện: bác nào còn bộ thu wifi của p1i còn tốt thì PM em cái, wifi của em yếu rùi, bắt ko hơn 1m nổi nữa T_T. ra tiệm chém 300k hix hix. hay ai có xác thì kiếm em (rẻ rẻ thui nha, SV làm g có tiền nhìu. giàu 1 chút là em mua iTouch chơi wifi rùi. P1i để nghe gọi thui :(( )

ducvo1234

sao mình k hack đc ổ c bằng cách nhanh đc? cái cái khóa xong rồi, cho sang of rồi, đến phần Cài INSTALLSERVER.SiGNED... vào thì nó toàn hiện "component failes security check cannot install" thôi! ai giúp đc hok :((

bungbukaka

Hi ACE, em có con W960i .Khi chay SEUS, em bấm C và gắn cable vào thì nó chỉ chớp lên cái màn hình xanh dương và mấy dòng chữ màu vàng.Do nó chớp cái nhanh quá nên em ko thấy đc nó báo gì và rồi sau đó màn hình đt tối thui ,SEUS nó ko connect đc với dt của em. Cho em hỏi dt em bị gì và làm sao để em có thể kết nối đc với SEUS để update firmware. Mong nhận đc sự giúp đỡ của ACE forum , em cám ơn nhiều. Em dùng SEUS bản mới nhất ah!

vietDuck

Mình xin giải thích như sau
1. Vấn đề chớp xanh lên nhưng nhanh quá, tối luôn là vẫn bình thường. Máy up lại đều như thế.
2. Vấn đề của bạn là do cap USB lỏng, nên mua capble khác mới hơn. Kết nối tốt hơn ( Đậy cũng là 1 điều dở của SonyEricsson )
3. Có thể bạn thả C quá sớm. Bạn giữ C cho đến khi PC báo có thể thả C được.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Bạn thử Reset lại máy rồi cài lại xem sao. Nhớ để cái khóa sang OFF nhé. Nếu vẫn không được bạn Hack thủ công đi. Cài 1 phần mềm quản lý cho máy như Swiss hoặc X-plore vào. Tắt khóa OFF copy file thủ công vào bộ nhớ máy.

Chỉnh sửa cuối:

bungbukaka

Mình xin giải thích như sau
1. Vấn đề chớp xanh lên nhưng nhanh quá, tối luôn là vẫn bình thường. Máy up lại đều như thế.
2. Vấn đề của bạn là do cap USB lỏng, nên mua capble khác mới hơn. Kết nối tốt hơn ( Đậy cũng là 1 điều dở của SonyEricsson )
3. Có thể bạn thả C quá sớm. Bạn giữ C cho đến khi PC báo có thể thả C được.

thanks bro nhiều, mình bấm C hơn 20p luôn mà phone vẫn tối thui :(.Lúc trước mìh có xài con k850, connect với SEUS chỉ cần bấm C khoảng 2-3phút là connect đc .Còn cable của mình xài rất tốt,truyền data ko bao giờ bị lỗi cả, hic :((

tommynguyen1961

sao mình k hack đc ổ c bằng cách nhanh đc? cái cái khóa xong rồi, cho sang of rồi, đến phần Cài INSTALLSERVER.SiGNED... vào thì nó toàn hiện "component failes security check cannot install" thôi! ai giúp đc hok :((

bạn kiếm file installserver.exe rồi dùng chương trình quản lý file copy file này vào c/sys/bin là xong.