• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ CẤP CỨU KHẨN CẤP CHO MỌI LOẠI MÁY DÒNG UIQ 3.0

Son_Do

Well-Known Member
Tình hình là em hôn nọ nghịch thay đổi file semc_default ở c:resỏuce:activity menu và bây giờ bật máy ko vào đc chờ nên nó cứ đứng mãi ở biểu tuợng se. Xin anh em cứu giúp.

Bạn tháo sim ra rồi khởi động lại máy xem có hiện lên màn hình hỏi sim không, nếu có thì từ màn hình đó bạn có thể format lại máy. Nếu chưa tới chỗ hỏi sim thì chỉ có up lại FW thôi. File Semc default rất nguy hiểm, khi sửa chữa nó bạn phải thật cẩn thận và phải đọc kỹ hướng dẫn trước khi làm.

masterbi

Bạn tháo sim ra rồi khởi động lại máy xem có hiện lên màn hình hỏi sim không, nếu có thì từ màn hình đó bạn có thể format lại máy. Nếu chưa tới chỗ hỏi sim thì chỉ có up lại FW thôi. File Semc default rất nguy hiểm, khi sửa chữa nó bạn phải thật cẩn thận và phải đọc kỹ hướng dẫn trước khi làm.

Cái này em phải hard reset lại máy. Đau quá. Phải cài lại hết phần mềm :(:(:(

Posted via Mobile Device

Nguyen_Minh

Icon today ko hiện ra. Hex editor nó đi anh à.

Posted via Mobile Device

Bên trả lời những câu hỏi của new mem anh sondo fix cho rồi đó
. Thank anh son do 1 phát ná

Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

Nguyen_Minh

Thưa các anh. Máy em dạo này có một hiện tượng lạ như sau:
Khi dùng opera mini lăn con lăn nó toàn tự nhẩy cách 1 link; ấn giữ nút back của máy để ra màn hình chờ, quay vào nó ko quay đc con lăn. Cho em hỏi đấy là do phần mềm hay do phần cứng?
Posted via Mobile Device

rockdanh

mấy cao thủ cho hỏi từ trước đã xài nhiều SE (tứ T68, T300,..) hiện k550 và K810 ngoài việc ghi âm như máy ghi âm bình thường thì khi đang đàm thoại bấm ghi âm cuộc thoại rất dễ dàng nay mới xài SE G900 lại không thể ghi âm cuộc thoại được mà chỉ ghi âm như máy ghi âm, xin nhờ quý vị hướng dẫn cách ghi âm cuộc thoại. Cám ơn nhiều

alphabet

Có bác nào dùng win 7 mà kết nối đc với bọn P chưa ? Máy ko nhận P1i .Ko bit bao h mới có update xử lý vụ này :((
May là còn XP cùi ở con netbook,có j còn dùng tạm.

nguyendoanto

Thưa các anh. Máy em dạo này có một hiện tượng lạ như sau:
Khi dùng opera mini lăn con lăn nó toàn tự nhẩy cách 1 link; ấn giữ nút back của máy để ra màn hình chờ, quay vào nó ko quay đc con lăn. Cho em hỏi đấy là do phần mềm hay do phần cứng?
Posted via Mobile Device
Hồi trước máy mình cũng bị như vậy ở mấy soft java. Cách khác phục là tắt SMP đi hoặc restart đi là được. Sư phụ chỉ bậy đệ tử chưi sư phụ...botay.com
Posted via Mobile Device

Nguyen_Minh

Hồi trước máy mình cũng bị như vậy ở mấy soft java. Cách khác phục là tắt SMP đi hoặc restart đi là được. Sư phụ chỉ bậy đệ tử chưi sư phụ...botay.com
Posted via Mobile Device

Sư phụ ko bằng nguyendoanto rồi. Thank anh ná

Posted via Mobile Device

supervinh

huhu,các bạn giúp mình với,sau khi con p990i của mình rơi từ độ cao 1m thi no mất cảm ứng,thành máy bị long ra.trước đó máy mình con bị liệt phím cuppnj 3 chiều,bị mất nắp đậy the nhớ.máy mình còn bảo hành chính hãng nhưng có lẽ lỗi này không được bảo hành.các bạn tư vấn mình chỗ nào sửa có uy tin mà giá ca phải chăng với.

kentv009

huhu,các bạn giúp mình với,sau khi con p990i của mình rơi từ độ cao 1m thi no mất cảm ứng,thành máy bị long ra.trước đó máy mình con bị liệt phím cuppnj 3 chiều,bị mất nắp đậy the nhớ.máy mình còn bảo hành chính hãng nhưng có lẽ lỗi này không được bảo hành.các bạn tư vấn mình chỗ nào sửa có uy tin mà giá ca phải chăng với.

ax..bạn nên nói rõ bạn ở đâu thì anh em PDA sẽ giúp bạn nè...:D

anhtuan206

mình ở hà nội

bạn cứ thử mang lên hãng họ kiểm tra xem.nếu họ không bảo hành cho thì họ sẽ sửa và thu phí mà.mình thấy trung tâm bảo hành của sony được đó không như của nokia chán lắm.hoặc bạn cũng có thể mang lên nhật cường ở quán sứ thì phải.nghe nói ở đó sửa cũng uy tín.mình nghĩ bạn nên mang lên trung tâm của sony là hay nhất.

supervinh

hom nay mình mang con p990i đến 33a trần hưng đạo để sửa,nhân viên phục vụ nhiệt tình nhưng quát giá chát quá,sau khi đọc bệnh bọn này không cần khám gì cả va kê luôn đơn thuốc là 1 triệu vnđ.bọn này k biết sủa hay sao ấy no chỉ biết thay đồ thôi,tức quá em bỏ về luôn.các bạn đưng đến đó sửa làm gì cho tốn thời gian và công sức nhen

bibikoolz

hom nay mình mang con p990i đến 33a trần hưng đạo để sửa,nhân viên phục vụ nhiệt tình nhưng quát giá chát quá,sau khi đọc bệnh bọn này không cần khám gì cả va kê luôn đơn thuốc là 1 triệu vnđ.bọn này k biết sủa hay sao ấy no chỉ biết thay đồ thôi,tức quá em bỏ về luôn.các bạn đưng đến đó sửa làm gì cho tốn thời gian và công sức nhen

Bạn liên lạc với mình theo số này 0909371714 mình dẫn lên trung tâm bảo hành của sony làm luôn.Mình có bạn làm ở đó nè.Nằm trên đường Điện Biên Phủ...Giá cao lắm chừng 600k.Màn hình zin luôn.Thay ở ngoài toàn đồ lô cả đấy...Còn nếu ở Hà Nội thì gửi vào cho mình thay cho.Nếu bạn tin tưởng.