• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: MOBIMATE WORLDMATE PRO - CÁC PHIÊN BẢN

parismania

Cái này mình down trên trang chủ của nó về rồi xin key của bác sweetvietguy81 để activate. Bạn vào thử DS cũng có. Còn Update thì kiểu gì chả phải sync hả bác? Hoặc update qua wifi cũng được.

hptlanhuong

À, nói cho rõ ! Ý mình là bản "xịn" có nghĩa là nguyên xi trên trang chủ của soft. Install cũng chỉ cho xài 1 ngày (không được 1-2 tháng như xưa). Key thì không có để active rồi. Lấy email order mà các bạn cho để submit cũng không thành công. Cho nên vẫn chỉ xài được có 1 ngày (chứ không phải trial 1 tháng như bạn nói đâu, dù có làm kiểu gì). Nhưng nếu mình copy đè file chạy đã xxx thì lại ok! Vào submit với email bậy bạ nó cũng ok. Mà không submit nó cũng ok! Cứ thế mình xài phà phà từ cuối tháng 5 tới giờ. Cho nên, bạn TLV nói rằng bạn ấy xài từ năm ngoái đên nay mình cũng tin là có lý!

Tuy nhiên, nếu lỡ có hết hạn, uninstall và reinstall, copy đè .. thế là xong, tốn chưa đến 5 phút ! Giả sử (mình chưa gặp) 3 tháng / 1 lần thì cũng ok! Vì trong quá trình nghịch ngợm chắc 3 tháng cũng HS 1 lần, hoặc đổi máy mất rồi (đối với bạn nào có điều kiện!)

Sao mình active hoài ko được vậy? Bạn làm ơn cho mình xin file xxx đó đi, có phải sau khi xxx là thành bản Full và có thể update thoải mái ko? Mình thấy cái này vẫn hay hơn spb travel nhưng mỗi tội ko có bản full :((

shpy

Sao mình active hoài ko được vậy? Bạn làm ơn cho mình xin file xxx đó đi, có phải sau khi xxx là thành bản Full và có thể update thoải mái ko? Mình thấy cái này vẫn hay hơn spb travel nhưng mỗi tội ko có bản full :((

Bạn tìm ở các trang trước nhé. Mình có up lên rồi đấy. Có file cài và file xxx luôn.

a3t

Không biết thế này có phạm quy không nhỉ, em có thể kiếm cho các bác đc chìa xịn hẳn hoi, dảm bảo dùng hết hạn(mà chả biết đc 1 năm hay lâu hơn nữa ạ, chỉ biết mua hết 75$/chìa), nhưng đổi lại em xin một vài phần mềm tế nhị, nếu bác nào muốn nghiên cứu thì PM với em nhé. Mod thông cảm nhé, không phải mua bán, mà trao đổi phần mềm thôi mà

a3t

vẫn còn mấy cái kkk xịn, bác nào cần xin PM, không cho trên này đc vì sẽ die ngay

Còn mấy cái KKK xịn, bác nào quan tâm xin PM, không cho trên này đc vì không phải là cờ rắc

Last edited by a moderator:

duy_ctytvxdkg

vẫn còn mấy cái kkk xịn, bác nào cần xin PM, không cho trên này đc vì sẽ die ngay

Còn mấy cái KKK xịn, bác nào quan tâm xin PM, không cho trên này đc vì không phải là cờ rắc

Cũng phải cho biết bác cần cái gì, người ta có hay không thì mới trao đổi được chứ!!!

vntrueloves

Thì ra mình không để ý cái link này thường xuyên cập nhật version mới, và mình cũng chưa thử bản này. (4.5.107)

Chắc ăn hơn, mọi người tải bản 4.5.100 mình đang dùng tốt ở link sau:

http://www.4shared.com/file/18210994/76900e8/WorldMateProPPC_45100_.html

Mình vừa kiểm tra lại bằng cách remove tất cả, rồi cài đặt lại theo đúng thứ tự của bài post trước, và vẫn được chấp nhận bình thường

Làm thế nào để biết là đã actived các bác nhỉ? Em activate rồi, nó báo ok, nhưng vẫn thấy có mục Subcription ở option là thế nào hả bác? bác nào post ảnh cho em xem nhờ 1 cái với ạ

TLV

Active Member
Làm thế nào để biết là đã actived các bác nhỉ? Em activate rồi, nó báo ok, nhưng vẫn thấy có mục Subcription ở option là thế nào hả bác? bác nào post ảnh cho em xem nhờ 1 cái với ạ

Nếu bạn làm đúng thứ tự như tôi đã trình bày ở trang 15 chủ đề này
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=232&page=15

thì khi đã nhập các loại pass (phịa), nhấn Submit thì ra hình sau:

và nhấn OK là có thể update các thông tin

Còn mấy thứ Subcription... không cần quan tâm đến. Tốt nhất là không động chạm đến. Có lần tôi táy máy chỗ Subcription bị nó phát hiện và thông báo hết hạn. Tuy nhiên cài đặt lại (theo thứ tự như trang 15) vẫn OK

duy_ctytvxdkg

Còn mấy thứ Subcription... không cần quan tâm đến. Tốt nhất là không động chạm đến. Có lần tôi táy máy chỗ Subcription bị nó phát hiện và thông báo hết hạn. Tuy nhiên cài đặt lại (theo thứ tự như trang 15) vẫn OK
Không OK đâu bạn, máy mình bị treo hardreset xong dùng spb backup/restore phục hồi lại toàn bộ phần mềm thì bị báo lỗi. Subscription epired đã xoá đi cài lại vẫn vậy. Chẳng lẻ xài 1 tháng phải hardreset lại 1 lần. (bất ổn wá) mình đang xin key của bạn a3t.

vpxbom

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=232&page=15

thì khi đã nhập các loại pass (phịa), nhấn Submit thì ra hình sau:

và nhấn OK là có thể update các thông tin

Quả thật là OK, vẫn ổn sau 3 ngày, tôi còn up được cả lịch bay nữa. Thank.

TLV

Active Member
Không OK đâu bạn, máy mình bị treo hardreset xong dùng spb backup/restore phục hồi lại toàn bộ phần mềm thì bị báo lỗi. Subscription epired đã xoá đi cài lại vẫn vậy. Chẳng lẻ xài 1 tháng phải hardreset lại 1 lần. (bất ổn wá) mình đang xin key của bạn a3t.

PPC của tôi mỗi lần backup/restore vẫn update bình thường, chỉ phải cài đặt lại thành phố (mục thời tiết) thôi. (Mỗi lần restore thì 3 thành phố số 2-3-4 hay bị đổi thành tên Aarhus)

Thỉnh thoảng tôi cài đặt lại từ đầu (những khi up Rom mới) vẫn OK ngay.

Nói tóm lại tôi sử dụng WorldMatePro 2006 4.5.100 (theo cách thức đã nói) cho đến nay thoải mái như một người có trả phí, có key.

Về phương diện thời tiết, WorldMate không có nhiều thông tin bằng WeatherPanel hay SBSH PocketWeather, nhưng tôi vẫn luôn duy trì trong PPC bởi một lẽ: giao diện của nó thật hấp dẫn.

jamestommy

không được TLV ơi, khi nhập email và password thì nó báo The email address must be identical. Please try again.

TLV

Active Member
không được TLV ơi, khi nhập email và password thì nó báo The email address must be identical. Please try again.

Bạn phải cài Worldmatepro_2k4_100_full (đã crack) trước, cập nhật thông tin về thời tiết, tỷ giá (tất nhiên máy tính phải có nét)

Cài tiếp WorldMateProPPC(4.5.100), sẽ hiện ra ở màn hình today, tap vào nó sẽ ra bảng nhập Email, Password. Để đơn giản, ta thống nhất nhập Email: thang@hoang.com, Password: boss199, phần Code thì bỏ qua (tôi thường xuyên nhập như vậy) rồi nhấn Submit, chương trình sẽ yêu cầu ta xác nhận lại Email, ta gõ lại thang@hoang.com và ok, sẽ hiện ra:

Và nhấn OK lần cuối và bắt đầu cập nhật các thông tin.

Hy vọng trong quá trình cài đặt, bạn không sơ suất thao tác nào.

vpxbom

la qua

Tôi làm theo đúng hướng dẫn của bạn TLV là OK ngay mà. bạn cứ nhập một tài khoản email bất kỳ là được. Lưu ý là đừng remove bản 2004 trên PPC đi nhé.

Chỉnh sửa cuối:

LiemPT

Cám ơn bạn TLV nhé. Tôi cài theo như bạn trên Orbit WM6 và chạy rất tốt.

Tuy nhiên, tôi muốn đưa hình ảnh lên mà chẳng biết cách đưa thế nào? Các bác có thể chỉ giùm E được không? (Đã chụp được ảnh rồi chỉ còn chờ post lên thôi).

Chỉnh sửa cuối: