• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: DANH SÁCH CÁC PHẦN MỀM KHÔNG CẦN CÀI ĐẶT TRÊN PPC

victory132669

cho tôi hỏi với:
chương trình game tomb raider khá nặng dù tôi đã chọn cài trên thẻ nhớ sau đó copy ra chỗ khác rồi remove, than ôi không chạy được mà theo như trên diễn đàn tôi thấy đa phần(rất rất nhiều) game k cần cài chỉ cần bộ chạy thôi.
có cách nào k ạ! các bác giúp với!
tks!

langthangvn33

bác kiểm tra lại coi game đó của 2003 hay 2005.
hối trước em cài kamautris trên mini pro.
có thấy chạy đâu,có cả icon,click vào nó đứng màn hình.

Đúng như bạn nói,lần đầu tôi pocket nester lên máy sao đó remove khỏi setting,dùng resco exploerer tạo short cut chạy vô tư.

mấy game khác tôi cũng làm như vậy.
bác check lại nó có support cho tất cả HĐH không.

FilterKings

Mình biết một ít nên pót cho các bạn tham khảo.
Mình cài cho máy của mình rồi và hiện đang xài,các bạn cứ vo tư mà làm theo
có ai tin mình cài nhiều như thế mà máy chạy vẫn vù vù ko.
...
cài trên thẻ:
audio notes
kin kin
resco exploerer
....................

Bạn có thể chỉ cặn kẻ hơn giùm mình, mình gặp 1 số trục trặc cho các chương trình trên:
- Audio notes: sau khi copy trên thẻ, nó hoạt động tốt ... nhưng chỉ dùng để ghi âm được thui :O , khi có cuộc gọi, dù đã bật chế độ calls autorecord nhưng nó không ghi được cuộc gọi nào. Có thể nó mất tập kích hoạt nào đó :(( . Đành phải cài lại.
- Kinkin sau khi chuyển qua thẻ, uninstall và xóa chương trình trên main, kích hoạt nó kêu thiếu đường dẫn, tương tự đối với tự điển lexisgoo
- resco exploerer: tương tự như kinkin

Một số chương trình có item trong today plugin, ví dụ như Resco today plugin, làm thế nào khi copy ra thẻ có thể đưa vào. Tôi đã sử dụng resco explorer, sent to today plugin nhưng mở today plugin vẫn không thấy. :((
- Đối với Skype for ppc, sau khi đưa ra thẻ thì nó đơ luôn, nhưng mà chẳng bao giờ xài và nó nặng quá (4,25M) nên không cài lại.

cho tôi hỏi với:
chương trình game tomb raider khá nặng dù tôi đã chọn cài trên thẻ nhớ sau đó copy ra chỗ khác rồi remove, than ôi không chạy được mà theo như trên diễn đàn tôi thấy đa phần(rất rất nhiều) game k cần cài chỉ cần bộ chạy thôi.
có cách nào k ạ! các bác giúp với!
tks!
Như Mod Tanlinhub đã nêu trong các bài trước, nếu cài trên thẻ rồi copy thì chỉ ít chương trình chạy được thui. Bạn phải cài trên main, sau đó copy toàn bộ qua thẻ rồi unistall và del chương trình trên main. Hầu hết các chương trình sau khi thực hiện đều chạy tốt

Chỉnh sửa cuối:

de55518

Chào các Bác, em mới sử dụng PPC nên cũng chưa biết cài phần mềm nào hay và có nhiều tiện dụng. Các bác nếu có thì gửi cho em với, để em chỉ việc copy vào là chạy được. Nếu vậy thì rất là cảm ơn các bác!

tanlinhub

Super V.I.P
Chào các Bác, em mới sử dụng PPC nên cũng chưa biết cài phần mềm nào hay và có nhiều tiện dụng. Các bác nếu có thì gửi cho em với, để em chỉ việc copy vào là chạy được. Nếu vậy thì rất là cảm ơn các bác!

Tất cả những thứ bạn muốn và cần có đều có đủ trên pdaviet, vấn đề còn lại chỉ là "thao tác" của bạn (cái này sẽ làm tăng sự đam mê của bạn đối với chiếc điện thoại đa tiện ích của mình).
Chắc chắn, những điều đó bạn sẽ tự mình làm được mà chưa cần tới sự hỗ trợ của ai. Chúc bạn thành công

kenpham

mình thấy các soft từ trước giờ mình cài đều có thể chạy ko cần cài đặt mà.

rextalex

một vài phần mềm copy vào thẻ chỉ cần kích là chạy (không cần set up) và mình muốn đưa cái icon của nó ra ngoài desktop. các bạn có cách nào không.giúp mình với...!!!!!

HaChau

Super V.I.P
một vài phần mềm copy vào thẻ chỉ cần kích là chạy (không cần set up) và mình muốn đưa cái icon của nó ra ngoài desktop. các bạn có cách nào không.giúp mình với...!!!!!
Bạn dùng phần mềm Resco Explorer nhé. Download bản mới nhất 5.42 tại đây.

langthangvn33

kenpham mình thấy các soft từ trước giờ mình cài đều có thể chạy ko cần cài đặt mà.

Bác ken pham ơi,bác nói bác chạy ko cần cài hả,bác hơi bị siêu đấy,bằng cách nào bác cài file .cab và các file .exe cài từ PC ko cần cài đặt bác chỉ em với.

mình lấy ví dụ.
WMstorge bác ko chép vào máy bác sẽ ko connect dc với PC đâu.

bác thử remove SPB pocket plus coi nó còn chạy ko.
còn làm cách nào bác chạy resco explerer mà ko cần cài đặt...botay.com

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi rextalex

Bác rextalex ơi,
Bác cài resco explorer sau đó click vào file cần tạo shortcut
-->chọn send to-->chọn start menu as shortcut

Mặc định nó sẽ tạo shortcut trên menu program,nếu bạn thích nằm trong folder nào bạn cu cut roi paste vào thư mục bạn muốn.

kenpham

kenpham mình thấy các soft từ trước giờ mình cài đều có thể chạy ko cần cài đặt mà.

Bác ken pham ơi,bác nói bác chạy ko cần cài hả,bác hơi bị siêu đấy,bằng cách nào bác cài file .cab và các file .exe cài từ PC ko cần cài đặt bác chỉ em với.

mình lấy ví dụ.
WMstorge bác ko chép vào máy bác sẽ ko connect dc với PC đâu.

bác thử remove SPB pocket plus coi nó còn chạy ko.
còn làm cách nào bác chạy resco explerer mà ko cần cài đặt...botay.com

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi rextalex

Bác rextalex ơi,
Bác cài resco explorer sau đó click vào file cần tạo shortcut
-->chọn send to-->chọn start menu as shortcut

Mặc định nó sẽ tạo shortcut trên menu program,nếu bạn thích nằm trong folder nào bạn cu cut roi paste vào thư mục bạn muốn.
hihi,xin lỗi. ý mình là cài chương trình , game... vào storage hoặc thẻ. rồi HR lại, vẫn ko cần cài lại mà các chương trình ấy vẫn dùng được. mình thấy đa phần các soft và game của mình là vậy.

vuavirus2004

Các chương trình sau tôi chỉ cần copy vào thẻ là chạy:
1. Cash Organizer (sẽ không hiện thị đưcợ lên mà hình today, cái này không cần thiết lắm)
2. SPB back up
3. PPCLink Hi-Calc (Hầu hết các chương trình máy tính đều có thể copy đưcợ như thế)
4. Conduit pocket player (chạy không ổn định lắm, nhất là khi chỉnh equalizer)
5. Core player
6. Euro League
7. eWallet
8. ListPro
9. Mobipocket Reader (chỉ có điều các file .prc không hiện thị được icon nữa)
10. Pocket Holiday
11. Foxit PDF reader (cái này chỉ cần 1 file exe để chạy)
12. Soft maker Office (cài cái này có vẻ năng máy nên các bạn có thể cài trên emulator, sau khi cài xong thì chép toàn bộ thư mục cài chương trình vào thẻ nhớ là OK)
13. SPB pocket tip and trick
14. WebIS money
15. WordBook for Pocket PC (có điều phần phát âm thì không thực hiện được mặc dù đã copy đầy đủ file)
16. Edictionary (thỉnh thoảng chương trình lại bắt mình phải add các từ điển lại tử đầu)

duy02k25

Sau nhiều lần cài đặt và sắp xếp cho gọn thì mình được biết có 1 số phần mềm có thể paste bất cứ đâu(Storage Card hay Main Storage) vẫn có thể chạy bình thường.
Đây là danh sách:
  • Anton Tomov Pocket hack Master
  • CHM_eBookReader
  • Football EuroLeagues
  • JGUI Q.SMS
  • LichViet
  • Mega2000 PocketCalc
  • NoviiMedia
  • PLamp
  • Proxit
  • RARLAB pocket RAR
  • ScarBear Software SuperCalendar
  • Spb Insight
  • Sprite Backup
  • VITO Audio Notes
Danh Sách trên còn rất nhiều nhưng mình chưa đề cập ở đây vì không nhớ rõ tên lắm.

Mình thấy có một cách rất hay là bất cứ phần mềm nào,dạng cab hay dạng setup gì đi nữa thì trước khi cài được vô máy thì đều là file cab,các bạn cứ dùng cab manager extract ra một thư mục rồi copy thư mục đó vào thẻ là chạy ok,nếu phần mềm nào có đăng ký reg thì cứ extract reg ra luôn rồi dùng resco explorer để import vào là OK,mình đã làm theo cách này và hầu như soft nào cũng chạy trên thẻ được OK hết.

vtthang

Mình thì toàn dùng Cabinstl để cài lên Storge card. Nhưng riêng Sbp thì hình như không được.

hai

spb thì không nên chỉnh đường dẫn nhưng dùng cabinstl để cài vào thẻ thì vẫn được riêng cái pocketplus thì nên cài vào main

duceasy

SPB Finance, SpB Clone, Sniper

mình hiện có
SPB Finance
SpB Clone
Sniper

vẫn ok khi không cần cài đặt lại sau khi HR

alexhai

mình bổ sung thememaster, chtrình chạy độc lập, dung lượng nhỏ nhất trong các chương trình quản lý theme

dai_ca

Ai có thể tập hợp lại tất cả các chương trình trên thành một chuẩn thống nhất không? Đọc mãi 8 trang ko thể nhớ nổi nữa

d60pdp

Tôi đã thu thập các chương trình có thể chạy trên storage card mà các bác đã nêu từ đầu đến giờ, đưa lên đây để các bác cùng xem. Tuy nhiên các bác cũng nên kiểm tra lại các bài viết trước đó hoặc tự mình thử lại. Ví dụ, với trường hợp của tôi thì Skype cài trên storage card chạy rất không ổn định (HTC TyTN), nhưng cài vào main thì lại rất trơn tru, không hề bị trục trặc nào.

1 . Adobe reader 2.0
2 . Agile Mobile Agile Messenger
3 . Anton Tomov Pocket hack Master
4 . Applian PocketLock
5 . Audio notes
6 . Bryht flash player
7 . CABinstl_1.04
8 . Cash Organizer
9 . CHM_eBookReader
10 . Code library
11 . Conduit pocket player
12 . Coolcamera
13 . Core player
14 . CT Tạo Trình Java
15 . Cycle caculator
16 . Digitalhair
17 . DinarSoft MemMaid
18 . Dzodzo 1.0
19 . Edictionary
20 . e-MobileTV
21 . Engstudy
22 . Euro League
23 . eWallet
24 . Foxit PDF reader
25 . Game của hãng Astraware.
26 . Game Lines, picachu
27 . Game thể thao, như: bóng đá, bi a, cờ, đua xe, bowling...
28 . Game: Cherrysoft Shame Game : Giống Game Line2000 trên PC
29 . Game: CherrySoft Strip Blackjack : Đánh Bài Xizach
30 . Game: Cherrysoft Strippoker : Bài Pocker
31 . Game: CherrySoft Stripteaser : Xếp Hình
32 . Game: Country strike_DOOM for Pocket PC
33 . Game: Dynomite-arm
34 . Game: Heroes
35 . Game: HiPocket Chinese Chess 1.0
36 . Game: Infinite Dreams SkyForce
37 . Game: Intorine Pocket Kamasutra
38 . Game: JGUI Positions Roulette
39 . Game: Need for speed
40 . Game: Saola Chinese Chess
41 . Game: Saola Software. PocketXB
42 . Game: Spb Minesweeper
43 . Game: Ubergames Bust'em 2
44 . Game: Undead
45 . Game: Zuma-arm
46 . Games: Worm Word Party
47 . Handmap
48 . HiCalc
49 . Inote2005version
50 . JGUI Q.SMS
51 . Kin kin
52 . Kiukiu 0.6
53 . Lacviet tu đien 2002
54 . Lịch Việt v1.0
55 . Lingvosoft dictionary
56 . ListPro
57 . Lyric play
58 . Mega2000 PocketCalc
59 . Memmaid
60 . MIDlet manager
61 . Mobipocket Reader
62 . Mozilla Minimo
63 . Note pad
64 . NoviiMedia
65 . NoviiRemote_Deluxe
66 . PDAwin Battery Monitor
67 . PIEPlus
68 . PLamp
69 . Pocket earth
70 . Pocket Holiday
71 . Pocket Mechanic.
72 . Pocket music
73 . Pocket player
74 . Pocket RAR
75 . Pocket shutdown
76 . Pocket theme manager
77 . Pocket ZIP
78 . PocketStreamer & PocketStreamer Pro Edition
79 . PocketSuspendFX
80 . PPCLink Hi-Calc
81 . Proxit
82 . RARLAB pocket RAR
83 . RepliGo_v2.1
84 . Resco exploerer
85 . Resco photo viewer
86 . Resco radio
87 . ScarBear Software SuperCalendar
88 . Shamegame
89 . SK tool
90 . SkyForce
91 . Skype
92 . Smart filter
93 . Sms manager
94 . SMS Organisez
95 . Sniper
96 . Soft maker Office
97 . Space Reclaimer.
98 . SPB back up
99 . SpB Clone
100 . SPB Finance
101 . Spb Insight
102 . SPB pocket tip and trick
103 . Sprite Software Sprite Backup
104 . TCPMPlayer
105 . Lacviet mtd2004
106 . VITO Audio Notes
107 . VITO Tech. MobileDownloader
108 . WebIS FlexMail 2006
109 . WebIS money
110 . WordBook for Pocket PC
111 . Yahoo! Messenger

bobby09120

các pác ơi thế bộ resco có làm được theo kiểu tháo thẻ ra rồi remove nó đi sau đó cắm thẻ vàchyjkooah