• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ CẤP CỨU KHẨN CẤP CHO MỌI LOẠI MÁY DÒNG UIQ 3.0

NokuaN70

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi về lỗi Sevice Menu.
Em cài tiếng việt 80% và sau đó là Full cho P990i, thao tác đúng theo hướng dẫn.
Vào một ngày đẹp trời em cuộn thử jogdial lên *, xuống xuống *, xuống * thì không thấy Sevice Menu đâu cả! (trước đây khi chưa cài TV em đã Format internal disk được vài lần).
Em chuyển sang TA và gỡ bỏ TV, thử 4 hôm nay rồi nhưng vẫn chưa được.
Tìm hiểu thì gặp ý kiến này bên TT "(Nhớ phần "cực kỳ quan trọng của Son_Do là đừng chép đè servicemenu.r10 nhen, cái này bị lỗi và không format được đâu nhen)". Nhưng lại không thấy nói đến cách khắc phục khi lỡ chép đè.
Các bác vào giúp em với..!
Bây giờ bạn thử xóa file servicemenu.r10 đó xem có dc kg? không dc thì bạn tìm bản mod Popup menu cho P990, mình nhớ không lầm thì trong bản mod đó có phần servicemenu, sử dụng cách đó để format lại máy. Mà đã có ý định format máy mà không dc thì sao bạn không Update FW luôn cho nó nhanh :D:D:D

biiq369

Bây giờ bạn thử xóa file servicemenu.r10 đó xem có dc kg? không dc thì bạn tìm bản mod Popup menu cho P990, mình nhớ không lầm thì trong bản mod đó có phần servicemenu, sử dụng cách đó để format lại máy. Mà đã có ý định format máy mà không dc thì sao bạn không Update FW luôn cho nó nhanh :D:D:D

Rất cảm ơn bạn đã quan tâm.Khổ nỗi PC nhà mình ko hiểu sao ko thể cài được SEUS. Nghich ngợm nhiều quá nên lỗi tùm lum.Mình mò ra 2 cách giả quyết vụ Sevicemenu.

1, http://www.pdaviet.net/showthread.php?52995-Phát-hiện-vĩ-đại-cho-UIQ-3.0-khi-mod-lỗi-không-thể-4mat ( Chưa thử, Nhưng chắc là ổn với trường hợp lỗi của mình).
2, Vào Z/Resource/Apps copy 2 file servicemenu.RSC và Sevicemenu. mbm vào C/Resource/Apps - Xóa file servicemenu.r10 và Uninstall TV - Restart - >*<<*<* - ok.(Cái này là tự suy luận ra !!!)
Phương pháp vào ổ Z copy file ra sửa lỗi rất nhiều cao thủ biết nhưng cứ giấu nghề với newmem! Hix, nhưng dù sao mình cũng học được rất nhiều điều hay khác từ các bạn ở PDAviet này.
Tks All.

NokuaN70

Well-Known Member
Rất cảm ơn bạn đã quan tâm.Khổ nỗi PC nhà mình ko hiểu sao ko thể cài được SEUS. Nghich ngợm nhiều quá nên lỗi tùm lum.Mình mò ra 2 cách giả quyết vụ Sevicemenu.

1, http://www.pdaviet.net/showthread.php?52995-Ph%C3%A1t-hi%E1%BB%87n-v%C4%A9-%C4%91%E1%BA%A1i-cho-UIQ-3.0-khi-mod-l%E1%BB%97i-kh%C3%B4ng-th%E1%BB%83-4mat ( Chưa thử, Nhưng chắc là ổn với trường hợp lỗi của mình).
2, Vào Z/Resource/Apps copy 2 file servicemenu.RSC và Sevicemenu. mbm vào C/Resource/Apps - Xóa file servicemenu.r10 và Uninstall TV - Restart - >*<<*<* - ok.(Cái này là tự suy luận ra !!!)
Phương pháp vào ổ Z copy file ra sửa lỗi rất nhiều cao thủ biết nhưng cứ giấu nghề với newmem! Hix, nhưng dù sao mình cũng học được rất nhiều điều hay khác từ các bạn ở PDAviet này.
Tks All.
Không phải là giấu nghề với new mem mà do nhiều người đã chuyển sang sử dụng các dòng máy khác, cách đây khoảng 1 năm thì....với lại dạo này cũng không còn hứng thú với mod miếc nữa nên một số thủ thuật giải quyết hậu quả cũng quên mất.
Còn vấn đề SEUS không cài dc là do lỗi của SEUS chứ không phải do PC của bạn. Bạn cài bản này :http://www.mediafire.com/?37vf5939p643x7k sau đó update lên bản mới nhất là dc. Tải trực tiếp từ trang chủ của nó về cài không dc đâu.

Chỉnh sửa cuối:

hoathaneitc

SE P990i của mình, sau 1 buổi tối nghịch ngợm...ko biết hack lỗi cái mod nào mà máy reset liên tục...ngồi khắc phục mãi ko đc
mình up lại Firmware ok rồi thế là ngồi hack lại 1 loạt các mod cần dùng rồi khởi động lại máy....máy vẫn lên ok
sau đó mình click vào menu máy đứng im 2 giây rồi khởi động lại máy liên tục...cứ nt ko làm cách nào đc...

Mọi người giúp mình với ko đang úm phải ở trong nhà hok đi đâu đc có ngồi cái máy để vọc vạch vs giải trí......

biiq369

Của bác này lại giống của mình rồi. Lỗi do xung đột các mod hoặc pm. Mình ko up lại Fw mà chỉ format c , gỡ từng phần vừa cài mới nhất vào là ok.

hoathaneitc

SE P990i của mình, sau 1 buổi tối nghịch ngợm...ko biết hack lỗi cái mod nào mà máy reset liên tục...ngồi khắc phục mãi ko đc
mình up lại Firmware ok rồi thế là ngồi hack lại 1 loạt các mod cần dùng rồi khởi động lại máy....máy vẫn lên ok
sau đó mình click vào menu máy đứng im 2 giây rồi khởi động lại máy liên tục...cứ nt ko làm cách nào đc...

Mọi người giúp mình với ko đang úm phải ở trong nhà hok đi đâu đc có ngồi cái máy để vọc vạch vs giải trí......

uppppppppppppppppppp
Format internal disk thử nhé bạn!!!

vẫn ko đc bạn à máy vẫn bị nt chán quá, h mà up lại fw thì lại dùng bt nhưng mà khi hack mod vào lại bị như cũ....dùng máy mà ko có mod j j đó thfy nhạt lắm.

các cao thủ giúp mình vs....mình down đc cái Update Service Pro định dùng thử mà ko có njk' ai có cho mình mượn tạm :D

mumy3G

uppppppppppppppppppp

vẫn ko đc bạn à máy vẫn bị nt chán quá, h mà up lại fw thì lại dùng bt nhưng mà khi hack mod vào lại bị như cũ....dùng máy mà ko có mod j j đó thfy nhạt lắm.

các cao thủ giúp mình vs....mình down đc cái Update Service Pro định dùng thử mà ko có njk' ai có cho mình mượn tạm :D

Dùng cái bạn đã tải về, gắn cáp vào và chạy thôi, nhớ giữ phím @ nhé, xem lại quá trình mod xem sao, nên mod từng cái không nên mod một lúc sẽ bị hiện tượng treo máy, P990i làm nhiều ứng dụng thì hay "tèo" lắm, up lại FW đảm bảo internet ok nhé, không là "tèo" đó.

hoathaneitc

uppppppppppppppppppp

Dùng cái bạn đã tải về, gắn cáp vào và chạy thôi, nhớ giữ phím @ nhé, xem lại quá trình mod xem sao, nên mod từng cái không nên mod một lúc sẽ bị hiện tượng treo máy, P990i làm nhiều ứng dụng thì hay "tèo" lắm, up lại FW đảm bảo internet ok nhé, không là "tèo" đó.

ôi bạn ơi cái Update Service Pro nó đòi acc vs pass mà ko hiểu cái đó kiếm ở đâu ra :-s có 1 mục đk ở đó nhưng sau khi đk xong vào mail xem thì có thư của SONY đọc thư thì nhận đc link kích hoạt j j đó nhấn vào nó báo là "đã xác nhận email" xong ko có j hết..... bó tay

NokuaN70

Well-Known Member
Phải dùng phương pháp loại suy thôi, bây giờ bỏ the nhớ ra, mod hack xong xuôi vẫn khoan hãy cắm thẻ nhớ vào, test lại thử xem thế nào, nếu không có vấn đề gì thì cắm thẻ vào, nếu bị lỗi Restart thì do thẻ. Nếu chưa cắm thẻ mà đã bị thì bạn nên kiểm tra lại quá trình mod hack của mình nhé, xem có Wrong way ở chỗ nào không :D:D:D:D. Cuối năm bận rộn quá....

hoathaneitc

Phải dùng phương pháp loại suy thôi, bây giờ bỏ the nhớ ra, mod hack xong xuôi vẫn khoan hãy cắm thẻ nhớ vào, test lại thử xem thế nào, nếu không có vấn đề gì thì cắm thẻ vào, nếu bị lỗi Restart thì do thẻ. Nếu chưa cắm thẻ mà đã bị thì bạn nên kiểm tra lại quá trình mod hack của mình nhé, xem có Wrong way ở chỗ nào không :D:D:D:D. Cuối năm bận rộn quá....

thank bác sau khi suy nghĩ lại thì có lẽ là do mod âm thanh.....em kiếm cía khác nhét vào và hack từng mod cẩn thận và vài tiếng hack 1 lần mod :)) (nghe hơi chuối) bi h máy lại dùng ngoon như xư hok sao nữa :D

sutieu

Co pro nao biet tai sao em Bo nho may cua e tu nhien khong cai dat j ma cu giam dung luong dan dan. Ai biet giup em vs . E dung N72
P/S: E vao bang dt nen k viet dau duoc.

NokuaN70

Well-Known Member
Co pro nao biet tai sao em Bo nho may cua e tu nhien khong cai dat j ma cu giam dung luong dan dan. Ai biet giup em vs . E dung N72
P/S: E vao bang dt nen k viet dau duoc.
Thứ nhất bạn xem lại tin nhắn đang lưu ở đâu? Thẻ hay bộ nhớ máy, những file gửi qua bluetooth mà tin nhắn lưu trên bộ nhớ máy thì đầy là phải rồi. Thứ 2 bạn đã vào nhầm box rồi :D, đây là box của Symbian UIQ nhe.

biiq369

Tình hình là em mới làm thêm 1 em P990i nữa ( Mê qua mà, Hix)> Em này chắc đã bị Mod Camera rồii Update FW lại hay sao ý. Bây giờ cứ lỗi Auto forcut. Bấm nhẹ phím chụp hình thì auto 1 lần. Nhấm mạnh thêm tí lại làm lấn nữa và tắt đèn Flast. Nhấm mạnh hẳn thì auto lần nữa rồi sáng đèn Flast rồi mới dừng hình chụp.Bác nào có kinh nghiệm về vụ này chỉ giáo cho em với. Thanks cả nhà.

Báo cáo các bác là em tim ra nguyên nhân và tự sửa được rồi ah. Chơi em p99 này vất vả nhưng vui. Vì có cảm giác làm chủ được em nó.

Last edited by a moderator:

tungtruongnd

CẤP CỨU [W960] phím W960i của e bị liệt do nước vào, giờ họ bắt phải timg Bo thay nhưng k kiếm đâu ra được!!! bác nào giúp e đc k?

tuandong_1987

mấy a cho e hỏi,e thử cài bản MOD icon Vista+Mac của a AT007 bản V2 lite.mấy a cho e hỏi,e thử cài bản này vào cho cái P1i.hiện lên cũng ok lém,nhung bấm vào ngay cái chổ trên hàng pin và sóng thì nó lai báo lổi là:"Application closed
application:"EikappUiserverThead
Reason code
EIKON-DIALOG
Reason number 5vậy là bị lổi j này vào cho cái P1i.hiện lên cũng ok lém,nhung bấm vào ngay cái chổ trên hàng pin và sóng thì nó lai báo lổi là:"Application closed
application:"EikappUiserverThead
Reason code
EIKON-DIALOG
Reason number 5vậy là bị lổi j a?
với lai vô mediaplayer volume chỉnh ko duoc?và khi trở về màn hình chính.vô chỉnh Volume cũng ko duoc lun.nhiu khi nó lai mất lun cái dàn pin sóng bên trên?vậy mình nen khắc phuc sao??hả mấy anh?:|
đã có ai trả lời bải này chưa vậy.Mình tìm bài mà ko thấy.Giờ máy cũng mắc lỗi như thế mà ko bít phải làm sao :((

NokuaN70

Well-Known Member
Bạn vòa ổ Z:Resource/apps copy hết những file có tên EIKON vào ổ C:Resource/apps thử xem có hết không. Lỗi này xuất hiện do bạn mod bộ Icon của P990 cho P1, trong đó có một số file không tương thích với P1 nên bị lỗi thôi.

tuandong_1987

Hum qua do mãi ko khắc phục đc nên mình reset máy rùi,sau khi reset máy với fomat thì mình copy lại phần mềm để cài lại nhueng ko cài đc.Nó thông báo là security check nên ko cài đc.Ai bít lỗi này ko :(