• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: MOBIMATE WORLDMATE PRO - CÁC PHIÊN BẢN

AnhTu

Super V.I.P
Điền email gì cũng được, miễn là 2 dòng trên điền email giống nhau, dưới điền pass gì cũng được.

vit

Điền email gì cũng được, miễn là 2 dòng trên điền email giống nhau, dưới điền pass gì cũng được.
Tớ mà nhập cả email, pass và code thì nó báo là "this activation code is not valid for product actiovation...." (Subcriber expried)
Nếu chỉ nhập email và mật khẩu không thì nó cho vào!
Không hiểu tại sao cả!

naladuong

hình như chỉ một số dòng máy là reg được thôi , nếu không làm thì WM03se thì đăng ký được thì phải

O2 Atom

Mình thấy xài bản ở trang 1 vẫn chạy tốt mà... Đâu cần phải update lên 4.5 ... Nó vẫn đủ chức năng mà...

minhty

Tớ mà nhập cả email, pass và code thì nó báo là "this activation code is not valid for product actiovation...." (Subcriber expried)
Nếu chỉ nhập email và mật khẩu không thì nó cho vào!
Không hiểu tại sao cả!

Bạn sang bên các phần mềm dự báo thời tiết lấy bản của bác PhamQuang cài thử đi, tôi thấy OK lắm không cần kkkkk gì hết.

minhty

WorldMate 2006 Pro v4.5.100

Phần mềm nổi tiếng lại tiếp tục được update, làm "đau đầu" nhiều người hâm mộ vì giá và vì những tính năng vượt trội. (Đăng ký với số PRXOMVMOBJN và không cần gõ email và pass nhé)

Soft tại đây

Hoặc http://www.mobimate.com/ppc/worldmate/pro/download/WorldMateProPPC.exe

Chào các bác, các bác cho em hỏi làm thế nào để xem được thời tiết của các thành phố khác của Việt Nam mình nhỉ? Trong WMP 4.0.51 của em (lấy bản của bác PhamQuang) thì ngoài Hà Nội và TP.HCM ra thì không có thành phố nào nữa, mình tự dánh tên thành phố vào rồi update nhưng không được.
Bác nào có mã của các sân bay làm ơn gửi cho em xin 1 bản luôn nhé. Thanks

tanlinhub

Super V.I.P
Chào các bác, các bác cho em hỏi làm thế nào để xem được thời tiết của các thành phố khác của Việt Nam mình nhỉ? Trong WMP 4.0.51 của em (lấy bản của bác PhamQuang) thì ngoài Hà Nội và TP.HCM ra thì không có thành phố nào nữa, mình tự dánh tên thành phố vào rồi update nhưng không được.
Bác nào có mã của các sân bay làm ơn gửi cho em xin 1 bản luôn nhé. Thanks

Nhấn vào cái hình tam giác đỉnh chúc xuống dưới (phía trước tên thành phố), ở select using chọn city and country, mục country chọn việt nam, city name gõ tên thành phố (chỉ có 1 số thành phố lớn của việt nam thôi, tỉnh lẻ không có đâu) và update là xong bạn ạ. Vui

phuongsfc

Hi!
Mình có thể thêm hay edit được city nhưng ngặt nỗi là cái city mình cho vào nó ko co cập nhật được thời tiết. Chỉ có Hanoi và Ho cho Minh city la cập nhật được thôi!

culkid

E xài OK mà bác :D bác coi lại thử coi sao , add cái city vào , sync hay là wifi rồi cho nó cập nhật thôi :)

vit

E xài OK mà bác :D bác coi lại thử coi sao , add cái city vào , sync hay là wifi rồi cho nó cập nhật thôi :)
Đúng rồi! Nhưng nó chỉ có thể cập nhật các tỉnh hay thành phố lớn thôi. Chứ bác add vào Đắc Nông, Bạc Liêu,....thì nó bó tay thôi!

nxdung2610

Bác nói sao chứ nó chỉ update cho HaNoi và Tp.HCM của VN thôi, và chỉ update các thành phố hoặc thủ đô có trong danh mục thôi không edit được đâu, mà có edit thì chỉ là đặt tên cho dễ nhớ thôi

tanlinhub

Super V.I.P
Bác nói sao chứ nó chỉ update cho HaNoi và Tp.HCM của VN thôi, và chỉ update các thành phố hoặc thủ đô có trong danh mục thôi không edit được đâu, mà có edit thì chỉ là đặt tên cho dễ nhớ thôi

Các thành phố lớn của Việt Nam là OK, nhưng phải ghi cho đúng chữ của nó, ví dụ: Đà Nẵng thì gõ Da Nang, Vinh gõ là Vinh, Hà Nội, gõ Hanoi... nếu gõ sai thì nó không update.

caothanhhai

Em dùng atom nên đã có World mate 2005 standard rồi.Các bác cho hỏi nếu update từ bản này hay gỡ ra cài bản mói thì hơn nhỉ

LuongQuang

Super V.I.P
Bản trong ROM của ATOM hay ATOM EXEC là bản Standar do O2 đã mua, chức năng đương nhiên không nhiều bằng bản Pro nhưng bù lại không phải CR. Tuỳ bạn, nếu muốn dùng bản Pro thì có thể cài thêm vào nhưng "hết hạn" lúc nào thì không biết trước, còn từ bản Standar thì không update lên bản Pro được đâu bạn ạ :D

culkid

Cho e hỏi hình như là bản mới (4.5) cái hình chụp từ vệ tinh hơi bị xấu so với bản 4.1 fải ko a? E xài 2 cái rồi nên thấy vậy đó ...

phuongsfc

Hi!
Đúng rồi. Tôi thấy cái bản đồ satellite của véion trước nhìn rõ ràng hơn. Nhưng thằng này phóng to ra thi xem cũng tàm tạm. Tuy nhiên điều để khẳng định sự hơn hẳn của version này là có thể su83 dụng được ở chế độ màn hình nàm ngang tốt (tôi dùng Exec) version trước cứ mỗi lần cập nhật các thứ là cứ phải quay lại màn hình! thật bất tiện.

NguyenQuang

Super V.I.P
"@nemmatlanh and @phamson: Rõ ràng nó bảo là SN thì không cần email và pass."

Tôi cài theo hướng dẫn này nó báo ok rồi nhưng không biết dùng được bao nhiêu lâu.Mấy lầm trước tôi cũng cài như hướng dẫn trên các diễn dand nhưng chỉ dược một thời gian thôi mà hình như update lịch bay là bị nó kiểm tra phát hiện hay sao ấu vì nếu chỉ update thời tiết thôi thì có lần tôi dùng được hơn 3 tháng nhưng nếu update lịch bay thi chỉ được vài lần là tèo
Làn này thử xem sao

Last edited by a moderator:

kingofmummy

em mới tham gia 4rum này đêm qua để tìm cách up rom cho con exec. mất trắng 1 đêm cuối cùng đã up success
ko biết làm gì để cám ơn các bác. đi lòng vòng thấy ngay "vấn đề nhức nhối với worldmate". nay em xin tặng 10 cdkey zin của worldmate cho 10 bác reply đầu tiên kể từ post của em
các bác chỉ việc để lại địa chỉ mail cho em. em sẽ pm lại cdkey cho các bác

tặng các bác k@y đầu tiên xài vô tư
mail:daigakucc@yahoo.com
pass: chubengheo

Ai cần thì PM kingofmummy nhé. Tuyệt đối không được rải mail, tránh làm loãng chủ đề.

Last edited by a moderator:

ThaiKien

Super V.I.P
Được như vậy thì cảm ơn bạn quá. Thực sự là WorldMate là một phần mềm rất hay, nó có tác dụng rất tốt với những người thường xuyên đi công tác, vấn đề ở đây là không thể sử dụng lâu dài được, có được k@y zin thì thật là tuyệt vời. Nếu có thể bạn gửi cho mọi người k@y cho mọi người cùng dùng nhé.
Có thể gửi cho mình k@y theo địa chỉ : akak1890@yahoo.com không? Cảm ơn nhiều.

atomcuibap

phải công nhận thằng này dùng thích thật các bác à, no có nhiều tính năng lắm mà em dùng theo các bác đều upadate được, nhưng không biết được bao lâu nữa nhỉ!!! hihihih