• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: MOBIMATE WORLDMATE PRO - CÁC PHIÊN BẢN

bkav3003

Xin nói thêm điều này, tuy nhỏ nhưng khá quan trọng:
Khi kết thúc cài đặt bản 4.5.100 thế nào cũng hiện ra thông báo sau:

Ta phải bỏ 2 dấu stick (v) ở dòng Purchase... và Learn about... đi rồi mới nhấn Finish. Nếu không chương trình sẽ lại kết nối với trang chủ của Mobimate và... sẽ bị phát hiện và sinh chuyện đấy.

Xin chúc mừng, hy vọng bạn sẽ dùng được mãi mãi. Thỉnh thoảng Up Rom mới, bạn cài đặt lại theo thứ tự đã thực hiện. Một khi đã quen thao tác, mỗi lần cài đặt thường "trúng ngay loạt đầu"

trời may quá ,,mình ko biết nhưng khi cài đặt xong mình cũng bỏ hai dấu tick đi rồi mới bấm finish hehhe ,,hi vọng sẽ xài được mãi mãi,,ahs bạn cho mình hỏi khi phần mềm update thì nhưng thông tin đó nó cứ lưu vào máy thì có ngày đầy bộ nhớ thì sao nhỉ thanks

duy_ctytvxdkg

trời may quá ,,mình ko biết nhưng khi cài đặt xong mình cũng bỏ hai dấu tick đi rồi mới bấm finish hehhe ,,hi vọng sẽ xài được mãi mãi,,ahs bạn cho mình hỏi khi phần mềm update thì nhưng thông tin đó nó cứ lưu vào máy thì có ngày đầy bộ nhớ thì sao nhỉ thanks

Không phải đâu nó chỉ khoanh vùng 1 vùng nào đó và update thôi, ví dụ: thời tiết chỉ lưu 1 tuần, Bản đồ vệ tinh : 5 tấm ...

ChuHuyHoan

Well-Known Member
bác nào chỉ em cách khắc phục, cái giờ của máy em với giờ trên WM hiện thị thành phố Hồ Chí Minh ko trùng nhau?

Bạn xem lại nhé thời gian bạn để ở đồng hồ chính là New York chứ có phải là HCM đâu mà trùng nhau :)):)):)). Thân!!!

thanhlnt

Mình rất khoái ct worldmate pro 2006. Nhưng sao mình tải nhiều bản về rùi mà vẫn crack ko được. Cho mình hỏi bản có bản wm 2006 nào xài ổn định không? mình đọc trên diễn đàn thì thấy có bản 4.0.51 gì đó của bác Phạm Quang xài rất tốt nhưng ko biết tìm link ở đâu :((

duy_ctytvxdkg

Mình rất khoái ct worldmate pro 2006. Nhưng sao mình tải nhiều bản về rùi mà vẫn crack ko được. Cho mình hỏi bản có bản wm 2006 nào xài ổn định không? mình đọc trên diễn đàn thì thấy có bản 4.0.51 gì đó của bác Phạm Quang xài rất tốt nhưng ko biết tìm link ở đâu :((

Các bản đã crack sau một thời gian sẽ được build lại và khắc phục lỗi:
Bạn tải 2 bản này nhé:
http://rapidshare.com/files/56311873/Worldmatepro_2k4_100_full.cab_tsid_20070917-075231-39bc3497
http://rapidshare.com/files/56299702/WorldMateProPPC_45100_.rar_tsid_20070917-063451-2faf3cca
Sau khi tải xong đổi tên file lại là cab và rar. Sau đó cài như đã hướng dẫn trong diễn đàn đảm bảo 100% thành công.

@All có bạn nào bị lỗi này như mình không, thời tiết Hà nội update bình thường, thời tiết TPHCM thì lúc nào cũng mưa, dù cho có update bao nhiêu lần cũng mưa suốt tuần (trong khi ngoài trời có khi không đội nón nó nắng cháy da luôn ấy :D:D:D) Bạn nào biết chỉ mình cách khắc phục với.

LuongQuang

Super V.I.P
WorldMate 2007 Standard Edition
v6.5.105

Phiên bản Standard được lấy từ trong Rom của O2. Bao gồm 8 thông tin cập nhật online: Global Weather Forecasts, World Clocks, World Day/Night Map, Size and Measurement Converters, Clothing Size Converter, Global Dialing Code, cập nhật chuyển đổi tiền tệ, Packing List Organizer. Dùng bản này không bị hiện tượng "hết hạn" như bản Pro. :D

Hỗ trợ WM5 và WM6 cùng các loại màn hình!
File Cab đã CR chỉ việc cài đặt và enjoy! b-)
Phần mềm được tải tại đây:

http://www.4shared.com/file/27058372/782555ab/WorldMateStandard_v65105.html

;):D

By: SJ_Treo

aupack

Mình thấy cái này coi giờ và đổi tiền thì tốt còn dự bào thời tiết trớt qzướt, TP.HCM nắng mấy ngày bể đầu mà nó cứ báo nhiều mây có mưa vài nơi.

LuongQuang

Super V.I.P

WorldMate Professional Edition v6.0.132
FREE

Hãng vừa công bố bản FREE cho phần mềm này. Thực ra chỉ miễn phí với các chức năng như bản Standard, còn các chức năng như cập nhật lịch bay, ảnh vệ tinh thời tiết, Packing List Organizer và Global Dialing Code Guide vẫn phải mất phí. Nói chung vẫn OK! :D

Tham khảo thêm và tải soft tại trang chủ:
Mã:
http://www.mobimate.com/ppc/

:D:D;)

Chỉnh sửa cuối:

tu19_01

Các Bác cho em hỏi, em muốn update thời tiết của TP Hải Phòng nhưng không biết làm thế nào. Em có xem trong toppic này nhưng chỉ thấy hướng dẫn gõ chữ haiphong vào update là được, em làm hoài mà vẫn không được. Mong các Bác hướng dẫn cho em.

TLV

Active Member
Các Bác cho em hỏi, em muốn update thời tiết của TP Hải Phòng nhưng không biết làm thế nào. Em có xem trong toppic này nhưng chỉ thấy hướng dẫn gõ chữ haiphong vào update là được, em làm hoài mà vẫn không được. Mong các Bác hướng dẫn cho em.

Ở mục Select Using chọn: City and Country
Ở mục Country chọn: Vietnam
Ở mục City Name gõ: Hai phong (có dấu cách giữa 2 chữ "Hai" và "phong")

Xong nhấn OK. Lần đầu tiên có thể xuất hiện dòng chữ "Sychronize Your handheld to get weather for..." thì nhấn OK tiếp

Tôi đã kiểm tra như vậy với "Hai phong" và update tốt.

Chỉnh sửa cuối:

tu19_01

Cảm ơn Bác TLV đã nhiệt tình giúp đỡ. Bác có thể xem lại dùm em được không vì em làm đúng như Bác hướng dẫn nhưng vẫn không được. Em cài bản WorldMatePro2006_v4.0.51

T

tit_nguyen60

Guest
Mình đang dùng O2i cũng không nhớ nó dùng Win 2003 SE, trước đây đã cài bản WorldMate Pro có crack dùng rất tốt, xong một lần bị hết pin mấy ngày do đi công tác vào vùng không có điện nên hết cả pin CMOS sau đó phải dùng Sprite Backup để Restore lại và cũng từ đó không thể dùng được nữa mặc dù đã tìm cách Remove nó rồi cài lại và thậm chí dùng cả cách Hard Reset rồi cài lại từng phần thậm chí dùng cả cách đổi tên PPC. Bạn nào có cách khắc phục hoặc có bản khác có crack gửi cho mình với. TKS

Bạn có thể sử dụng bản hạn chế free tại trang chủ
Mã:
http://www.mobimate.com/catalog_ppc.shtml?filename=windows_pc.jpg

Bản này có đầy đủ tất cả các tính năng không bác :D Em là em cần cái bản có đầy đủ các tính năng :p

XuanTruong

Super V.I.P
Bản này có đầy đủ tất cả các tính năng không bác :D Em là em cần cái bản có đầy đủ các tính năng :p

Bác ThaiKien đã nói là bản Free thì bị hạn chế một số tính năng rồi mà! Bản đầy đủ tính năng thì phải trả phí! Chúc vui!;;);;);;)

Bác ThaiKien đã nói là bản Free thì bị hạn chế một số tính năng rồi mà! Bản đầy đủ tính năng thì phải trả phí! Chúc vui!;;);;);;)

Nếu là bàn pro hạn chế và bản standard đã giới thiệu trang trước em có đọc rồi mà :D

TLV

Active Member
Cảm ơn Bác TLV đã nhiệt tình giúp đỡ. Bác có thể xem lại dùm em được không vì em làm đúng như Bác hướng dẫn nhưng vẫn không được. Em cài bản WorldMatePro2006_v4.0.51

Bản WorldMatePro2006_v4.0.51 tương đối xưa rồi nên chỉ sử dụng cho màn hình dọc, ngoài ra, tuy cho phép cài các thành phố lẻ như Hải Phòng nhưng không update được thời tiết, (chỉ hiện được… Sync for weather) như hình ở dưới:

Bạn có thể dùng bản WorldMate 2006 Pro v4.5.100 (đầy đủ), hoặc bản WorldMate Professional Edition v6.0.132 (2007 – đầy đủ), ngoài ra bản WorldMate 2007 Standard Edition v6.5.105 (hạn chế) là cập nhật thời tiết cho những thành phố nhỏ như Hải Phòng, Vũng Tàu…

Tôi lấy ví dụ cho bạn ở hình dưới: