• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: MOBIMATE WORLDMATE PRO - CÁC PHIÊN BẢN

LuongQuang

Super V.I.P
em mới tham gia 4rum này đêm qua để tìm cách up rom cho con exec. mất trắng 1 đêm cuối cùng đã up success
ko biết làm gì để cám ơn các bác. đi lòng vòng thấy ngay "vấn đề nhức nhối với worldmate". nay em xin tặng 10 cdkey zin của worldmate cho 10 bác reply đầu tiên kể từ post của em
các bác chỉ việc để lại địa chỉ mail cho em. em sẽ pm lại cdkey cho các bác

tặng các bác k@y đầu tiên xài vô tư
mail:daigakucc@yahoo.com
pass: chubengheo

Nếu bạn có "đồ quý" mà không công bố công khai được thì ai có nhu cầu xin vui lòng dùng chức năng PM cho tác giả nhé :|
Nếu không thì chẳng mấy chốc thread sẽ này trở thành nơi post các địa chỉ mail đó. Các bài post có nội dung như vậy sẽ bị DEL ! Xin lưu ý! :D

kingofmummy

sorri các anh MOD, em mới tham gia 4rum nên ko biết. xin rút kinh nghiệm

@các mem pm cho mình: mình đã reply lại cho các bạn. check pm nhé.

còn được 4 k@y nữa. ai cần thì pm cho mình
have fun

kingofmummy

đã pm 4 key còn lại cho mọi người
sorri các bạn chưa nhận được key, khi khác mình rảnh sẽ mua giúp các bạn.
have fun

Kasim77han

Bác Tanlinh oi, sắp có World Mate 2007 rồi mà không làm sao có code của World Mate 2006 à? Mình làm theo hướng dẫn của Tanlinh (DL WM 2006 o Handago và nhập ma của Tanlinh vào nhưng không được. Có cách nào khác không chỉ cho mình với. Thông cảm cho người mới vô diễn đàn nhá. Có gì thì PM qua email : nqhung95592003@yahoo.com giúp nhé. Cảm ơn nhiều

atomcuibap

Mình vẫn dùng ổn định từ các đây một tuần update vô tư lự luôn các bác à!!! bác nhập email cả hai cái giống nhau là được còn pass bác nhập đại cái nào củng được. chúc bác may mắn thành công !!!! hihihihi

dkvnodessa

Mình thì update bình thường nhưng toàn bị treo đăc biệt là lúc update thời tiết, khi update nó treo cứng máy luôn, mình phải bấm các nút loạn hết cả lên phải 5 phút mới trở lại bt,có bạn nào bị như mình không???:(( :((

tanlinhub

Super V.I.P
@dkvnodessa: Chắc tại mạng chỗ bạn kém thôi, hoặc bộ nhớ máy còn quá ít. Mọi người update bình thường mà.

@Kasim77han: Không "chớp thời cơ" 10 kkkk của kingofmummy. Bạn chịu khó nhờ bác ấy mua hộ nhé =))

@dangngockhanh: bản 2007 là bản nào khác bản trên nữa hả dangngockhanh. Nếu giới thiệu thế thì cho anh em cái link để xem với nhé =))

Chúc các bạn vui!

khoi

@dkvnodessa: Chắc tại mạng chỗ bạn kém thôi, hoặc bộ nhớ máy còn quá ít. Mọi người update bình thường mà.

@Kasim77han: Không "chớp thời cơ" 10 kkkk của kingofmummy. Bạn chịu khó nhờ bác ấy mua hộ nhé =))

@dangngockhanh: bản 2007 là bản nào khác bản trên nữa hả dangngockhanh. Nếu giới thiệu thế thì cho anh em cái link để xem với nhé =))

Chúc các bạn vui!
Bản 2007 chắc là đây bán mắc quá

Vào đây xem thông tin

dangngockhanh

Chào các bác,

Em là lính mới chưa biết nhiều có thể nói nhiều cái chưa đúng mong các bác thông cảm đừng mắng mỏ nhiều đâm ngại quá. Vào trong forum chủ yếu là để trao đổi học hỏi là chính. Hôm trước chót dại có post một vài bài sai chủ đề và sai chỗ bị một số các bác nghiêm khắc quá mắng cho tét tát buồn hết cả người vợ thấy buồn hỏi mà không dám nói là bị mắng.

Trân trọng kính chào

caothanhhai

Cho tôi hỏi ,làm sao cái ảnh vệ tinh nó không động nhỉ mặc dù thời gian vẫn chạy ,hay phải cài thêm gì nữa ...

Tommy2005

Tôi cài theo hướng dẫn này nó báo ok rồi nhưng không biết dùng được bao nhiêu lâu.Mấy lầm trước tôi cũng cài như hướng dẫn trên các diễn dand nhưng chỉ dược một thời gian thôi mà hình như update lịch bay là bị nó kiểm tra phát hiện hay sao ấu vì nếu chỉ update thời tiết thôi thì có lần tôi dùng được hơn 3 tháng nhưng nếu update lịch bay thi chỉ được vài lần là tèo
Làn này thử xem sao

Thật ra cách thức kiểm tra của WorldMate cũng đơn giản nhưng vô cùng hiệu quả do bản chất là dù có dùng crack hay reg kiểu gì chăng nữa, để update lịch bay/thời tiết là phải connect tới sever của WorldMate. Mỗi lần yêu cầu như thế WorldMate sẽ đối chiếu với danh sách khách hàng lưu trên sever nên bác nào xài lụi là biết ngay. Cũng theo cách này, các phần mềm mà khi xài phải connect tới sever để lấy thông tin, việc "bẻ khóa" xem như vô tác dụng, nói chung chỉ còn cách mua (theo cách nào đó) hoặc cao hơn là làm sao "add" vào được danh sách khách hàng trên sever nhưng cũng đâu có được mãi, vì để xài các dịch vụ của WorldMate phải trả tiền niêm liễn mà. Theo em các bác đừng mất nhiều thời gian để mong có crack để xài lịch bay/thời tiết nữa.

jamestommy

Thật ra cách thức kiểm tra của WorldMate cũng đơn giản nhưng vô cùng hiệu quả do bản chất là dù có dùng crack hay reg kiểu gì chăng nữa, để update lịch bay/thời tiết là phải connect tới sever của WorldMate. Mỗi lần yêu cầu như thế WorldMate sẽ đối chiếu với danh sách khách hàng lưu trên sever nên bác nào xài lụi là biết ngay. Cũng theo cách này, các phần mềm mà khi xài phải connect tới sever để lấy thông tin, việc "bẻ khóa" xem như vô tác dụng, nói chung chỉ còn cách mua (theo cách nào đó) hoặc cao hơn là làm sao "add" vào được danh sách khách hàng trên sever nhưng cũng đâu có được mãi, vì để xài các dịch vụ của WorldMate phải trả tiền niêm liễn mà. Theo em các bác đừng mất nhiều thời gian để mong có crack để xài lịch bay/thời tiết nữa.

nên update qua wifi, sẽ sd được lâu hơn.

phuongsfc

Hi!
Mấy bài trước, có bạn nào post lên có version 2007! tôi tìm mờ mắt! các bạn nói version đó là dùng cho Palm, không phải của WM. bản dành cho WM mới nhất hiện nay là bản V4.51 thôi.

acade

Tôi sử dụng bản 2004, không thấy bị hết hạn đâu. Các bác dùng thử xem

jamestommy

:-?
Cái này lên đường rồi, có cái nào khác không các bác ơi, cho em xin. Thanks

hard reset lại máy remove worldmate from máy tính; cài lại worldmate, sau đó activate worldmate bằng user name và password ở trên. Activate xong, close worldmate liền.
Sau đó nếu muốn update thông tin, bạn dùng wifi. Trong microsoft activesync, bỏ chức năng update worldmate đi.
Mình sd theo cách trên, bây giờ vẫn chạy ngon lành. Nếu update qua cable, hoặc sync, một hai lần là toi ngay. b-)

ThaiKien

Super V.I.P
vẫn thua, bác nào có file crack cho em xin, em dùng nó làm những việc khác, khỏi cần update thời tiết... THANKS

Bạn thử dùng k@y mà kingofmummy cung cấp xem, mình dùng gần 1 tháng rồi thấy ổn đấy
mail:daigakucc@yahoo.com
pass: chubengheo

jamestommy

up lên rom PDA Viet 06 / 07 thì không đăng ký được, up về rom PDA Viet 04 thì ok. Pó tay luôn. Để thử đăng ký qua wifi xem sao.

NguyenQuang

Super V.I.P
mình vừa up lên romPDAviet 07 vẫn dùng đăng kí được. chỉ mỗi tội không biết được bao lâu thôi. mình thường update bằng GPRS. Nếu update bằng cable hoặc sync thì đều không được. Mọi người thử xem sao

L

letuanhuk

Guest
Mình chưa thử update bằng GPRS, nhưng bằng sync và wifi mình đã thử hoài gần tháng nay đều không được. Mình đã up rất nhiều Rom nhưng đều chịu. Thật là tiếc vì phần mềm này rất hay, mà giá nó của nó lại khá chat, mua thì hichic. Rất mong trong thời gian sớm nhất sẽ có được key của thằng này.